Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Nhờ các bác ở USA tư vấn về chố sửa lens Nikon

Nhờ các bác ở USA tư vấn về chố sửa lens Nikon

Em nhờ các bác trên diễn đàn tư vấn, đặc biệt là các bác ở USA ạ.

Em có lens 24-70 Nano, do đi chụp bất cẩn nên để rơi lens xuống đất (lúc đó lens đang gắn vào body và để ở trong túi). Lens ko có bị sứt mẻ gì cả, tuy nhiên ngàm lens hơi bị cong vênh 1 chút, ở tiêu cự 24 thì lens bị back focus, tiêu cự từ 50-70 thì chụp bình thường.

Sắp tới bạn em có dịp qua Mỹ và ở bang Massachusets. Em định nhờ nó cầm lens này nhờ services của Nikon bên Mỹ sửa lại giúp. (bao gồm việc thay ngàm và căn lại focus của lens trên toàn dải từ 24-70)

Vậy các bác tư vấn giúp em xem có thể gửi lens hoặc mang lens qua địa chỉ nào để có thể sửa lens được ạ. Giá sửa khoảng bao nhiêu. (em mua hàng xách tay, có giấy bảo hành toàn cầu, tuy nhiên do đã mở ra để cân chỉnh tại Việt Nam nên chắc là khó cho việc bảo hành, em tính mất tiền luôn để sửa cho nhanh)

Cám ơn các bác trước

sao bạn ko mang sửa tại VIC ? sửa bên này rất đắt ! mình nghĩ phải trên 400
    Nikon technical support center in Boston, Massachusetts

http://www.service-center-locator.co...ice-center.htm

S.K. Grimes Camera Repair
    23 Drydock Ave Boston MA 02210
    Phone: (617) 951-1480
    Fax: (617) 951-1466

Sanford Camera Repair
    1056 Massachusetts Ave Arlington MA 02174
    Phone: (781) 648-2505
    Fax: (781) 648-2508

Support for Nikon products
    Nikon Technical Support - Phone: 1-800-645-6687
    Service and Repair Support - Phone: 1-800-645-6687
    Nikon Store Support - Phone: 1-800-645-6687
    Nikon Parts Department - Phone: 310-414-8107, Fax: 310-322-6979
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Ở VN thì sửa bên VN đi, qua bên này sửa tốn nhiều $ hơn và chưa chắc sẽ được sửa nhanh, có khi cũng phải chờ vài tuần mới xong.

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    sao bạn ko mang sửa tại VIC ? sửa bên này rất đắt ! mình nghĩ phải trên 400
    Nikon technical support center in Boston, Massachusetts

http://www.service-center-locator.co...ice-center.htm

S.K. Grimes Camera Repair
    23 Drydock Ave Boston MA 02210
    Phone: (617) 951-1480
    Fax: (617) 951-1466

Sanford Camera Repair
    1056 Massachusetts Ave Arlington MA 02174
    Phone: (781) 648-2505
    Fax: (781) 648-2508

Support for Nikon products
    Nikon Technical Support - Phone: 1-800-645-6687
    Service and Repair Support - Phone: 1-800-645-6687
    Nikon Store Support - Phone: 1-800-645-6687
    Nikon Parts Department - Phone: 310-414-8107, Fax: 310-322-6979
    Mình ở Boston mà không biết những chỗ nầy cám ơn bạn yashicanon

1. Đây là một seller ở Chicago mà mình đã mua Canon part của anh ta và mình tin rằng người này bán hàng thật. Trong link là part cho lens bạn nói và chỉ lấy làm ví dụ cho biết giá part khoảng bao nhiêu nó là ring barrel của Nikon chính hãng giá 256 đồng. Mình tin chắc rằng đem lên Nikon chính hãng giá bán part phải cao hơn.

http://www.ebay.com/itm/Nikon-AF-S-N...item5675baf5bd

2. Cái này bị rớt nặng như vậy mà sửa lại như cũ mình đoán phải 700-900 part và labour (labor) vì ở những nước lớn như Mỹ phí lao động rất cao. Một cách mà có thể rẻ hơn là phải nhờ người nào quen biết trong forum là thành viên NPS đem đi sửa thì ngoài việc nó sửa cực nhanh ưu tiên một nó còn giảm 20% phí cho thành viên xem link nói rõ ràng. Mình không phải là NPS member nhưng mình là CPS member thì mình biết rõ chuyện giảm giá này và bản thân mình được nếu mang đi sửa. Mình biết trong forum này có anh ở Mỹ là NPS nhưng bạn chủ không quen và rất khó khăn giúp như thế này vì sẽ rất phiền cho người giúp. Và không phải ai muốn làm NPS hay CPS member là được phải đủ tiêu chuẩn. Chi phí trên là chưa nói đến ship cho nó và nó ship trở lại phải có bảo hiểm vì lens đắt tiền chắc cũng phải thêm 100 ngay trong Mỹ. Thời gian thì rất nhanh vì thành viên là nó sửa cực nhanh không phải lo lắng.

http://nikonrumors.com/2015/05/21/ni...n-the-us.aspx/

3. Vấn đề bạn chủ đã nêu ở đây một lần nữa cho thấy việc niềm tin vào Nikon và Canon Services ở VN không hiểu tại sao nó lại không phải như ở nước ngoài đã có rất nhiều bài viết trên forum nói về hoạt động của nó không tốt và chính những cái đó làm cho con người sống ở VN không tin vào nó và họ thà phải chấp nhận khó khăn mang đi rất xa họ vẫn sẵn lòng làm. Ở mặt kinh nghiệm mình nói mình chưa bao giờ dùng Nikon NPS nhưng với Canon NPS ở đây nó cực tốt thậm chí nó thay cả cái flash shoe 1ds3 cũ mà mình mua của Keh loại bargain (mình đã trả lại cho Keh) lấy cái xuất sắc, nó thay cái đó cho mình free luôn không lấy một đồng. Bao nhiêu máy mình mỗi lần đi chụp thể thao mình mang vào đưa cho nó lau chùi vệ sinh không lấy một đồng. Cái 1ds3 và 1d3 (hai máy) mới nhất mình mua của Keh đem lên cho nó kêu mày kiểm tra shot cho tao nó kiểm tra shots không lấy một đồng. Cái 1d3 Keh bán bị mất con ốc ở dưới máy vì Keh nó bán hàng thành thật hàng mua vào thế nào nó để nguyên nó bán, mình đem lên Canon CPS kêu mày gắn con ốc cho tao, nó làm ngay lập tức đứng chờ lấy không tốn một đồng.

4. Mình đã suy nghĩ rất nhiều lần tại sao Canon/Nikon CPS và NPS ở nước lớn nó cực tốt nhưng về đến VN các trung tâm bảo hành của nó liên tục bị than phiền ở VN. Mình không hiểu nó quản lý nhân viên thế nào.

4. Cái lens này ở Mỹ bigvalueinc vào lúc sao bán chỉ khoảng 1400 hơn cho nên giá sửa thế kia cũng bằng nửa lens. Mình không tin rằng sửa không giảm giá mà ít hơn 500. Hãy đi ra VIC xem thử bao nhiêu và có thể xem xét bán lens đi như hiện tại dạng part và mua lens mới như giá mình nói hoặc hàng còn mới cũng khoảng giá đó hoặc thấp hơn. Thông thường ở bên mình thì mang đến nó xem nó sẽ báo giá thích thì sửa không thích đem về.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 06:31 AM ngày 03-07-2015 Reason: Mình quên gửi link

2 cho nay dong cua lau roi

Không Biết Ben NPS như thê nào Bên CPS nếu là nember thi tiền sửa k bao nhiêu neu la dang Planium thi gui di cho CPS free vê sinh nếu phat hiên bi hư cho nao thi CPS se tông báo va tien sưa bơt 30% con ko co Nember Thay hay sửa tối da ko quá 250 US
    Ben Nokon ko biét như thê nao nhưng có the cung giông như vây theo suy đoán giá sua cái len của ban ko quá 250 nếu đen giá Ho se lam cái len của bác Chủ moi tin khi ho sưa
    Cách đay 4 năm luc đo chưa có nember CPS toi làm roi cái len17-40 bể cái filter lam trây cái măt kinh luôn toi gui đi đen CPS sử hết 170USD khi nhan lai cái len hoàn toan như moi măt kính trầy ko còn

nêu đuoc bác cư manh dan gui đên NPS đe sửa luon tien ho se lam ve sinh cái len cho bác chu như moi , thoi gian sửa không quá 1 tuấn
    chúc bac thành Công
    Thân
    Được sửa bởi nguoi ko co may lúc 10:21 AM ngày 03-07-2015
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

1. Em thấy anh NKCM nói điểm free shipping hai chiều là điều mà em đã quên chưa nói tại vì em cũng mới đủ tiêu chuẩn là thành viên CPS gần đây (lý do chính là do em không sống bằng nhiếp ảnh) và em đã chưa bao giờ gửi đi cho họ đa số là em mang đến tại nơi và nhận lại ngay nên không đụng đến việc shipping.

