Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Em xin hỏi về Ngọc Lâm Camera - Sài Gòn

Em xin hỏi về Ngọc Lâm Camera - Sài Gòn

Chào các bác VNPHOTO !

Tình hình là em tham khảo thấy shop Ngọc Lâm Camera, địa chỉ số 72 Pasteur P. Bến Nghé Q1 HCM bán máy ảnh 2nd giá rất tốt, rẻ hơn rất nhiều các shop khác. Và cụ thể là em muốn mua con D200 ở đây, theo giới thiệu của bác chủ thì ngoại hình trên 95% (xem qua ảnh thì e thấy chuẩn) và số shot thì chỉ có 3k. Máy này ra đời khá lâu rồi, mà bây giờ số shot có 3k thì theo các bác có ổn không ạ ? Bác nào trên VNPHOTO đã từng mua máy ở đây rồi cho em xin cái report với ạ. Cảm ơn các bác đã quan tâm bài viết của em

Các bác vào tư vấn giúp em với ạ !

em đang dùng nikon d200 và cảm thấy máy này dùng rất tốt,màu sắc rất đẹp,và tiệm này e đã mua con d40 hồi mới vào nghề rồi,giá cũng khá rẻ,nhưng 9 năm đến nay mà 3k shot thì hơi nghi ngờ,ko biết em đó giá bao nhiêu,vì D200 nhiều người tìm mua

Dạ cảm ơn bác !

D200 bên Ngọc Lâm Camera treo giá 4tr5 bác ạ, giá đó quá ổn với 1 em d200 cỡ 20k shot ngoại hình đẹp. Nhưng bác chủ treo 3k shots làm e lại thấy phân vân về độ trung thực :D
    Được sửa bởi VNNavy lúc 10:39 PM ngày 09-07-2015

D200 mà muốn shutter phải vài nghìn thì không phải không có nhưng rất hiếm nhất là hàng rao ở VN một trong những cái ở VN cần phải suy nghĩ là không hề có bất cứ hệ thống nào lớn để cho biết uy tín của một người bán là thế nào toàn là nhặt từ mọi nơi và phải nghe người khác nói vài lời qua lại.

Người Nhật chẳng hạn trên ebay với FB ghi rõ ràng trong link và được ebay cho là top rated plus thì không bao giờ có chuyện nói láo cho dù chúng ta không cần phải đi hỏi ai như bạn chủ phải post lên đi hỏi lung tung, mình thấy bạn đã post lên vài ngày trước hỏi cả tinhte.vn về vấn đề này không ai trả lời. Khi có một hệ thống feedback tốt như ebay hay fredmiranda đang làm cho seller không cần phải hỏi ai chỉ cần vào đọc là biết seller nó ra sao. Người Nhật bán hàng chuyên nghiệp không bao giờ nói láo. Nói D200 trong hình 5000 tấm hơn là phải chính xác. Và nhớ là ở ebay khi đã ghi ra rõ ràng nếu về kiểm tra EXIF mà không đúng là trả lại full refund http://www.ebay.com/itm/Nikon-D200-1...item1ea1168a06.

Lý do chính mình post bài vào đây không phải cái link mà từ lâu mình đã có một bài viết chi tiết trong forum nói về việc khả năng có thể xảy ra chỉnh lại shot trong máy ở VN cho dù cho đến lúc này chưa bao giờ có bằng chứng rõ ràng. Hãy dò tìm lại topic đó rất lớn ngay trong box này.

Mình muốn nhắc lại là nếu như bạn cứ tiếp tục chỉ nhìn vào shot là yếu tố duy nhất để xem body có còn mới hay không thì các bạn đang vô tình tạo ra cơ hội cho những người bán gian dối phải đi tìm cho ra cách reset count của máy để bán lừa dối người mua. Khi bạn mua, phải nhìn tổng thể của máy và mua của seller uy tín đàng hoàng 5000 tấm hay 30K tấm đều như nhau cả, quan trọng là người dùng biết giữ gìn. Một cái 5000 tấm mà không biết giữ thì cũng không bằng 30K mà biết giữ. Nếu vẫn còn tiếp tục quan niệm phải coi máy 2000 tấm đẹp hơn 5000 tấm thì sẽ có một ngày sự thật biết ra là ở VN có dịch vụ reset shot cho máy đem đi ra bán cho các bạn.

Ở bên Mỹ không có chuyện đó, ví dụ mua của Keh, BH, Adorama hay của seller người Nhật bán từ Nhật chẳng hạn, hàng thế nào là để thế đó không bao giờ có chuyện reset count. Hàng của Keh mà LN cho dù cũ 10 năm vẫn đúng như mới và nguyên thủy. Người ta coi trọng uy tín tên của người ta hơn là sự lừa dối vì nếu không có ngày nào mà biết Keh lừa dối thì không bao giờ nó có 100% uy tín trên resellerratings.com như hiện tại hàng chục nghìn người mà vẫn cho 100% feedback là rất khủng khiếp mới làm được điều đó. Lên đó xem thử xem người ta nói Keh thế nào.

Quote Được gửi bởi VNNavy View Post
    Dạ cảm ơn bác !

D200 bên Ngọc Lâm Camera treo giá 4tr5 bác ạ, giá đó quá ổn với 1 em d200 cỡ 20k shot ngoại hình đẹp. Nhưng bác chủ treo 3k shots làm e lại thấy phân vân về độ trung thực :D
    em mua con d200 bên bác zin giá 4tr máy chưa tới 40k nhưng máy vẫn ok,ít trầy xước,ngoại hình đẹp,chất lượng vẫn ok, e nghĩ qtrong máy còn tốt hay ko thôi chứ shot cũng ko qtrong lắm