Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Bé trai bị đâm xuyên não trở về trong vòng tay gia đình

Bé trai bị đâm xuyên não trở về trong vòng tay gia đình

Đón cháu trai Dương Minh Phát từ Bệnh viện Nhi đồng 1 trở về, từ sáng sớm nay, bà nội bé đạp xe đạp hơn 4 km đến nhà cùng hàng xóm dọn dẹp nhà cửa chờ sẵn.

Rời Bệnh viện Nhi đồng 1 sáng 28/8 đúng vào ngày đầy tháng, bé Dương Minh Phát ngủ ngoan trong vòng tay mẹ Võ Thị Hồng Duyên trên suốt chặng đường từ TP HCM về quê Mang Thít, Vĩnh Long.

Lãnh đạo bệnh viện đã bố trí xe cấp cứu đưa bé và bố mẹ về tận nhà.

Khi xe dừng ngoài đường lộ, đông đảo bà con hàng xóm đã có mặt đón bé dù giữa trưa nắng gắt.

Hai đêm liền không ngủ được, người mẹ 33 tuổi vẫn chưa nguôi xúc động khi chính tay ẵm con trở về. Hành trình một tháng vừa trải qua đối với chị dài như vô tận.

Ngôi nhà của đôi vợ chồng rộng chừng 15 m2. Anh Dương Minh Tiền, bố bé cho biết hai vợ chồng cất nhà riêng sau khi cưới nhau. Người bố 35 tuổi là con út trong gia đình 4 anh em, trước kia anh làm thợ hồ nhưng sức khỏe yếu hơn nên chuyển qua chạy xe chở hàng giao thịt bò tại chợ.

Ngủ ngoan suốt chặng đường về quê, ngay khi vào nhà, cậu bé đã thức giấc tỉnh táo. Sau 20 ngày chống chọi với tử thần tại Bệnh viện Nhi đồng 1, TP HCM, bé đã hồi phục ngoạn mục. Kết quả kiểm tra sức khỏe hiện tại cho thấy bé chưa có biến chứng thần kinh đáng lo ngại. Bé sẽ được theo dõi sức khỏe thêm và ít nhất phải 2 năm nữa mới đánh giá toàn diện tình hình. Bé sẽ đến bệnh viện tái khám sau 2 tuần nữa.

Bà nội Hoàng Thị Đẹp nghẹn ngào hạnh phúc đón cháu về. Từ sáng sớm bà tự chạy xe đạp hơn 4 km đến cùng hàng xóm dọn dẹp nhà cửa chờ sẵn.

"Cả tháng qua cứ mỗi lần ghé qua nhà thấy đồ sơ sinh của thằng bé là tôi không cầm được nước mắt", người bác họ của bé nghẹn ngào.

"Từng tuổi này rồi tôi mới nghe chuyện kinh hoàng như vậy. Ngày nào bà con dưới này cũng xem tivi để theo dõi tình hình của bé. Mừng là bé đã sống sót nhưng thấy tội nghiệp quá", bà Bền, người hàng xóm 69 tuổi cho biết.

Bé Dương Minh Phát sinh ngày 28/7. Bé đang được điều trị viêm phổi tại Bệnh viện Đa khoa Vĩnh Long thì đêm 7/8 bị một người phụ nữ lạ dùng dao đâm vào giữa 2 hốc mắt, vết thương sâu khoảng 11 cm. Bé được chuyển lên Bệnh viện Nhi đồng 1 sáng 8/8. Các bác sĩ khẩn cấp phẫu thuật cho bé, mở hộp sọ, cầm máu, lấy dao ra, tái tạo màng cứng bao bọc não, giành lại mạng sống của một trẻ thơ.

mam non, truong mam non
    mam non, truong mam non

Cầu mong cho bé khỏe mạnh.

Thật là thương con ~ nhân tri sơ tính bản thiện, thế nhưng~~. Và cũng không hiễu tại sao lại có người làm được những việc như vậy~~

Thân, Lx
    Lx_Nikon + iphone

Mình đã đọc chuyện này ngay từ đầu nhưng tại mình bận rộn với topic khác mình không ghi được.

