Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Nhờ tư vấn len cho d4s

Nhờ tư vấn len cho d4s

Mình mới lấy body d4s nhờ các bạn tư vấn giúp con len cho nhu cầu All in one, mình chỉ chụp gia đình phong cảnh linh tinh thôi

Quote Được gửi bởi ninorola View Post
    Mình mới lấy body d4s nhờ các bạn tư vấn giúp con len cho nhu cầu All in one, mình chỉ chụp gia đình phong cảnh linh tinh thôi
    Đợi con 24-70mm VR sắp ra mà mua bác :D
    Happy shooting

Woo!! D4s gắn thêm 24 - 70 VR vào chắc hình ảnh đẹp lắm....

khó hiểu nhỉ? Nếu chưa biết gì về máy ảnh, chụp ảnh mà 1 phát múc luôn D4S chắc chỉ có là trọc phú, chứ ko thì tự khắc biết nên dùng lens gì rồi.
    About me: Chụp xấu, nhưng thích ném gạch.

Quote Được gửi bởi buihungkb View Post
    khó hiểu nhỉ? Nếu chưa biết gì về máy ảnh, chụp ảnh mà 1 phát múc luôn D4S chắc chỉ có là trọc phú, chứ ko thì tự khắc biết nên dùng lens gì rồi.
    Nếu bác chủ có khả năng và mới chơi ảnh như bác nói thì thay vì D4s thì lấy con leica Q ff mới ra, ống AF 28mm asph chụp là phù hợp nhất với mục đích của bác chủ!
    Photography is my fun!

Anh chủ đã có D4s rồi, cần lens để chụp theo sở thích.

24-70mm VR thì rất tốt, nhưng chưa có ngay vào lúc này.

Không có lens thì không có hình, đương nhiên. Vậy thì anh mua 14-24mm + 24-70mm đi, ngân sách cũng trong khoảng 24-70mm VR sắp bán. Với F2.8 và khả năng khử noise của D4s thì không lo gì việc không có hình.

Hy vọng giúp ích được cho anh.
    Ô Mai Gát

Chắc bác ấy chỉ đùa thôi. Thời buổi này các ngài trọc phú đâu có rảnh mà vào đây. Còn nếu thực sự bác ấy có D4s thì cũng phải là một người khá am hiểu về photo rồi, đâu có cần tư vấn ?

Cám ơn các bác, kiến thức cơ bản thì đúng là cũng có chút tuy nhiên muốn được tư vấn thêm của các cao nhân vì không phải ai cũng biết, có đủ trải nghiệm qua tất cả len và máy.

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    Anh chủ đã có D4s rồi, cần lens để chụp theo sở thích.

24-70mm VR thì rất tốt, nhưng chưa có ngay vào lúc này.

Không có lens thì không có hình, đương nhiên. Vậy thì anh mua 14-24mm + 24-70mm đi, ngân sách cũng trong khoảng 24-70mm VR sắp bán. Với F2.8 và khả năng khử noise của D4s thì không lo gì việc không có hình.

Hy vọng giúp ích được cho anh.
    Cám ơn bạn, cậu em chuyên về len cũng tư vấn giống bạn quá: 24-70, 14-24 và 58 1.4

Nhiều bác GATO cứ thấy người mới mua máy xịn thì chê là trọc phú, lĩnh vực máy ảnh có lẽ bác ấy mới tìm hiểu nhưng các lĩnh vực khác chắc gì các bác đã bằng?
    Đối với người kinh tế dư dả thì mua cái máy tốt nhất có gì là lạ?
    Đôi khi mua cái tốt nhất chính là tiết kiệm nhất do không phải nâng cấp, đổi chác đấy ạ.

Thân mến!
    Ảnh ai vừa mắt người ấy

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng