Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 25 / 25

Chủ đề: Hi-end Audio Show của Công ty Đông Thành - Hoà Phúc 2015

Anh nikonian2006 ngó qua cái bookshelf B&W 805 Diamond đi. Giá tầm 5000usd thôi ;)
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Anh nikonian2006 ngó qua cái bookshelf B&W 805 Diamond đi. Giá tầm 5000usd thôi ;)
    Ý định của em cũng là cái này em nghe trước nếu em có thể ghé đến chỗ anh Hùng nghe thử sau đó khi có điều kiện em sẽ nghe thử 804 hay 803. Em luôn luôn chỉ bỏ thời gian ra nghe đúng loại nhạc Việt em đang nghe ở những cái nào mà em biết là em có thể mua được cho nên ngay từ đầu em đã không hỏi nghe cặp 800D chẳng hạn.

Cặp 805D ở bên em em không mua mới đâu, em chỉ đi mua hàng đã dùng rồi em mới thấy có người trong nhóm em rao chỉ dùng 9 tháng mà chỉ 3300-3400 USD gì đó thôi nếu tính ra bằng USD. Mua hàng mới rồi đổi qua đổi lại rất tốn tiền cho nên em chỉ mua hàng cũ, rất may là ở bên em rao bán hàng cũ rất thành thật. Giá 3300 đó không cách xa cặp CM em đang có đâu. Em cần phải nghe thử xem nó khác CM dòng floor standing đến mức nào giả sử là tất cả cái khác như nhau. Phải là sự khác biệt lớn về chi tiết với nhạc Việt trên CD chuẩn thì em mới nghĩ đến upgrade vì dòng CM loại lớn mà đúng amp là đã nghe rất tốt rồi.

Hello Nikonian2006: Cho dù em có mang những CD nhạc nào em thích nhất đi nghe thử loa ở tiệm, lúc mua về nhà nghe nó khác. Chắc em đã hiểu là các máy móc trong phòng nghe ở tiệm và acoustic treatment khác ở nhà. Úc chắc cũng giống Mỹ là mình có thể nghe cả giờ trong phòng riêng ở tiệm và tiệm nào cũng có vài phòng nghe. Chủ tiệm để CD vào máy và khép cửa đi ra để cho mình thưởng thức.

Anh còn một cặp CMD9NT trong phòng home theater. Cặp này B&W hết làm và được thế bằng CM9 S2. Về kiến trúc và cấu kết thì giống 804: tweeter, mid range, và 2 cái bass. Âm thanh nghe cũng tạm thôi, so với 804 thì thua thật xa.

Anh VK dạ có ở bên em cũng như bên anh vậy đó em có thể đi nghe ở nơi bán chuyên nghiệp em muốn họ không nói gì đâu và đa số họ đều bỏ đi để em nghe. Tuy nhiên, họ không có nhạc Việt đâu mỗi lần em đi thì xa không phải gần như đi bộ cho nên mang theo nhạc nghe cũng phiền cuối tuần thì em cứ loay hoay gia đình không đi được.

Em hiểu treatment anh nói và phòng nghe của em em có 17 panels xử lý âm thanh em mua theo set kể cả bass traps và phòng của em giống như ở bên anh rất dài cho nên em nghĩ là không khác gì với tiệm cả và em hiểu sự khác biệt (nếu có). Em hiểu cả cách sử dụng REW software để xử lý phòng mà không phải ai chơi audio cũng có thể ham thích để đi sâu như vậy. Cái này phải có sự đam mê tìm hiểu thì mới chấp nhận bỏ thời gian học REW và hiểu ý nghĩa đồ họa nó tạo ra trong mỗi phòng. Khi nào em có dịp em nghe thử 804D nhạc Việt ở shop VN rồi em cho anh biết nó khác với CM9 của em thế nào nhe và sự khác biệt có nhiều hay không xét đến mọi thứ khác như nhau.

Tìm mãi mới ra hai tấm ảnh cũ: midrange driver của B&W. Loa được làm bằng vải Kevlar.

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123