Trang 11 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 159

Chủ đề: Tư vấn tripod cho 5dm3 giúp em ạ

Ball dòng V và dòng G chỉ có 2 chốt khóa còn dòng B có 3 chốt. Việc chịu tải ở đây hoàn toàn phụ thuộc vào đường kính bi. Bi B4 có đường kính ngang bi V2 do vậy chịu tải như nhau.
    Architectural Photography
    Gallery: flickr.com/photos/thienthach
    Portfolio: thienthach.smugmug.com

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Mấy cái Ball head và tripod mắc tiền này thì phần lớn thuộc về sở thích của mỗi người chứ không còn nghiêng về specs nữa rồi. Cái nào cũng tốt và cái nào mình cũng không sử dụng hết công suất của nó, thích mẫu mã nào thì lấy thôi. Nếu không biết chọn Em nào thì thôi, nhắm mắt lấy luôn cả hai (phải chi cưới vợ cũng thoải mái như vậy hén anh em?).
    Hehehehe...kieu nay chắc lấy z1 thử quá... vấn đề là giá tính ra không chênh lệch nhiều so với markin q10, q3 ma thương hiệu và bạn ngocrebel phân tích hay quá... >>>>>>>lại phiền bác kevin rồi..heheheh

Quote Được gửi bởi hnam1403 View Post
    Hehehehe...kieu nay chắc lấy z1 thử quá... vấn đề là giá tính ra không chênh lệch nhiều so với markin q10, q3 ma thương hiệu và bạn ngocrebel phân tích hay quá... >>>>>>>lại phiền bác kevin rồi..heheheh
    Lại thêm một nạn nhân ........... B&H rất cám ơn sự ủng hộ của bạn hnam. Mai cái Z1 về, sẽ chụp với một loạt ống xem nó chịu được như thế nào.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Lại thêm một nạn nhân ........... B&H rất cám ơn sự ủng hộ của bạn hnam. Mai cái Z1 về, sẽ chụp với một loạt ống xem nó chịu được như thế nào.
    Em nghĩ chưa gọi là nạn nhân được đâu. Em thật sự không biết mấy cái ballhead hay tripod cho nên mọi người thảo luận em đọc không hiểu mà cũng không nói gì được. Em xem cái Z1 giá mới chỉ 379 đồng em thấy là không có gì đắt tiền cả, em cứ nghĩ là nó như RRS phải gần cả 1000 chứ.

Nếu mà em dùng lens to dài mà em phải dùng tripod thì em nghĩ em sẽ mua của Kirk loại cho lens dài. Em đã dùng Kirk từ khi em chưa biết RRS.

Anh hnam xem cái này giá 350 Z1 used, anh ở Mỹ mua ở đây dễ như trở bàn tay và phải có verified paypal khi không có feedback mua hàng ở đây và là new member http://www.fredmiranda.com/forum/topic/1382733. Em luôn luôn đề nghị là phải nên đi tìm hàng used để mua không nên mua hàng mới trừ khi không thể nào kiếm ra ở đâu cả. Chỉ cần học kinh nghiệm mua hàng cũ và mua ở Mỹ hàng hóa rất đàng hoàng ít khi nào em thấy có chuyện luộc bậy.

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Anh hnam xem cái này giá 350 Z1 used, anh ở Mỹ mua ở đây dễ như trở bàn tay và phải có verified paypal khi không có feedback mua hàng ở đây và là new member http://www.fredmiranda.com/forum/topic/1382733. Em luôn luôn đề nghị là phải nên đi tìm hàng used để mua không nên mua hàng mới trừ khi không thể nào kiếm ra ở đâu cả. Chỉ cần học kinh nghiệm mua hàng cũ và mua ở Mỹ hàng hóa rất đàng hoàng ít khi nào em thấy có chuyện luộc bậy.

Tính ra mua cũ mắc hơn mua mới rồi anh Nikonia 2006. Vì mua cũ qua Paypal phải chịu 3% phí. Mua mới tính ra rẻ hơn.
    Gear còn đang thiếu vài món.

@Nikonian2006,

1. Arca Swiss original B series monoball có MSRP trên $600, nếu tính lạm phát thì trên $1000 ngày nay. Nó vốn là "Zeiss" của ballhead. Vì là một ballhead có cấu trúc khá đơn giản mà lại siêu tốt nên monoball B series bị copy kinh khủng. Năm 2007, AS tung ra Z1 là phiên bản nâng cấp, cải tiến về mọi mặt, Nhỏ-Nhẹ-Mạnh nhưng giá chỉ bằng 1/2 B series. Cho tới vài năm sau giá của B series used vẫn cao hơn Z1 new. Em từng dùng 1 cái B1. Khi Z1 ra lò, em không hiểu gì luôn, cứ nghĩ nó không bằng B1 nên giá mới bèo như vậy. Do đó, phải đến cả năm sau, khi biết chắc đây là phiên bản cải tiến thì em mới dám đổi qua Z1. Z1 chính là kỳ phùng địch thủ của HB55. Nó nhỏ và nhẹ hơn HB55 nhưng max load cao hơn gấp 2 lần. Phiên bản Z1 no-clamp giá $380 trong khi HB55 no-clamp giá $355. Z1 with clamp giá $387, HB55 with clamp giá $415. AS giữ độc quyền sáng chế bi phi cầu dùng trong ballhead của họ. Chính viên bi phi cầu này đặt Z1 vào vị trí riêng biệt trong thế giới ballhead.

2. Nếu Z1 used giá $350 thì em khuyên nên mua cái NEW $387. Hàng used chỉ rẻ hơn 10% trong khi hàng new có thêm 5 năm bảo hành.

3. Mặc dù ballhead tốt có max load rất cao nhưng anh không nên dùng với lens dài hơn 300mm. Đối với super tele anh nên dùng gimbal. Đây là qui luật vật lý, trọng tâm nằm dưới khớp động ổn định hơn nằm trên. Cũng từ qui luật này, combo nặng và dài sẽ rất khó kiểm soát khi nới lỏng ballhead. Trong khi đó anh chỉ cần 2 ngón tay là có thể kiểm soát combo trên 5kg một cách dễ dàng với gimbal head. Nhìn cái gimbal cồng kềnh em phát ngán. Cho nên lúc vác cái Nikon 500mmf4 AFS về em ép nó ưng cô con gái Z1 của em. Chỉ sau 2 ngày em thấy cặp này không hợp nên đành rước một nàng gimbal to tướng về.
    Được sửa bởi ngocrebel lúc 12:08 PM ngày 25-08-2015

Hai anh Kevin và ngocrebel, em nghĩ là hai anh đã đọc chưa kỹ người ta ghi rõ 350 là bao gồm tất cả phí rồi và cũng đã ghi rõ cái Z1 với cái C-12 clam chỉ 350 trong khi anh mua mới hoàn toàn BH phải 450 đây là giá rất hợp lý nhưng anh nghĩ phải rẻ hơn nữa thì anh pm. Ở đó họ rành lắm họ không bao giờ bán bất hợp lý đâu.

Hai anh nên phải vào trong đó mua bán hàng nhỏ rồi có một ngày nào đó cần bán hàng rồi mới thấy quan trọng có FB ở đó và hàng ở đó toàn là hàng rẻ mua ngay trong Mỹ thay vì phải mua hàng mới.

Cho dù không có bảo hành thì mấy cái này không có hỏng đâu đừng có lo nhất là mấy hãng này sx hay RRS. Mỗi người một lựa chọn, em chỉ nói cho các anh biết là không nên bỏ qua fredmiranda và không nên đi mua hàng mới 100% khi cần bán sẽ lỗ rất nhiều. Sự lựa chọn là ở các anh. Phải có ai cần bán hàng cũ mua đi bán lại thì mới hiểu sự quan trọng của một cái market tin tưởng và riêng rẽ không phí khác ebay như nó. Em đã từng mua audio toàn mới bây giờ em không chơi nữa, không nên chơi như vậy và em mua bán liên tục vì vui khong phải vì tiền.

Quote Được gửi bởi TThach View Post
    TThach mới order ball Benro V2, định bụng chơi Benro G2 nhưng lại thấy nó to và nặng quá. Chân dùng luôn của Benro A2970t có lẽ là chân bán chạy nhất nhì của Benro hiện nay. Tổng vệ sinh chẵn 300$. Khi nào có hàng TThach sẽ chụp vài kiểu up lên mô tả về combo kèm vài lời thuyết minh vì sao lại chọn lựa như vậy. ^^
    Theo dõi từ đầu đến cuối toàn thảo luận hàng Hi-end, giờ mới thấy bác TThach xài Benro V2 giống em, hehe... Em xài cái tripod Benro C2692T + V2 hơn năm rồi thấy cũng ổn vì em không có Tele và cũng chưa chụp trong điều kiện khắc nghiệt như các bác, nói chung là hài lòng với em nó.

@Nikonian2006,

Giá mới nguyên chỉ có $387 thôi anh,

http://www.bhphotovideo.com/c/produc...1_sp_with.html

Em cũng thường mua hàng used từ eBay, Amazon, Craiglist...Tuy nhiên nếu giá không thấp hơn nhiều thì em mua hàng mới luôn.

@kevinle4230,

Giao dịch bằng Paypal thì người mua không phải trả phí (trừ phi người bán đòi), người bán mới phải trả phí 3%. Nếu giao dịch quốc tế thì người bán phải chịu phí tới 6%
    Được sửa bởi ngocrebel lúc 04:40 AM ngày 26-08-2015

Trang 11 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... Cuối cùngCuối cùng