Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Tư vấn D3 cũ hàng shop.

Tư vấn D3 cũ hàng shop.

Nhà em đã chơi DSRL hơn 6 năm rồi hiện bộ đang dùng là d2x và 17-55f2.8 giờ đang muốn thêm một con FF và lens thì đã có 35f2d dùng tạm.
    Tiêu chí của em là hàng japan, ngân sách khoảng 45 chai em đang lăn tăn con D3 nhưng cái trở ngại lớn nhất là em không có kinh nghiệm mua hàng dùng rồi của các bác thương gia và cũng không quen biết ai có kinh nghiệm để nhờ vả. Với tầm ngân sách của em em có thể mua được FF hàng new nhưng những dòng như Df, d750, d800 em lại không thích mà cái gì không thích rồi cứ mua rồi ảnh hưởng tới tâm lý cầm máy thì cũng chán. các bác có thể giúp em nhận biết nhanh máy bị lỗi, máy đã bị bung ( trước em dùng d300 quăng quật quá nó cháy main ra vic thay nó y như zin thế nhưng dùng hơn năm sau nó đổ bệnh sai màu), máy quá cũ tút lại ( có thể tin các phần mềm đọc số lần bấm máy). Em đi mua cái gì tính tình cũng rất dễ dãi nên thực sự cũng lo bỏ số tiền lớn mà không được máy ưng ý là rất buồn, trước mua em d2x một shop trên Vnpt này thấy ngoại hình quá đẹp nên 20 chai múc luôn ( cuối 2011) về ai dè kiểm tra lại đã hơn 80k, chưa được năm bong chóc vỏ tè le, màn hình phía sau hỏng, chụp nhanh hay mất nét, pin ghẻ may là chỉ có vậy. các bác giúp em một tay nhé,Thanks.

tầm 45 chai thì D3 hoặc D3s đều được b ạ. Về màu thì tương đương nhưng D3s được cái chụp bền hơn đó b. B có cần e có thể giúp b nhé.

45tr múc D3s đi bác ui. Bác cứ nhờ anh em trên này thế nào cũng có người giúp bác coi máy mà.

Bác chủ đã bầm dập 2 máy cũ (D300 - D2X) mà còn ham hố máy cũ làm gì nữa. nên thay đổi tư duy để kịp với thời đại.

Quote Được gửi bởi vothanhdat25 View Post
    tầm 45 chai thì D3 hoặc D3s đều được b ạ. Về màu thì tương đương nhưng D3s được cái chụp bền hơn đó b. B có cần e có thể giúp b nhé.
    D3s hàng ngon mình có xem thử giá các shop uy tín trên Vnphoto thấy còn cao lắm với lại nó còn có thêm tính năng quoay phim cũng ớn chủ cũ đè nó ra quoay suốt nghe bảo có ảnh hưởng. Nói chung mình cũng có một chút kinh nghiệm vọc máy móc nhưng mình rất dở trong việc đi mua cái gì đều chỉ muốn mau mau chóng chóng, nếu chắc đi mua hàng này phải chịu khó mang lap đi theo theo và mặt dày ôm máy của shop thử cả buổi may ra mới ổn. Mình ở Bình phước chắc khó nhờ bạn giúp được?

Quote Được gửi bởi Balua View Post
    Bác chủ đã bầm dập 2 máy cũ (D300 - D2X) mà còn ham hố máy cũ làm gì nữa. nên thay đổi tư duy để kịp với thời đại.
    e có cả Df(mới ra) và D3...nhưng e vẫn thích ảnh chụp từ D3 hơn, e mới tập chụp ảnh thôi, gặp là bắn à
    Nikon.....

Em RC213v,

45 triệu chỉ đủ mua cái body thôi em. Và em phải chấp nhận hình thức bình thường như cái D300/D2x em đang chụp. Muốn có hình ngay thì phải mua D3 mới còn tiền mua lens.

Em căn me lúc nào keh nó sales 15-20% thì gửi mấy anh xách tay mua cho sẽ tiết kiệm được tiền mua lens.

Em bán D300+17-55mm, dư tiền mua cái 300mmF4 AFS rồi.
    Ô Mai Gát

Chủ thớt có 35f2 rồi. Bán D2x + 17-55 nữa là đủ mua 16-35 hoặc 24-70

Quote Được gửi bởi aress View Post
    Chủ thớt có 35f2 rồi. Bán D2x + 17-55 nữa là đủ mua 16-35 hoặc 24-70

Com bo d2x+17-55 em không bán đâu vì em muốn giữ làm kỷ niệm. Trong tủ em có sẵn 35f2 và sb910 rồi nên có D3 cũng có cái dùng tạm rồi. Máu D3,S,X quá rồi.
    Cám ơn các bác.

Chào bạn. hiện nay các cửa hàng thường tút tát vs preset shutter máy củ thành máy mới. khi mua bạn nên đến tại cửa hàng xem và tets cho thật kỹ. đừng để vẻ đẹp bên ngoài đánh lừa thị giác của bạn.
    vì mình đã bị lừa của 1 người bán hàng ở trên đây. khi GD thì ko có xem hàng chỉ chuyển tiền rồi nhận hàng thôi.( sorry mình ko nói tên người đó được vì hàng đã gửi lại và thỏa thuận xong rùi.)
    Máy tút thường thì lớp nước sơn dầy hơn nước sơn của máy. các chi tiết nhỏ hay đường kẻ điều bị nước sơn che lấp hết.( hình khoanh vùng màu đỏ ở trên).

cái máy trên là chủ cửa hàng báo em là hơn 40k shutter. nhưng mà cái nút thay lens bị mòm như hình trên thì theo em đoán là trên 300k shutter rồi. thường thì cái folder trong máy thì 100 nếu chụp đến 10k tấm thì sẽ tự động nhảy lên 1 folder nữa là 101 ( máy trên là folder 137 vậy là 370k shutter rồi) nếu muốn chắt ăn thì chụp 1k tấm nếu cái folder còn lưu thêm mà ko nhảy lên cái folder mới thì là mỗi 1 cái folder đó chứa đến 10k tấm. ( cái nầy là em bị).
    còn nếu CH báo máy chụp chỉ 5k tấm thì bạn nên coi lại tên file coi có đúng số thứ tự là 5k ko. nếu tên file 7 or 8k gì đó là máy đã bị preset rồi nhé. vì máy chỉ chỉnh được số thứ tự ích hơn chứ ko có chỉnh được số thứ tự nhiếu hơn đâu nhé.
    em chỉ có kinh nghiệm nhiêu đó thôi. chúc bạn có được máy như ý.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng