Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: Rủ rê anh em đạp xe cung Đà Lạt - Nha Trang

Rủ rê anh em đạp xe cung Đà Lạt - Nha Trang

Đạp xe từ Đà Lạt xuống Nha Trang có gì hay không mấy bác? Mới thọ giáo bác ananova03 thì cung này thẳng 1 đường 140km, không lo gúc gồ bằng mồm. Đi 2,5 ngày tính luôn cả thời gian đi xe bus lên Đà Lạt và xe bus về từ Nha Trang là quá dư. Dự kiến xuất phát đêm thứ 6, về lại SG chiều CN. Nhưng nghe nói cung này chụp hình không đã. Mời ae vào bóng bàn cho mau lên kế hoạch đạp chụp.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Góp ý của anh em Đạp Chụp, apham ghi vào đây để lưu lại sau này dễ tham khảo.

Nguyen Quang Phuong: Đường đèo hòn Giao đẹp lắm bác. Mà đi DL-NT thì chậm lắm 1.5 ngày thôi. Ngày 1 đi từ DL tới đỉnh đèo kiếm chỗ hạ trại. Ngày 2 thong thả đổ đèo về NT là thoải mái.

Bui Ngoc Quang: Cung nầy chụp không đã, thì khó có cung nào chụp đã hơn đâu.
    Cung 9 cửa sông chụp miền sông nước, cung nầy chụp sương mù,núi đồi trùng điệp. Không cắm đầu đạp mà tẻ vào bản chụp với bà con "Đồng bào" hay phết.Xuống Diêm Khánh lang thang chụp khám pháThành Cổ cũng nhiều cái hay.
    Còn sức đi chụp thác Yangbay cũng action lắm đó....

Lê Quang Toại:
    1. Xe Phương Trang từ Lê Hồng Phong - BX Đà Lạt chạy chỉ khoảng < 6h, Nên chọn chuyến 23h ở SG và đến ĐL tầm trước 5h sáng, sớm quá ngồi chong ngóc chờ trời sáng
    2. Cung này đi 1 ngày hơi khó nhằn.
    Đà Lạt Hỏn Giao ~ 60km nhiều đoạn lên dốc cao, em vốn ngại leo đèo nên dự trù đi + nghỉ ngơi + ăn uống hết gần 8 tiếng. Các bác khỏe hơn thì tầm 4-5h cho đoạn này. Lưu ý nhé.
    3. Dốc leo lên thì cao và dài, dốc xuống thì rà thắng chứ không phải thư giãn đâu, nên cung này khá căng thẳng.

Pham Vu Nguyen: Ghé vào Bidoup chỗ ăn nghỉ rất đã, cung chạy qua đồi thông vào Vqg tầm 10km rất đẹp.

Nguyen Quang Phuong: Đỉnh đèo có trạm kiểm lâm, có sóng DT+3G mạnh, nhưng mà đoạn đấy khuất núi nên sáng sớm chắc khó chụp bình minh. Đi quá xuống mốc 1500m có chỗ cắm trại được, kế bên có dòng suối có thể tắm rửa, nhưng chỗ này sóng 3G bao yếu. Sáng ra chụp bình minh đẹp. Lần trước e hạ trại chỗ này.

Tien Thinh Tran: ĐL - NT cung Hòn Giao (140km) không quá khó với đội "trung bình" nhe bạn Pham An Duong huống hồ là "đội mạnh"
    - 6g sáng xuất phát, 6g chiều đến Nha Trang ( bao luôn thời gian nghỉ ngơi, ăn trưa).

Bui Ngoc Quang: Em được liệt vào đội quá yếu.Em còn không ngại...các bác đội trung bình còn ngại ngần chi.

Bắt đầu đề pa 5g30 sáng... sương mù không thấy đường chạy luôn á....cứ đạp tàn tàn 50-60km/g... đến Bidop tha hồ chụp rừng.. thác sông suối.... tà tà... chụp lưu niệm thoải mái... 7-8 g tối đến NT cũng khá OK ( Đèn pin soi ếch đầy đủ như cung 9 cửa sông nhá) Sáng hôm sau còn sức đạp cung đèo cù hin bãi dài xem cho biết thế nào là cát trắng.
    Đi cung đường bán đảo Cam Ranh...ngắm biển , ngắm làng bè smile emoticon..... Tha hồ săn con ẹt.

Hoặc ở lại NT đạp vòng vòng thăm Lầu Bảo Đại, Vịnh Vân Phong, Hòn Chồng..... máu máu ra đảo tắm tiên cũng là một thú vị...

Tien Thinh Tran: Cảm giác đổ mấy chục km đèo thật là... Dô mót.... kkk! Cảm nhận cá nhân em thì đã hơn moto nhìu nhìu...
    Tuy nhiên hơn hỉm nguy đối với các bạn hơi yếu tay lái...
    Cần check kỹ thuật xe cộ: thắng, vỏ ruột xe.

