Trang 12 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112
Hiển thị kết quả từ 111 đến 118 / 118

Chủ đề: Cảm nhận và trải nghiệm cùng bộ filter vuông Benro

Quote Được gửi bởi chipvn View Post
    Sau khi lấy Benro Holder ra để sử dụng thì em nhận thấy một điều là vòng mouse của Benro holder thật ra chỉ có tác dụng chống trầy filter chứ không có tác dụng gì cho việc chống lọt sát với các filter ND nhiều stops. Nếu dùng đúng ND filter kích thước 100 x 100 tiêu chuẩn thì vòng mouse này vừa không che được hết ND filter vừa không đủ dày để chạm được vào mặt filter 100 x 100 tiêu chuẩn vốn chỉ dày khoảng 2mm.

Kết quả là em phải dùng mouse đi kèm với ND 6 stops và 10 stops của ND filter. Việc này dẫn đến lắp các filter kèm mouse này vào bị cấn rất khó lắp và có nguy cơ làm hỏng rãnh cặp ở 2 bên. Kết quả là em phải tháo bỏ 2 vòng mouse đi kèm với Benro holder đi để dùng với ND 6 stops và 10 stops như hình dưới đây.

Em ko xài holder benro nhưng đúng là các filter ND đều đã có mút chống hở sáng nên cũng thấy việc có cả mút ở holder là ko cần thiết (trừ holder 150 nào viền có dạng tròn thì phải dùng mút luôn trên holder)
    Vấn đề về mút của benro mình cũng có tranh luận với Thạch và mình cũng nghĩ nó ko giúp giảm xước filter. Vđề hở sáng thì ko dùng nên ko bàn.

Mình khuyên các bác không nên mua holder của Benro vì các khe để nhét filter của nó quá khít cho nên mỗi lần nhét rất khó. Với filter Resin thì các bác có thể mạnh tay nhưng ở filter bằng kính nguy cơ vỡ hay nứt có thể xảy ra.

Quote Được gửi bởi kemxoi View Post
    GND size 100x150 lắp cho holder Lee thoải mái.
    Nisi, benro hay hitech thì chất lượng same same, đều tráng phủ chống loá và chống bám nước (1 dạng phủ nano).
    Glass và resin có khác nhau nhưng không nhiều nếu cùng là hãng có thương hiệu
    Nên lấy 0.9 soft và 0.6 hoặc 0.9 hard. Có điều kiện thì lấy 0.9 soft và 0.9 reverse :D
    Cán ơn bác,

Vậy mìnhsẽ lấy GND Glass cả 3 loại (soft, hard và reverse) 0.9 của một trong hai thương hiệu Nisi và Benro. Formatt Hitech bằng Glass thì đắt quá.

Nhân tiện đây có bác nào biết chỗ nào bán uy tín, giá cả cạnh tranh thì cho mình xin tên nhé để mình hỏi mua cho tiện.

Thân

Quote Được gửi bởi ngockhanh View Post
    Cán ơn bác,

Vậy mìnhsẽ lấy GND Glass cả 3 loại (soft, hard và reverse) 0.9 của một trong hai thương hiệu Nisi và Benro. Formatt Hitech bằng Glass thì đắt quá.

Nhân tiện đây có bác nào biết chỗ nào bán uy tín, giá cả cạnh tranh thì cho mình xin tên nhé để mình hỏi mua cho tiện.

Thân
    Benro bác có thể mua của Hoằng Quân cho nhanh còn Nisi em có thể nhận order về cho bác. Nhưng Nisi đời mới đắt hơn cả Benro đấy
    Nikonian

Anh kemxoi hoặc bác nào ở Hà Nội cần trải nghiệm cả bộ filter vuông loại mới của Benro thì nhắn cho TThach, TThach đang có cả bộ 100 lẫn 170mm. Cũng chụp rất nhiều ảnh rồi, quá trình sử dụng chưa chê được ở điểm nào với loại mới kể cả holder lẫn filter, đặc biệt filter thì cảm thấy hài lòng tối đa. Holder thì đang dùng loại 170mm có một đặc điểm nhỏ cần góp ý về thiết kế nhưng Benro trả lời cần thời gian vài tháng để cập nhật lại.
    Architectural Photography
    Gallery: flickr.com/photos/thienthach
    Portfolio: thienthach.smugmug.com

Em có cảm tình với benro vì đã dùng bộ 75. Nhưng lại chính sách của Hoằng Quân làm em hơi thất vọng. Tính mua bộ combo filter hệ 100 cho lens fi lớn hơn. Nhưng lại bắt buộc mua GND 0.9, và ND16. Trong khi trên web là có thể thay đổi các option này
    http://hoangquanco.com/benro/747/goi...ho-he-100.html
    Hoàn cảnh đưa đẩy nên khả năng em về độ Nisi V5. Thấy nhìu anh em đang dùng, phổ biến hơn và được đánh giá cao hơn.

Ở Hà Nội có bác nào có Singhray hay Firecrest hay Hitech, Nisi, Haida.... ND hay GND làm buổi offline để đánh giá mức độ ám màu, độ trong, khử phản xạ, khả năng chống nước, chống dầu của filter so với anh Benro tí nhỉ, để khỏi phải nghe nói ngon hơn :D

Em đang có cả bộ Benro ở đây nên mới rủ rê vậy ạ.

GND 0.9 Benro 170 x 190

Eiffel Tower in Paris by Thien Thach Photography, trên Flickr
    Architectural Photography
    Gallery: flickr.com/photos/thienthach
    Portfolio: thienthach.smugmug.com

Mình vừa mua Benro ND master 6 sop và GND Reverse 3 stop. Chụp thử cho thấy màu sắc filter benro có phần hơi trung tính không được nịn và bắt mắt lắm (kiểu giống như màn hình IPS và Amoled), màu sắc như đã nói hơi nhạt, bị ám một chút magenta cái này có thể vể hậu kỳ kéo nhẹ tint xuống là hết không đáng kể. Sử dụng được vài ngày cảm giác tương đối hài lòng nhưng thật tình mà nói màu sắc lên mình chưa ưng lắm vì mình hay chụp bình minh và hoàng hôn.

Trang 12 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112