2. Trong link ở đây chứng nhận rõ điều anh ấy nói bạn xem thành viên từ Platinium trở lên là free shipping trong Mỹ cả hai chiều (bao gồm cả luôn tiền mua bảo hiểm khi ship) khi gửi đi sửa. Thành viên Gold thì free một chiều trả lại. Vì Canon và Nikon chưa bao giờ giới thiệu dịch vụ này ở VN cho nên với các bạn ở VN là rất mới mẻ. Và nhớ là không phải ai nhất là những người chơi ảnh hobby được nhận vào làm thành viên.

http://www.cps.usa.canon.com/about_cps/about.shtml

3. Một cái hay nữa của nó là dịch vụ cho mượn free. Mình nghĩ rằng chính vì chuyện free này do tòa án ở VN chưa tốt cho nên không trừng phạt những người gian dối làm cho Canon/Nikon không dám giới thiệu ở VN. Ở bên em và anh NKCM chuyện mượn là bình thường. Vào mỗi khi em đi chụp thể thao, CPS có mặt ngay tại sân vận động em đến em mượn 200-400mm của nó chụp vô tư chụp xong rồi trả lại không cần bất cứ giấy tờ gì ràng buộc chỉ cần số CPS. Mình ví dụ như cái lens bạn chủ bị hư mà đang làm việc, đem đi sửa nếu là NPS kêu nó gửi cái lens tương tự xuống nhà cho dùng tạm trong thời gian sửa, xong rồi trả lại, tránh vì chuyện đó mà không tạo ra tiền. Và nó cho mượn free. Mỗi một lần em đi chụp thể thao có mặt CPS em đem máy vào cho nó vệ sinh sửa chữa nhỏ không bao giờ nó lấy một đồng nào của em. Cứ sáng sớm mang đến, chìa thẻ ra nói mày giúp tao vệ sinh cái này hay cái máy tao bị hỏng ốc hay bị hỏng flash shoe gì đó mày xem sửa cho tao nhe cuối ngày tao trở lại tao trả lens mượn rồi tao lấy máy. Xong, chưa bao giờ phải trả tiền. Em chưa thấy một thằng nào phục vụ tốt như Canon CPS này. Và hoàn toàn không có thấy ở VN.

4. Em nói ra chuyện trên để cho thấy là Canon và Nikon dịch vụ ở VN làm mất hình tượng của mình, em cứ hay nghe than phiền trên forum về phục vụ không tốt. Em không hiểu tại sao nó đến VN nó lại làm ăn như vậy. Uy tín rất là khó, nhiều khi chỉ vì một chuyện rất nhỏ ở đất nước con người mất lòng tin của nhau cũng bị ảnh hưởng rất nhiều. Chính vì CPS mà đó là lý do vì sao em không còn mua máy Nikon để chụp thể thao. Không phải là Nikon dở hơn nó đâu mà vì Nikon không chịu chi để promote tên tuổi như Canon. Ở mỗi một sự kiện thể thao lớn thế giới Canon nó đem một loại máy và ống kính đến thành viên CPS nào muốn đến mượn còn máy nó cho mượn ngay và không bao giờ nó ngồi đó nó xem đã dùng bao nhiêu shots. Chụp bao nhiêu cũng được miễn là đưa cái thẻ thành viên ra cho nó xem.

5. Cũng không quên nói là em vẫn khuyên bạn chủ hoặc là bán lens đi mua lại cái mới nếu có thể hoặc là sửa tại VN vì cái hỏng kia ma không phải NPS thì sửa không rẻ đâu.

NPS thì sửa free labor, chỉ trả tiền part thôi. Nhưng phải gửi cho họ thì phải. Cái này phải kêu giáo chủ Jose Nguyen vào confirm.

CPS Platinum thì free shipping 2 chiều, giảm giá như anh NKCM. Mình thì chưa hân hạnh được gửi đi sửa, chỉ gửi cho CPS làm vệ sinh, lau chùi máy và lens lại sạch vô cùng.

Mình mượn đồ của CPS thử trước khi mua hoài. Cũng là 1 cái hay cho thành viên CPS Platinum. Cũng phải thôi, Canon sống khoẻ là nhờ những người chịu chi tiền mà.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Em xin cám ơn các anh và các chú đã tư vấn.

Lens của em khi đó để trong túi nên hầu như ngoại hình ko bị sao cả. Chỉ là ngàm lens hơi bị vênh 1 chút thôi. Em sẽ cân nhắc tìm hiểu thêm rồi mới gửi lens nhờ bạn mình đem đi sửa

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng