Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Japan Summer - 日本の夏

Japan Summer - 日本の夏

The page can not be found
    Được sửa bởi mathuatden lúc 08:53 AM ngày 04-08-2015

ảnh out nét gần hết rồi bác ơi
    Bố yêu Min :X

Hơi tiếc bác nhỉ. Hình bị out nét và bác chỉnh màu làm hư ảnh rồi :( Không gian và mẫu dễ thương quá!

Các bác chỉ em làm sao chụp nét căng trên 5DIII và 135L với. Em ko có chân gác máy và toàn chụp auto

bác chụp out nét gần hết mất rồi. bác chụp bằng con gì thế

Nhìn chung minh thấy bộ ảnh của bác chủ chuẩn bị công phu và có cảm xúc, góc máy tuơng đối đa dạng, màu trang phục nổi bật trên phông nền
    Mình có mấy góp ý là bác chủ nên đánh số để mọi người nhận xét cho tiện, và bác xem lại ống kính có sao không mà có vẻ bị lóa nặng khi chụp ngược sáng, tấm số 2 bác chụp cẩn thận, ánh sáng chiếu trực tiếp cảm biến dễ gây chết điểm ảnh
    Canon 1Ds mark III + 24-70mm F2.8L USM

Mình cũng thế...lúc mới chụp out tè le...chụp riết cụng tạm tạm 10 lấy được 3 hi hi..Bạn nên chọn những tấm nét và đừng kéo màu nhiều ..hư hình hết
    D300 + 18-70 + 50 1.8D + 80-200f2.8-III

Quote Được gửi bởi xuanchung83 View Post
    Nhìn chung minh thấy bộ ảnh của bác chủ chuẩn bị công phu và có cảm xúc, góc máy tuơng đối đa dạng, màu trang phục nổi bật trên phông nền
    Mình có mấy góp ý là bác chủ nên đánh số để mọi người nhận xét cho tiện, và bác xem lại ống kính có sao không mà có vẻ bị lóa nặng khi chụp ngược sáng, tấm số 2 bác chụp cẩn thận, ánh sáng chiếu trực tiếp cảm biến dễ gây chết điểm ảnh
    Làm sao biết ống kính có bị sao ko bác, em dùng 135L không có filter, ánh sáng gây chết điểm anh là hư tấm hình vừa chụp thôi hay là hư máy vậy bác
    Được sửa bởi mathuattinhyeu lúc 08:21 PM ngày 28-07-2015

Thực ra bị lóa hay không cũng không quan trọng lắm đâu bác, nhiều bức ảnh có vết lóa lại mang tính nghệ thuật, bác có thể kiểm tra xem ống có bị lóa không bằng cách thử chụp bằng cách chụp sao cho ánh sáng mặt trời chiếu xiên ống kính, so sánh trường hợp lắp loa che nắng (lens hood) và không có loa che nắng xem ảnh có vết lóa không
    Còn về ánh sáng gây chết điểm ảnh xảy ra khi bác chiếu sáng quá mạnh lên trên mặt cảm biến, nghĩa là làm ảnh hưởng đến máy ảnh, và tất nhiên sẽ ảnh hưởng bức ảnh của bác
    Canon 1Ds mark III + 24-70mm F2.8L USM

Quote Được gửi bởi xuanchung83 View Post
    Thực ra bị lóa hay không cũng không quan trọng lắm đâu bác, nhiều bức ảnh có vết lóa lại mang tính nghệ thuật, bác có thể kiểm tra xem ống có bị lóa không bằng cách thử chụp bằng cách chụp sao cho ánh sáng mặt trời chiếu xiên ống kính, so sánh trường hợp lắp loa che nắng (lens hood) và không có loa che nắng xem ảnh có vết lóa không
    Còn về ánh sáng gây chết điểm ảnh xảy ra khi bác chiếu sáng quá mạnh lên trên mặt cảm biến, nghĩa là làm ảnh hưởng đến máy ảnh, và tất nhiên sẽ ảnh hưởng bức ảnh của bác
    theo bác nên mua filter gì để khắc phục lóa ạ

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng