Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: [Cần tư vấn]Nex F3, Nex 5N hay 5R?

[Cần tư vấn]Nex F3, Nex 5N hay 5R?

Chào các bác,
    Tình hình là có người bạn nhờ em mua dùm 1 con Sony Nex hàng used, kèm Kit 16-50 giá <7tr. Các bác tư vấn giúp em nên chọn body nào trong các con: F3, 5N, 5R? Em không biết đời nào thì thao tác nhanh-dễ hơn, và AF đời sau so với đời trước có nhanh hơn đáng kể không?
    Tiêu chí của thằng bạn là cầm chắc tay, thao tác dễ, chụp ảnh nội thất, đồ gỗ, ảnh lưu niệm, jpeg ko hậu kỳ.
    Xin các bác tư vấn nhiệt tình, em xin cảm ơn ạ!

Trong 3 con này em recommend NEX-F3 vì cầm nó trên tay thấy thích hơn. Image quality như nhau cả thôi. NEX-5R thì hình như có thêm phase detect AF nhưng theo em chả quan trọng. Lens thì em nghĩ nên mua cái nào tốt 16-50 khá "cùi" theo tý em, distortion nhiều, chỉ sharp center. Distorion fix được nhưng dĩ nhiên là phải giảm sharpness.
    I'm a Canikonian

Cảm ơn 1 bác đã tư vấn Nex F3.
    Cho em hỏi thêm là A5000 có hơn 5R không ạ?

Mình là mình tư vấn nex 5R. Cao cấp hơn các con còn lại. Hơn A5K. Lấy nét nhanh hơn. Màn hình đẹp hơn. A5K đời sau chắc là chip cao cấp hơn. Cầm trên tay 5R sướng hơn, vừa và đầm tay hơn. Cái này tùy người bạn nên cầm thử

Quote Được gửi bởi TKKKK View Post
    Mình là mình tư vấn nex 5R. Cao cấp hơn các con còn lại. Hơn A5K. Lấy nét nhanh hơn. Màn hình đẹp hơn. A5K đời sau chắc là chip cao cấp hơn. Cầm trên tay 5R sướng hơn, vừa và đầm tay hơn. Cái này tùy người bạn nên cầm thử
    Em xem hình cũng thấy 5R cầm chắc tay hơn, nhưng bất tiện cái flash phải gắn rồi, không nhanh gọn như pop-up của A5000.
    Mà em nghe nói A5000 build nhựa hả các bác?

Em cũng đang muốn thử Nex5R. :D

Em vừa lấy Nex 5T fullbox cũ với kit 1855 thấy khá hài lòng!