Mình xin nói thật suy nghĩ của mình. Mình giả sử là bác sĩ ND đã không thể nào giúp cho bé hồi phục bình thường mà không bị tổn thương thần kinh về sau này dẫn đến tàn tật, mình biết là mình nói ra bạn nghĩ là mình ác nhưng mà nếu như phải tàn tật thì mình mong bé chết luôn đi từ nhát dao vì sống mà tàn tận từ rất nhỏ như vậy thì khổ vô cùng. Ai mà đã làm với người tàn tật rồi sẽ hiểu sự tự ti của họ. Mình đã từng có khách hàng tàn tật rất nhiều lần.

Mình có một khách hàng nữ người Việt mới gần đây bị xâm phạm tình dục trầm trọng từ người chồng mà mình cảm thấy rất thương và tội khi sống ở đây chỉ một mình lấy ngay một người như vậy thì nói chi đến bé nhỏ 11 tháng bị tàn tật, rất may mắn cho em đã không sao. Và mình rất cảm động bs Việt Nam đã cố gắng rất lớn. Vantrung sau này ra trường phải lấy đạo đức và lòng yêu nghề nghiệp đi đầu nhe.

Em có cùng ý nghĩ như bác nikon, lúc đọc tin cứ sợ cháu nó liệt thì khốn khổ cho cháu và gia đình. Chết đôi khi buồn đấy nhưng lại ko đau dai dẳng bằng.

Bửa rồi đọc báo, họ nói bà đâm cháu bé vì muốn người ta trả thù, sẽ giết bà. Mình ko biết có uẩn khúc gì không? Muốn chết thiếu cha gì cách chết, mình đọc xong mà cứ muốn đạp bà đó phát xuống cầu SG cho chết luôn.

À, cháu bé đó hình như 11 ngày tuổi chứ ko phải 11 tháng đâu, trẻ sơ sinh. Thật đáng khen đội ngũ bs nhi đồng. Và cũng may cho bé, vì lưỡi dao ko làm mù mắt, chỉ trượt đồng tử.

Cháu bé đáng thương, may nhờ các bác sỹ Việt Nam có trình độ, được hưởng nền giáo dục đào tạo bài bản của nước nhà, trách nhiệm với công việc. Chúc mừng cháu bé, còn bà già thì bà ta có dấu hiệu tâm thần, cũng khó nói nhưng cuộc đời từ bi, hỉ xả được thì cứ làm. Ai cũng có một toà án lương tâm tự phán xét!
    70-200f/2.8;24-105f/4;17-40f/4;35f/1.4;430ex2; Đang tìm con 5DMII.

Hi, các bạn, cám ơn đã đồng cảm với mình bời vì có nhiều bạn cho rằng không nên chết sống sẽ tốt hơn nhưng mình nói thật là khi tàn tật từ khi bé mà nhất là tay chân thì nên chết sẽ tốt hơn là sống vì họ lớn lên họ sẽ có nhiều mặc cảm mà chuyện tự nhiên ở đâu gây ra. Mình không rõ là sẽ di chứng hay không vì đụng não mình mong rằng nhiều năm sau tái khám sẽ OK.

Chuyện mà người đàn bà kia mình thấy bình thường vì xã hội nào cũng có người như vậy cả. Chỉ xui là đã không chăm sóc cháu bé cẩn thận để tự do ra vào vậy thôi an ninh lỏng lẽo. Đi làm nhũng công việc giúp cho người khác đòi hỏi phải có một tấm lòng thương người thật sự không dựa vào đó để trục lợi cá nhân như bs bệnh viện trên thì mới tốt vì họ rất thông minh và nếu không có đạo đức thì rất nguy hiểm cho xh cho nên xã hội tư bản mà VN vẫn chưa làm được là không phải ai thông minh giỏi điểm cao là được vào học bác sĩ, chưa chắc nó phải kiểm tra đạo đức ngay từ đầu OK rồi nó mới cho vào học.

Tự nhiên lại bị người phụ nữ lạ đâm.. Ác thú mất rồi .. Tội nghệp cậu bé.. có lành cũng không hẳn hoàn thiện... Chúc bé sức khỏe một tốt hơn nhiều...

Chúng ta sinh ra rồi chết sớm hay muộn .sung sướng hay đau khổ điều do nghiệp cả.có người muốn chết cũng không chết được phải chịu đau khổ do nghiệp minh gây ra.cò người muồn sống thọ nhưng củng không đươc .Nếu nghiệp của bé lành thì sẻ tốt thôi.