Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 12 / 12

Chủ đề: Phút ban chiều

Nói thật sẽ rất mất lòng, không phải chỉ một vài dòng comments sẽ giải thích hết được và làm một tấm hình đẹp thêm. Mình nghĩ bạn nên lấy một lớp học về chụp ảnh, có nhiều người dạy rất hay. Sau đó bạn nhìn lại những tấm này và sẽ nhận ra khuyết điểm của từng tấm ảnh. Lúc mới chụp, mình cũng rất tự hào về hình của mình, nhưng sau này nhìn lại mình mới thấy những lỗi đã mắc phải. Nhưng đó là một quá trình ai cũng phải trải qua, nên bạn đừng quá lo lắng.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi young_luong View Post
    cái này của bác gọi là góp ý ah phỉ báng đúng hơn, lên diễn đàn chơi thì có người này người kia, ai cũng BRO như bác thì cần góp ý làm gì. Mình là dân gà mờ chứ đâu dám nhận mình là VIP , xin lỗi góp ý như bác mình chả cần
    Người ta góp ý thật lòng thỉ nhảy đong đỏng lên, tiếng Anh ko rành thì xài tiếng Việt dùm mình cái, chữ "BRO" là gì bạn hiểu ko? BRO với PRO nó khác nhau nhé =))

Bạn lấy nét đa số là out, màu Blend thì ám sắc, bệt màu, mất chi tiết, 1 cái Smart Phone kha khá bây giờ có thể cho ra những tấm ảnh đúng nét và màu sắc tốt hơn ảnh của bạn rất nhiều. Còn blend màu thì có mấy cái app làm sẵn nó có tone màu cho bạn, muốn Vintage, BW, Shaphire hay gì gì cũng có.

Mình không nhận xét về bố cục và Posing của Mẫu là vì mình tôn trọng Mẫu. Bố cục bạn phải đọc chứ chả lẽ mình vác nguyên cái bài về bố cục vào để giảng cho bạn ah, mình làm như vậy nhìn có hâm ko? Rồi các quy tắc nên tránh khi chụp ảnh như crop cắt tay cắt chân này nọ, mình gõ chữ vầy bạn đọc chắc bạn hình dung nỗi =))

Trước khi chụp tấm ảnh đầu tiên mình tự học Nhiếp ảnh và đọc tài liệu chay trong 1 năm và xem rất nhiều ảnh của mọi người post lên đây. Mình nghiêm túc học hỏi như vậy đấy, bạn có làm được như vậy ko ?
    Thích xem ảnh ...

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12