Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Hỏi về kinh nghiệm cho ngườ mới đi chụp

Hỏi về kinh nghiệm cho ngườ mới đi chụp

chào anh em, mình vừa mới có được cái máy ảnh, muốn đi chụp chân dung kiếm ít ít, chủ yếu nhắm vào đối tượng teen là chủ yếu. nhưng mình chả biết khi bắt đầu đi chụp cần có những hành trang gì khi đi chụp, ví dụ như khi nhận chụp mình cần chuẩn bị gì cho mẫu không, hay mình chỉ cần nhận rồi vác máy đi chụp thôi. mình chưa làm nên khôn biết tí gì hết. anh em nào đi trước hỗ trợ chỉ giúp mình nhé. cảm ơn anh em

Quote Được gửi bởi xv.lam221 View Post
    chào anh em, mình vừa mới có được cái máy ảnh, muốn đi chụp chân dung kiếm ít ít, chủ yếu nhắm vào đối tượng teen là chủ yếu. nhưng mình chả biết khi bắt đầu đi chụp cần có những hành trang gì khi đi chụp, ví dụ như khi nhận chụp mình cần chuẩn bị gì cho mẫu không, hay mình chỉ cần nhận rồi vác máy đi chụp thôi. mình chưa làm nên khôn biết tí gì hết. anh em nào đi trước hỗ trợ chỉ giúp mình nhé. cảm ơn anh em
    bác cứ tập 1 vài tháng đi rồi mới tính kiếm ít ít đươc ạ

Bạn có thể chụp free cho người thân người quen trước để có kinh nghiệm. Chụp free như thế bạn ít bị áp lực hơn. Đến khi thạo rồi thì có thể tự tin kiếm ít ít

Nếu b đã cứng tay thì cứ vác máy mà chụp thôi, mẫu tự lo chứ ai lo cho mẫu được. Còn nếu mới chơi thì khả năng sau khi đi chụp về sẽ ko dám trả ảnh hoặc trả xong rất dễ bị ăn chửi.
    Cameravn - 0914000352
    Chuyên mua bán, tư vấn các sản phẩm ngành ảnh