Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 78

Chủ đề: [Review] Panasonic Lumix DMC-LX100 - Chiếc máy ảnh compact "All in one"

Máy đẹp, hình ra cũng đẹp nữa. Chờ cái giá điều chỉnh lại cho đẹp là rước thôi :D

Quote Được gửi bởi J-Nikonian View Post
    Xem flickr của ThoPNT rất thích những tấm phơi sáng và mấy tấm milkyway , bác này xài canon fuji sony và bh là pana thấy máy nào chụp cũng đẹp hết!
    thank bác đã thích ảnh ạh

Quote Được gửi bởi kiemtien001 View Post
    Khả năng xóa phông của em này ra sao vậy bác, bác có thể chụp 1 vài kiểu teen xóa phông cho em tham khảo không, em đang nhắm con này mà đang lăn tăn vụ này, nửa người hoặc 3/4 người tốt tốt là ngon rồi. Cám ơn bác.
    sẽ sớm có ảnh thôi bác

[F2]
    Sau 1 đêm phơi sao ròng rã bằng LX100 , sáng sớm tôi di chuyển xuống dứoi ngọn hải đăng là một bờ biển biệt lập chỉ có 2-3 hộ gia đình bám biển sống ở đây
    Họ là một gia đình gồm nhiều thế hệ sống chung với nhau trong những nhà tranh dựng tạm ven biển , buổi sáng nhâm nhi tách trà hoà vào câu chuyện thường nhật của những ngư dân chân chất - một trải nghiệm thật đáng nhớ

Trên bàn trà mọi thứ thật đơn sơ mộc mạc mà rộn rã tiếng cười của " anh hai" - anh cả của gia đình này

anh chỉ tôi thêm một bãi biển nhỏ biệt lập nữa nơi gia đình anh hay kéo lưới buổi sáng , tôi tạm biệt anh di chuyển đến đó - hẹn anh sẽ quay lại ( thực ra tôi quay lại sau 40ph bắn tàn sát

----------------------
    to be continued
    Trailer: " Handsome boy"

Hóng thêm hình từ bác, nếu được là em chạy ra Khánh long quất con này liền :>

Trước đây apham có nghe anh em nói là con Pana Lumix LX100 này chụp và quay film còn tốt hơn Sony RX100 M3 nữa. Giờ coi hình review này quả thật là ấn tượng. Thích nhất vẫn là vụ phơi sáng và cái màu rất ngọt của nó. Chắc 1 phần là do lens Leica tạo ra.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Trước đây apham có nghe anh em nói là con Pana Lumix LX100 này chụp và quay film còn tốt hơn Sony RX100 M3 nữa. Giờ coi hình review này quả thật là ấn tượng. Thích nhất vẫn là vụ phơi sáng và cái màu rất ngọt của nó. Chắc 1 phần là do lens Leica tạo ra.
    Lúc trước e dùng RX100 thì rất thích vì dạng pocket-compact rất tiện ( nhưng đi kèm là cảm biến còn nhỏ)
    dùng LX100 rồi ( tuy ko bỏ vừa túi nữa) giờ như rất ít khi để máy ở nhà ạh
    Lens Leica lên rất đã anh , nhưng có điều cảm biến chỉ có 12Mp hiệu dụng thì in ấn hơi thiếu và ViewFinder hơi chật , hy vọng phiên bản kế nhiệm sẽ hoàn thiện hơn nữa

em sẽ update hình từ từ bác ạh , vì hình hơi nhiều và sắp xếp theo câu chyện cho anh em xem bớt ngán

Khánh Long đang bán con này giá 16,9 triệu cho hàng chính hãng, được tặng thêm quà cũng hơn 1,5 triệu so với các shop khác đang bán trên 20 triệu đó bác.

Panasonic LX100 ( 4K ).......................= 16.990.000đ mới 100%-BH 12 tháng-Chính hãng- Tặng case xịn và SD 16G
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Khánh Long đang bán con này giá 16,9 triệu cho hàng chính hãng, được tặng thêm quà cũng hơn 1,5 triệu so với các shop khác đang bán trên 20 triệu đó bác.

Panasonic LX100 ( 4K ).......................= 16.990.000đ mới 100%-BH 12 tháng-Chính hãng- Tặng case xịn và SD 16G
    Giá trong đó ngọt quá, em ở Hà Nội, bác nào biết chỗ bán không ạ. Em hỏi mấy nơi giá chính hãng đều trên 18 củ ạ. sao hàng chính hãng mà HN với HMC chênh nhau thế ạ

Quote Được gửi bởi efox84 View Post
    Giá trong đó ngọt quá, em ở Hà Nội, bác nào biết chỗ bán không ạ. Em hỏi mấy nơi giá chính hãng đều trên 18 củ ạ. sao hàng chính hãng mà HN với HMC chênh nhau thế ạ
    đúng là giá ở HCm thường mềm hơn HN
    bác mua ship về HN vẫn được mà

[F3]
    Leo qua một dãy đá nhỏ là một bãi biển dài khoảng 150m nằm biệt lặp rất đẹp - nơi gia đình anh Hai hay kéo lưới vào buổi sáng
    Mọi người đón chào tôi bằng tiếng cười rộn rã và hàng loạt câu chuyện thú vị

Buổi sáng với đủ loại hải sản tươi ngon , nhưng theo anh cũng chỉ đủ tiêu dùng trong một ngày

Một con cá bò dính lưới ( nướng lên chấm muối tiêu chanh thì hết xẩy

Anh ngư dân trẻ thấy tôi mãi chụp hình liền hỏi : " chụp hình up Facebook hả a ??!!" ))
    Đứng hình mấy giây tôi trả lời : " chụp chơi thôi anh " rồi nhe răng cười :D
    " Ừ chụp chơi vậy chụp em cho đẹp vô nha , chứ từ đó giờ em toàn loanh hoanh ở đây riết cái mặt " sét" luôn rồi"
    nghe xong cả đám cười đau cả ruột , tôi hẹn ngày quay lại sẽ rữa cho anh một tấm thật " đẹp trai"

Thử test phơi sóng cầm tay bằng Panasonic LX100

----------------------
    to be continued
    Được sửa bởi ThoPNT lúc 05:11 PM ngày 24-07-2015

Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng