Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 13 / 13

Chủ đề: Có thể kết nối ổ cứng với tivi được không ?

Quote Được gửi bởi 2810 View Post
    Xem film được không do TV LCD có hỗ trợ không thôi bác ơi.
    Một số TV không hỗ trợ 1 số format film và định dạng HDD : ví dụ chỉ chịu chơi chuẩn FAT hat FAT 32, NTFS nầy kia đưa vô nó nhìn không ra. Rồi 1 số không nhỏ TV cũ chỉ xem mpg,mp3 với file ảnh, mấy cái film hd dạng mts hay mkv mp4 nó cũng không nhận. Thậm chí tv mới giờ cũng chưa hỗ trợ hoàn toàn tất cả các định dạng nữa, nhất là mấy file film HD lớn hơn 4Gb có khả năng load không nổi.
    Nên nguyên nhân chưa hẳn do cái WD đâu (ah thêm 1 trường hợp nữa là nếu ổ WD ko sài nguồn mà bác chơi cọng dây USB dài quá cũng có thể không nhận).
    vậy là do TV của em thôi bác , cứ tưởng mua về cắm vào xài bt thôi mà giờ phát hiện tại TV mình không hổ trợ được cái giờ mua WD rồi chắc để dành lưu trữ dữ liệu.

Quote Được gửi bởi duyzozo View Post
    vậy hả bác, coi vậy mà cũng tiện lợi nhỉ
    Quote Được gửi bởi duyzozo View Post
    vậy là do TV của em thôi bác , cứ tưởng mua về cắm vào xài bt thôi mà giờ phát hiện tại TV mình không hổ trợ được cái giờ mua WD rồi chắc để dành lưu trữ dữ liệu.
    - bác cứ mua cái đầu HD về là giải quyết được hết vì nó xem qua cổng HDMI - tivi mình model 2009 xem OK ....miễn là tivi có cổng HDMI là xong , khỏi lăn tăn ...cái đầu của mình mua 2011 giá = 2.5T giờ chỉ khoảng 500k do công nghệ lạc hậu rồi ....nó la HD life V5 đó bác

lên phát đạt nhé,có đủ loại

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12