Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 32

Chủ đề: Cần giúp đỡ và tư vấn mua canon 6D

Chất lượng sản phẩm thì dù sách tay hay chính hãng thì đều như nhau vì cùng do nhà máy Canon Japan sản xuất cả.
    Mua hàng xách tay giá rẻ hơn nhiều so với hàng chính hãng vì chế độ bảo hành (24 tháng). Vì vậy nếu mua hàng sách tay bạn nên chọn cửa hàng nào có chế độ hậu mãi tốt là được (vì có ai biết trước là chúng ta có rơi vào tình trạng đó hay không) và sau đây là câu chuyện của mình muốn chia sẽ cùng mọi người:
    Hôm trước mình có mua con canon 6d (hàng sách tay bảo hành 12 tháng) bên Vĩnh Hùng và sử dụng được 6 tháng thì bị không lên nguồn. Đem ra Vĩnh Hùng bảo hành, sau vài hôm chờ đợi thì được nhân viên cửa hàng thông báo cho biết là "máy của anh bị ẩm nên hư bo mạch, cần phải thay bo mạch mới với chi phí là khoảng 6 triệu đồng. Trường hợp này không phải là lỗi của nhà sản xuất nên không được bảo hành, người dùng phải chịu chi phí sửa chữa" ... (mình chết đứng vì không được bảo hành LOL, làm sao mình biết được nguyên nhân hư do đâu vì lúc mở máy ra mình có mặt ở đó đâu mà chỉ nhận được thông báo từ nhân viên của họ)
    Sau khi trao đổi, nhân viên xin ý kiến lãnh đạo và cuối cùng "vì máy anh mới mua có mấy tháng nên cửa hàng đồng ý hổ trợ cho anh 50% chi phí.
    Kế luận: tôi không biết chế độ bảo hành đó của Vĩnh Hùng là tốt hay xấu nữa.. LOL
    anh/chị/em biết chỗ nào bán hàng có chế độ hậu mãi tốt thì giới thiệu để người dùng được bảo vệ tốt hơn.

N
    Quote Được gửi bởi gaukondungmanh View Post
    Xin cảm ơn mn đã góp ý
    Vậy mình yên tâm xúc con 6D rồi
    Nhưng hiện trên khanhlong có 2 con. 1 con chính hãng 3x củ. Còn con new 100% 26 củ.
    Mình có đt lên hỏi thì họ nói là hang xách tay mới nguyên
    Minh nên mua con nào. Đồng ý chính hãng thì yên tâm nhưng giá cao quá
    Vay Hàng xách tay đó có yên tâm ko.
    Mong có thêm tư vấn
    Nếu bác chủ có thể thì cứ mua chính hãng cho lành. Còn xách tay thì rẻ chút nhưng chấp nhận rủi ro, nếu cửa hàng uy tín thì ko vấn đề, nhưng có chỗ bán hàng 2nd rồi bỏ vào hộp rêu rao new 100% thì bác cẩn thận, có sự cố thì chỉ có người tiêu dùng bị thiệt. Chúc bác có sự lựa chọn sáng suốt.

Thực ra thì cả tuần nay ngoài viẹc tìm loại body phù hợp nhu cầu ra mình cũng có tìm hiểu chế độ bảo hành từ nhiều nguồn khác nhau.
    Mình ko tìm đc 1 tiêu chuẩn nào cho việc kiểm tra đó là hàng xách tay new 100% hay là 2nd làm mới nữa.
    Thậm chí có nguồn còn bảo là bây giờ có thể down slot ảnh xuống đc nữa thì thực sự bó tay luôn.
    Háo hức lắm nhưng kinh phí cũng đến đó. Chỉ là tay ngang thôi nên khoảng đầu tư khá hạn hẹp.
    Có bác nào rành mấy vụ xem máy như kiểu em đang cần ko ?
    Đang hoang mang ròi :(

Thực ra thì cả tuần nay ngoài viẹc tìm loại body phù hợp nhu cầu ra mình cũng có tìm hiểu chế độ bảo hành từ nhiều nguồn khác nhau.
    Mình ko tìm đc 1 tiêu chuẩn nào cho việc kiểm tra đó là hàng xách tay new 100% hay là 2nd làm mới nữa.
    Thậm chí có nguồn còn bảo là bây giờ có thể down slot ảnh xuống đc nữa thì thực sự bó tay luôn.
    Háo hức lắm nhưng kinh phí cũng đến đó. Chỉ là tay ngang thôi nên khoảng đầu tư khá hạn hẹp.
    Có bác nào rành mấy vụ xem máy như kiểu em đang cần ko ?
    Đang hoang mang ròi :(
    Em mua 6D cũ trên mạng luôn. Có 1 đổi 1 trong 1 tháng. Thường nếu là hàng China tân trang các thứ thì sau vài ngày dùng là hỏng. Còn sau 1 vài tháng nó chạy tít thì nó chạy tít suốt. Made in Japan mà. Mua về bác nhớ chăm em nó cẩn thận. Đừng đánh rơi, va đập. Dùng xong thì cho vào tủ chống ẩm (cái này tối quan trọng). Nếu chăm nó được cẩn thận thì bác cứ yên tâm là em nó phục vụ bác 5, 10 năm không vấn đề. 5D Mark II với 400D em mua từ 2008, giờ chạy phè phè.

Với 6D hàng cũ, bác check cho em mấy cái sau:
    1. Gắn lens mới vào (lens L càng tốt) , để ISO 100, chụp cố định trên tripod, hoặc đặt lên bàn cũng đc, nhưng phải giữ máy thật yên. Chụp xong phóng to hết cỡ ảnh. Nếu ảnh sắc nét, màu sắc đẹp thì tốt. Nếu hơi nhòe, màu sắc cũng nhạt nhòa, nhiều khả năng đã bị thay phụ tùng hoặc dùng rất nhiều.
    2. Kiểm tra pin: Bác vào menu, vào battery info, kiểm tra phần recharge performance, nếu full 3 vạch thì pin còn tốt. dưới 3 vạch yêu cầu đổi pin ngay hoặc tốt nhất là không lấy.

Ok. Thanks các bác đã quan tâm chia sẽ thêm kiến thức và sẽ mua hang xách tay khánh long vậy.
    Tin tưởng và may mắn là chính thôi.
    Cũng mong là có bác nào ở gần đó hoặc thường mua hàng ở đó giúp mình. Nhưng mới vào cũng chưa biết ai cả :(

Đôi điều chia xẻ với bác. Em khuyên bán nên ghé Tấn Long nằm trong thương xá Tax, lúc trước em rất hay mua ở KL nhưng hiện nay bên đó bán hàng "nhìn theo người" em ko muốn nói nhiều ảnh hưởng việc kinh doanh của KL vì chẳng muốn thù oán ai. Bác cứ ghé KL trước hỏi giá, xem hàng check phụ kiện(serial máy, hộp sách...) sau đó qua Tấn Long và so sánh. Đừng ngại mất lòng nhe bác. Em rút ra: mình sợ mất lòng là mình mất tiền hay ôm cục tức sau mua hàng.

Thanks thêm ý kiến của bác. . Chúc bác cuối tuần vui

Chào mọi người,
    Như tiêu đề, mình cần các anh và các bạn đi trước tư vấn 1 máy fullframe
    Cả tuần nay mình có lang thang trên mạng và chọn đc con Canon 6D vì nó hợp với túi tiền
    Mục đích: chụp chân dung cho vợ con, đi du lịch linh tinh và quan trọng là có chút đam mê. Crop thì trước đây có xài nikon d300s rồi. Còn 5d3 thì thật sự đắt quá tầm tay và ko cần thiết.

Cho mình hỏi là mua Canon 6D ở thời điểm hiện tại có thích hợp không? Và nếu mua thì mua ở khánh long hay mua ở chỗ nào uy tín hơn?
    Xin cảm ơn mn
    Trân trọng
    6D giờ quá tốt rồi bạn, mua khánh long cũng được và không càng tốt , ông đó bán giá chẳng được km j, chẳng giảm bớt chút gì, mua người khác trả giá lấy quà km thẻ nhớ chẳng hạn ... ý kiến cá nhân thôi ... nhưng mà 6d tốt quá so với nhu cầu bạn

Quote Được gửi bởi maninh View Post
    Đôi điều chia xẻ với bác. Em khuyên bán nên ghé Tấn Long nằm trong thương xá Tax, lúc trước em rất hay mua ở KL nhưng hiện nay bên đó bán hàng "nhìn theo người" em ko muốn nói nhiều ảnh hưởng việc kinh doanh của KL vì chẳng muốn thù oán ai. Bác cứ ghé KL trước hỏi giá, xem hàng check phụ kiện(serial máy, hộp sách...) sau đó qua Tấn Long và so sánh. Đừng ngại mất lòng nhe bác. Em rút ra: mình sợ mất lòng là mình mất tiền hay ôm cục tức sau mua hàng.
    Đồng ý với bác này, mình cũng thích Tấn Long, bán hàng nhiệt tình vui vẻ. Nói về Khánh Long thì cũng ko đến nỗi nào, nhưng mình chỉ thích cái shop phụ kiện bên trong Khánh Long. Slab thì phải, bán hàng chuẩn, giá cả ok, nhân viên niềm nở chịu khó hướng dẫn cho khách hàng
    EOS 6D vs EOS 70D

Thanks các bác.
    Mỗi bác một quan điểm và đó đều là những kinh nghiệm xương máu. Mình rất trân trọng.
    Mà nói thiệt là rối lắm rồi. Giờ chã lẽ ôm hẳn laptop vô tiệm ngừoi ta check có đc hay ko đây
    Hj

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng