Trang 1 / 12 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 118

Chủ đề: Cảm nhận và trải nghiệm cùng bộ filter vuông Benro

Cảm nhận và trải nghiệm cùng bộ filter vuông Benro

Để tìm cho mình một bộ filter vuông phục vụ cho mục đích chụp phong cảnh của mình thì em đã tìm hiểu và lựa chọn cho mình một bộ filter vuông đáp ứng được yêu cầu về chất lượng và giá cả... Filter vuông Benro đã đáp ứng được nhu cầu đó của em và cũng vì ít có lựa chọn filter vuông dành cho mirrorless để chụp phong cảnh, nhất là holder để giữ filter. Em xin chia sẻ thêm về dòng filter vuông cùng với holder này của Benro cho mọi người tham khảo cũng như giúp mọi người có lựa chọn tốt hơn khi tìm hiểu về filter vuông. Cũng là lần đầu tìm hiểu về filter vuông nên sẽ có nhiều thiếu sót mong các bác thông cảm và bác nào có kinh nghiệm vào chia sẻ cùng với em nhé.

Đầu tiên em xin giới thiệu về bộ filter mà em mới sở hữu.
    - Holder Filter Benro FH-75 (bộ khay giữ filter)
    - Filter Benro SHD CPL-HD ULCA WMC/Slim phi 67
    - Filter Benro GND 0.9 Soft WMC
    - Filter Benro ND16
    - Filter Benro ND1000

Cảm nhận ban đầu của em về bộ filter này là khá nhỏ gọn cùng với thiết kế của holder khá hay (em sẽ chia sẻ thêm về nó ở phần tiếp theo). Các hộp đựng filter được thiết kế khá đẹp và nhìn lớp mút hay túi nhung bảo vệ filter khá an toàn và đẹp... Tổng quan thì Benro đã làm em có ấn tượng tốt ngay lần đầu tiên cầm thử sản phẩm này và quyết định gắn bó với nó... :D :D :D

Bài viết phần sau em sẽ chia sẻ về holder filter FH75 với những tính năng hay và thiết kế tiện dụng...

còn tiếp...
    Canon 6D và vài lens cùi bắp

Cũng đang quan tâm, chờ bài tiếp theo của bác!

Giá cả thế nào bác chủ và chất lượng so với mấy loại khác thì sao ?
    Fujifilm X

Bộ này nhỏ quá, thiết kế 67 trở xuống nên không vừa cái nào tớ đang có hết. Không biết chất lượng GND và ND thế nào, giá cả ra sao
    Architectural Photography
    Gallery: flickr.com/photos/thienthach
    Portfolio: thienthach.smugmug.com

Quote Được gửi bởi music_unlimited_vn View Post
    Giá cả thế nào bác chủ và chất lượng so với mấy loại khác thì sao ?
    So với mấy loại khác thì em chưa thể đánh giá chi tiết vì chưa có nhiều thời gian để sử dụng nhiều loại cùng lúc, có điều kiện em sẽ làm bài đánh giá nhé... Bác chờ thêm trong topic này về chất lượng của bộ filter này nhé... Cảm ơn bác đã quan tâm...
    Bác xem thêm giá cả ở đây nhé...
    http://hoangquanco.com/benro/c404/kinh-loc-benro.html

Quote Được gửi bởi TThach View Post
    Bộ này nhỏ quá, thiết kế 67 trở xuống nên không vừa cái nào tớ đang có hết. Không biết chất lượng GND và ND thế nào, giá cả ra sao
    Bộ này dành cho dòng mirrorless nhé Thạch... Có bộ Holder FH-100, FH-150 dành cho những ống kính lớn hơn á...
    Giá cả ông xem trong link trên nhé... Chất lượng GND và ND theo mình thì đánh giá tổng quan là khá tốt... Chờ thêm trong topic này nhé...
    Được sửa bởi theghost64 lúc 10:40 AM ngày 13-07-2015
    Canon 6D và vài lens cùi bắp

Anh đang có bộ LEE filters dùng holder RF75 (75mmx100mm) mà chưa có holder, không rõ cái Benro holder FH 75 này có tương thích hay không?
    Để có gì chạy qua showroom của HQ mượn thử, nếu được thì mua ở đây luôn cho tiện, khỏi phải order hàng của LEE qua amazon. Cái holder 75 của LEE cũng giá same same ~65usd.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Giá Benro mà thế này thì cũng căng bác nhỉ. Bằng giá Hitech, kém Lee có tẹo rồi :s

Chúc mừng bạn Theghost đã có đồ chơi mới!
    Cuối cùng cũng có một người review filter Benro vốn đã có mặt ở thị trường khá lâu.

Benro với Cokin thì cái nào tốt hơn bác nhỉ? E cũng đang mò mẫm tìm hiểu về filter vuông để sắm 1 bộ chụp phong cảnh cho mirrorless

Hôm nay apham ghé showroom của Hoằng Quân thử bộ holder Benro FH-75 xem là có dùng được với bộ filter LEE GND RF75 (75mmx100mm) của mình hay không? May quá là 2 món này hợp với nhau khít khìn khịt. Thế là mua lôn bộ holder này về. Từ nay bộ LEE này khỏi bị bỏ trong tủ nữa rồi.

Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trang 1 / 12 12311 ... Cuối cùngCuối cùng