Long Khung Vu: Hôm rồi từ chợ ĐL ra đc tới chổ này là em mất hơn 1h, Đổ đèo mà ko dám thả, trời mưa, đường trơn, 24-25km/h là muốn teo rồi. Đi đc có 2 con dốc thì dĩa thắng bốc khói luôn (em đạp trong mưa).

Long Khung Vu: Hi hi, thông tin tiếp đây, Em hay đi Thành Bưởi, họ chỉ chịu mang tối đa 3-4 chiếc xe đạp mà thôi (tùy chuyến), còn nếu gửi xe tải bên Thành Bưởi thì phải gửi trước 16h chiều thì sáng hôm sau mới có ở ĐL. Phương Trang thì em ít đi nên ko biết,
    Phạm An Dương

Lên kế hoạch thời gian + Lòng quyết tâm là đi thôi.
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Chào các bác,

Trước đây mình cũng độc hành Đà Lạt - Nha Trang qua ngã đèo Hòn Giao. Thấy ý các bác vậy cũng khá đầy đủ nên mình không thêm nữa.

Nhưng nếu các bác có thêm thời gian 1 ngày ở Nha Trang thì có thế leo thêm Hòn Bà cho biết:

* Cảm giác leo khá phê, dốc cao nhưng bù lại con đường độc đạo Hòn Bà cho cảm giác khác hẳn con đường Hòn Giao phải đi chung với các loại xe cơ giới khác. Ngủ đêm trên đây cũng là 1 lựa chọn hay đó.

* Mình có vài hình post bên xedap.org trước đây, post lại để các bác hình dung con đường:
    http://xedap.org/vb/forum/c%C3%A1c-b...-xitlop-xediec

Thân chào,
    Phúc

Cám ơn bác Phúc đã chia sẻ những hình ảnh đẹp và thông tin của Hòn Bà nhé. Quả thật là em chưa từng lên chỗ này, cũng thấy ham lắm nhưng nhìn cái dốc khá là đắn đo ;)
    Phạm An Dương

Chiều Thứ Bảy đạp nhẹ nhàng và óp chai để bóng bàn vụ đạp cung Đà Lạt - Nha Trang theo sáng kiến của bác maycatang Bui Ngoc Quang.

Được sửa bởi apham lúc 07:51 AM ngày 09-08-2015
    Phạm An Dương

hihi đội mình xe xịn, sức khỏe tốt, nhiều kinh nghiệm thì đạp cung này như đi chơi thôi mà :3 Em là gà số 1 mà cũng đi được phần... đổ đèo đến Nha Trang á :D

Quote Được gửi bởi siriusB View Post
    hihi đội mình xe xịn, sức khỏe tốt, nhiều kinh nghiệm thì đạp cung này như đi chơi thôi mà :3 Em là gà số 1 mà cũng đi được phần... đổ đèo đến Nha Trang á :D
    Hihi, anh em đang lo khoản đổ đèo đây. Sợ rà thắng cháy hết cùi gôm thắng luôn nè.
    Phạm An Dương

Lên kế hoạch thì anh em cũng đã đạp cung Đà Lạt - Nha Trang vào tháng vừa rồi nhưng không qua đèo Omega mà đi cung Trại Mát, đèo Ngoạn Mục

Phạm An Dương

Lại thèm đạp xe đường xa. Tháng 10 lâi lên kế hoạch đạp tiếp, lần này khám phá cung đèo Omega.

2 lựa chọn: option 1 là 9-10-11 tháng 10 hoặc option 2 là 23-24-25 tháng 10

Nếu đi 2 ngày thứ 7 và CN thì mình book vé bỏ xe lên DL. 4g sáng tới mình bắt đầu đạp đèo OMega.
    Trưa ăn cơm lẩu cá hồi, cá tầm ở Hòn Giao, ngủ khoảng 1,30p lấy sức đạp tiếp. Dự kiến đến NT tầm 6g đến 6g30 nhận phòng tắm rửa đi ăn nhậu. Hặc ăn luôn về nhận phòng tắm rửa, đi nhảy lambada.

Ngày CN đạp chụp quanh TP NT như Hòn Chồng, Tháp Bà, Lên Cung Gia Long chụp hoặc loanh quanh xa hơn là qua đèo Cù Hin xuống bãi Dài ăn Hải Sản nghỉ ở bò biển mát đạp khoảng 20km vào CR, xe sẽ đón tại cam Ranh ngay chổ bữa Pham An Duong và Lam Nguyen Q về đó.

Hoặc quay người về lại NT, lên xe bus từ NT

Vị Chi cung nầy tầm 200km
    Phạm An Dương

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng