Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 32

Chủ đề: Trải nghiệm fsend - nhận vip fshare

OK các bác trên. Đã hết code VIP rồi nhé.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

trời ơiiiiiii, sao giờ mới thấy tin này vậy hận bác

Công nhận Fshare VIP xài sướng thật, nhà em dùng đường truyền Internet 2MB/s, lúc trước download phim HD 1080 từ link Fshare chỉ được có 250KB/s (Free member), từ lúc add code VIP vào, kéo cái rẹt lên max băng thông 2MB/s, phim 5GB mà chỉ mất có khoảng 45 phút là xong. Kiểu này download trong 1 năm chắc phải mua thêm HDD chứa phim rồi.
    Còn dịch vụ mới Fsend.vn thì em thấy đang là bản thử nghiệm, miễn phí cho tất cả mọi người, không cần phải là thành viên VIP. Muốn send file dung lượng cao chỉ cần click chọn file rồi điền email người nhận là xong. Em thấy cái Fsend này hơn Dropbox hay Drive ở chỗ có server đặt tại Việt Nam, nên upload hay download đều max băng thông Internet, lỡ có sự cố cá mập cắn cáp thì gửi qua lại trong nước vẫn vô tư. Đang miễn phí nên em cứ dùng Fsend để upload video cho khách hàng đều đều, rồi đến lúc thu phí mà không dứt được Fsend chắc em tính đường mua tài khoản Vip luôn á....

Các bác chia sẻ trải nghiệm nhớ bổ sung ảnh minh họa cho dễ hiểu nhá ;)
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Hôm qua nhận đc VIP code từ Apham, liền add code và dùng thử.

Trước giờ mình có tài khoản Fshare rồi - chủ yếu để down phim ảnh và các phần mềm action. Dùng bản thường thì tốc độ down không cao ( NHƯNG RẤT ỔN ĐỊNH - loanh quanh 200KB/s) sau khi trở thành tài khoản VIP thì tốc độ quá tốt (nhà em dùng VNPT ADSL) gần 1Mb/s (tất nhiên là ổn định). Fshare có hỗ trợ tool Fshare cả cho Win và Mac hổ trợ việc download rất tiện (có thể tạm dừng tắt máy - sau đó lại tiếp tục download tiếp).

Fsend.vn mình cũng thử gửi file cho khách hàng, trước giờ chỉ dùng Google Drive thì tạm được (mỗi lần cá mập cắn cáp thì vnpt nhà mình thường tèo trước). Tốc độ lúc gửi thử một file nén khoảng 500mb (200file ảnh JPEG) cũng khá ok. Chỉ hơi bất tiện là fsend chưa cho gửi hay share theo dạng folder (nhiều khi người nhận ko có sẵn phần mềm giải nén). Chắc là sẽ đc cải tiến vì còn đang thử nghiệm.

cảm ơn bqt

Mới xài thử Fsend.vn thấy cũng được phết :v
    Em xin phép đặt gạch lót dép ngồi hóng tài khoản VIP Fshare 30 ngày nha ad

Mới gửi mớ hình qua Fsend, hơi chậm nhưng mà dung lượng khủng nên xài cũng tiện có thể thả máy tự load là xong :D
    Sẵn tiện cho em hỏi, có bao nhiêu thành viên tham dự rồi ạ? Chờ ngày VIP Fsahre

Có mem nào bị lỗi "Token không hợp lệ" như em ko ợ??? hichic

Quote Được gửi bởi DOTHANHNHAN View Post
    Công nhận Fshare VIP xài sướng thật, nhà em dùng đường truyền Internet 2MB/s, lúc trước download phim HD 1080 từ link Fshare chỉ được có 250KB/s (Free member), từ lúc add code VIP vào, kéo cái rẹt lên max băng thông 2MB/s, phim 5GB mà chỉ mất có khoảng 45 phút là xong. Kiểu này download trong 1 năm chắc phải mua thêm HDD chứa phim rồi.
    Còn dịch vụ mới Fsend.vn thì em thấy đang là bản thử nghiệm, miễn phí cho tất cả mọi người, không cần phải là thành viên VIP. Muốn send file dung lượng cao chỉ cần click chọn file rồi điền email người nhận là xong. Em thấy cái Fsend này hơn Dropbox hay Drive ở chỗ có server đặt tại Việt Nam, nên upload hay download đều max băng thông Internet, lỡ có sự cố cá mập cắn cáp thì gửi qua lại trong nước vẫn vô tư. Đang miễn phí nên em cứ dùng Fsend để upload video cho khách hàng đều đều, rồi đến lúc thu phí mà không dứt được Fsend chắc em tính đường mua tài khoản Vip luôn á....
    mình cũng có suy nghĩ giống bạn đó, thấy cái Fsend này tiện nhìu thứ lắm, miễn phí, nhanh, gọn, gửi file lớn...túm quần sịp lại duyệt!

à quên nữa, các bác bơi vào tham gia đông đông tí cho đủ 5k để em được cái vip 3 ngày với!

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng