Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Các bạn cho hỏi về kỹ thuật chụp ống fix để đạt hiệu quả tốt

Question Các bạn cho hỏi về kỹ thuật chụp ống fix để đạt hiệu quả tốt

- Mình member mới lần đầu post bài chia sẻ với anh em trên forum mong được các bạn tư vấn và giúp đỡ để hoàn thiện kỹ năng cơ bản.

+ Chẳng là mình dùng nhiều máy và lens hơn là đi chụp do thú chơi công nghệ chứ thời gian bận rộn nên chưa kiểm soát được thiết bị đã bán để thay đổi sang thiết bị khác rồi...Sau một thời gian dài mình trải nghiệm rất nhiều các mẫu body và lens khác nhau thì giờ dừng lại ở canon 5D3 và lens 85L2 vì mình thích chụp chân dung, nhưng ko biết có phải do lens hay do tay nghề còn kém cỏi chưa kiểm soát được thiết bị và bối cảnh mà ảnh của mình cảm nhận nó chưa được nét...có hiện tượng mờ mờ... và rõ rệt hơn khi chụp ở điều kiện thiếu sáng thì ko thể chấp nhận được. Vì thế mình xin post vài ảnh mình mới chụp bằng lens này để mọi người tư vấn....
    Mình ở HN nên anh chị em nào có rảnh thì có thể gặp nhau để test và chỉ ra nguyên nhân giúp mình nhé!
    Thanks anh em nhiều!
    Tấm 1:
    Mình để độ mở khẩu lớn nhất 1.2
    _U6A6293 by Tuấn Nguyễn Thành, trên Flickr
    _U6A0177 by Tuấn Nguyễn Thành, trên Flickr
    _U6A0176 by Tuấn Nguyễn Thành, trên Flickr
    Được sửa bởi Tuandec lúc 10:18 AM ngày 26-08-2015

Mình là mem mới hơn bạn. Mình thấy nó nét mà. Bức 1 DOF mỏng quá mà bạn lấy nét có vẻ vào trán. Với lại bố cục có vẻ chưa tối ưu.

Khẩu 1.2 như thế là nét rồi, PTS thêm tí nữa là ổn

Chả thấy ảnh, nhưng chụp ở khẩu lớn nhất thì chả có len nào nét căng đâu chủ thớt!

f 1.2 theo em bác làm tí Tripod đi , kẻo con kiến bò qua cũng soft đấy ạ ( đặc biệt trong điều kiện thiếu sáng ) ^^