Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Hỏi về kinh nghiệm chụp ảnh cưới bên Quận 7

Hỏi về kinh nghiệm chụp ảnh cưới bên Quận 7

Xin chào các anh,
    Hiện tại có người quen nhờ chụp hình couple mà em thì chưa có kinh nghiệm nhiều, các anh có thể tư vấn giùm em Những dụng cụ cần thiết ko ạ.
    Bộ dụng cụ của em bao gồm:
    Nikon D7000, Flash SB 800, ống kính bao gồm 50 f1.8G, 35f 1.8G, 18-105 và chân máy. Em có cần mua thêm hắt sáng không ạ ?
    Em tính chụp bên Quận 7, các anh tư vấn giùm em nen chup cho nào với.
    Em cũng cần những kiểu tạo dáng cho cặp đôi, chụp giống chụp đám cưới. Ai co cho em xin. Em xin cam ơn các anh

Muốn chụp giỏi ko thể 1 sớm 1 chiều được, mỗi thể loại có cách chụp và cách áp dụng. Nếu bạn bè thì bạn cứ sử dụng tốt nhất những gì mình đang có, chụp chậm lại chịu khó suy nghĩ hình sẽ tốt hơn nhiều

cậu cần 1 ống góc rộng ultra wide,1 ống tele và 1 ống fix,rất cần hắt sáng,chụp đừng nên để máy thẳng quài,nên nghiêng máy 1 chút để tạo tính động cho ảnh,lên gg search các kiểu pose cho ảnh cưới rồi chụp,tốt nhất là nên đến để nghiêng cứu góc chụp trc r tới ngày cứ thế mà bắn đùng đùng

Quote Được gửi bởi trieucamtoan View Post
    cậu cần 1 ống góc rộng ultra wide,1 ống tele và 1 ống fix,rất cần hắt sáng,chụp đừng nên để máy thẳng quài,nên nghiêng máy 1 chút để tạo tính động cho ảnh,lên gg search các kiểu pose cho ảnh cưới rồi chụp,tốt nhất là nên đến để nghiêng cứu góc chụp trc r tới ngày cứ thế mà bắn đùng đùng
    Cám ơn anh nhiều. Còn 1 em tamron 28-75 f2.8 nua, chắc thay thế cho tele được

Mình mới chụp ở Hồ Bán Nguyệt - Cầu Ánh Sao gần Crescent Mall nè . Chỗ này khá đông người qua lại với cả hôm đó mình chụp chân dung là chính nên mình chỉ dùng ống tele. Mình cũng có nhờ 1 bạn cầm hắt sáng lúc mặt trời xuống và flash lúc trời tối.