Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 35

Chủ đề: Nên mua D610 hay D700

Red face Nên mua D610 hay D700

Chào mọi người .
    hiên tại em đang dùng con D7000 giờ đang tính lên 1 em FF đang phân vân giữa D610 và D700. có bác nào xài qua rồi cho em xin ít ý kiến nên mua e nào.

D610 hay D700 thì ra cầm cả 2 hoặc mượn chụp 1 ngày rồi về thích cái nào thì mua. Cái nào cũng cho ảnh đẹp cả.
    You never know what you've got till it's gone.

nhớ câu hỏi này nhiều người hỏi rồi mà ta, bạn search lại thử đi. Mỗi máy tất nhiên có ưu nhược điểm khác nhau, tùy theo nhu cầu mà mua thôi, và chỉ có bạn mới biết bạn cần cái gì. Riêng mình vừa chuyển qua D700 từ D7000, nhìn chung là hài lòng. Những tiện lợi từ D7000 cũng như D610 sẽ không còn trên D700, và ngược lại những thiếu xót, yếu điểm từ D7000 sẽ được D700 khắc phục triệt để.

Như Prince23 nói, tốt nhất bạn nên thuê máy trãi nghiệm sẽ có sự lựa chọn tốt nhất.
    Thích đủ thứ

Quote Được gửi bởi nqtnguyen View Post
    Chào mọi người .
    hiên tại em đang dùng con D7000 giờ đang tính lên 1 em FF đang phân vân giữa D610 và D700. có bác nào xài qua rồi cho em xin ít ý kiến nên mua e nào.
    Bằng kinh nghiệm bản thân đã trải qua, khuyên bạn hãy từ bỏ hệ thống lấy nét 39 điểm để thấy thực sự bước thay đổi. Mình nghĩ D700 không thể đánh bại, đó là lý do vì sao nó vẫn là huyền thoại. Theo mình, với D700 bạn sẽ có nhiều lựa chọn lens rẻ tiền dòng D cho FF không nhất thiết phải G hay Nano, vì nó cùng thời nên tương thích. Một số dòng lens D khi gắn chung sensor đời cao sẽ dễ lộ khuyết điểm thấu kính của lens đó, 85 1.8D với D800 là một ví dụ của ông anh chơi chung. Đại khái thế. Cơ bản là tìm con D700 còn ngon lành cành đào thời điểm này cũng khó tin tưởng khi bạn không đủ sự tinh tường để phát hiện.
    Nikon D750 and lens

2 con này không chênh l65ch nhiều,đã dùng qua cả 2 con :D610 ra màu hơi lạnh,D700 có vẻ thích hợp chân dung hơn, màu hơi giống 5dm2,chi tiết thì D610 hơn khá,tùy bạn chọn thôi .

thanks các bác đã cho ý kiến,

về body thì kg nên lăn tăn vì cả hai đều ok cả có chăng nên lăn tăn về len sẽ mua

Nên và chỉ nên d610 . Đừng bàn tới mấy cái vấn đề linh tinh hiệu năng này nọ, nội cái pin dùng chung với với dàn d800 d800e d810 d750 là hiểu . Full frame, tân thời, công nghệ mới, giá quá tốt cho 1 em brand new, còn phải suy nghĩ chi cho mệt đầu bác ơi !

Quote Được gửi bởi quoctuannguyen View Post
    Bằng kinh nghiệm bản thân đã trải qua, khuyên bạn hãy từ bỏ hệ thống lấy nét 39 điểm để thấy thực sự bước thay đổi. Mình nghĩ D700 không thể đánh bại, đó là lý do vì sao nó vẫn là huyền thoại. Theo mình, với D700 bạn sẽ có nhiều lựa chọn lens rẻ tiền dòng D cho FF không nhất thiết phải G hay Nano, vì nó cùng thời nên tương thích. Một số dòng lens D khi gắn chung sensor đời cao sẽ dễ lộ khuyết điểm thấu kính của lens đó, 85 1.8D với D800 là một ví dụ của ông anh chơi chung. Đại khái thế. Cơ bản là tìm con D700 còn ngon lành cành đào thời điểm này cũng khó tin tưởng khi bạn không đủ sự tinh tường để phát hiện.
    mình thắc mắc, tại sao bác ca ngợi d700 thế mà bác lại xài d750 ? Tư vấn là phải tính luôn cả đoạn đường phía trước cho nhu cầu chơi nhiếp ảnh của người ta mà bác khuyên nên mua body cho phù hợp với lens đời cũ, bác nói thế khác nào kêu người ta chỉ nên xài đồ lạc hậu đời cũ ... Với tư vấn thì tư vấn cho đàng hoàng, copy paste với google translate thì nhảm quá bác ưi !

Mỗi con có cái ưu khuyết khác nhau bác ơi. Tùy theo nhu cầu của bác. D700 lấy nét tốt hơn khi thiếu sáng. D610 thì khử noise tốt. Về chi tiết ảnh thì 2 con như nhau. Màu sắc thì tùy sở thích từng bác. Không so sánh đc. Mình thì khi mua máy cầm cả 2 con. Nhưng cuối cùng mình đã chọn d700 và thấy hài lòng với em nó. Bác noah nói vậy cũng chưa hẳn đúng. Ko phải công nghệ cũ là lạc hậu. Cũng như những lens dòng d đã ra đời rất lâu nhưng chất lượng vẫn rất tốt, nhà em có dàn âm thanh cũ nhưng em vẫn khá mê mệt về cái chất âm của nó mà đa số loa mới bây h không có. Mình khuyên bác chủ nên tận tay cầm cả 2 con thử nghiệm thì mới biết con nào thích hợp với mình hơn. Thân chào bác

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng