Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: cần tư vấn mua DLSR

cần tư vấn mua DLSR

xin các bro tư vấn giúp em giữa Nikon D700 và Canon 700D ạ (em đã mượn máy và chụp cũng khá nhiều kinh ngiệm rồi). có vẻ khập khiễn khi so sánh FF với drop và là dòng entry level. nhưng D700 đã ra mắt rất lâu rồi liệu nó có tốt "hơn" so với 700D. em có tham khảo một số ảnh chụp của 2 máy em thấy rất ưng 700D (em chỉ xét về màu sắc, chi tiết). nhu cầu của em phong cảnh là chủ yếu, em cũng dự là chụp thêm chân dung để kím tiền!
    body canon 700D có thể gánh nổi mấy lens khủng như 70-200 f2.8L hoặc cao hơn ko ạ????
    p.s: em mới vào vnphoto nên ko rành quy định post bài, mong các mod bỏ qua cho em ạ
    tương lai do chính mình gây dựng!!

Vãi cả so sánh @@. bao giờ bác thấy người ta mang so 700D với 5Dmark II thì hãy lăn tăn với D700 nhé.
    700D có thể gắn được tất cả các lens EF và EF-S nên hầu hết lens canon bây giờ đều gắn được hết.

tks bác. tại em thấy ảnh chụp giữa 2 máy cũng không khác xa mấy, và cũng đang dự định chuyển sag chụp người nên thấy ảnh từ D700 ko hạp với mắt em!
    tương lai do chính mình gây dựng!!

Quote Được gửi bởi thienphuc811 View Post
    tks bác. tại em thấy ảnh chụp giữa 2 máy cũng không khác xa mấy, và cũng đang dự định chuyển sag chụp người nên thấy ảnh từ D700 ko hạp với mắt em!
    Vậy thì có 5D mark 1

5D mark2 chứ !!!!!! d7OO = 5d2 mà
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

"Chụp khá nhiều kinh nghiệm rồi" mà vẫn phải hỏi điều này sao :D
    6D- Sigma 35f1.4A - 24-105 F4L - 135 F2L
    My flickr: https://www.flickr.com/photos/trefoto/

Cần mọi người tư vấn luôn từ h đến cuối năm mình có 1 khoản 40 TR để đầu tư cho DSLR tham khảo cũng nhiều thấy trên digiworld có con canon 6d kèm lens 24 105 L 39,6 TR 400 còn lại làm cái túi đầu tư fullframe chụp chân dung kiếm thêm không biết liệu có ổn không ạ

Quote Được gửi bởi thienphuc811 View Post
    xin các bro tư vấn giúp em giữa Nikon D700 và Canon 700D ạ (em đã mượn máy và chụp cũng khá nhiều kinh ngiệm rồi). có vẻ khập khiễn khi so sánh FF với drop và là dòng entry level. nhưng D700 đã ra mắt rất lâu rồi liệu nó có tốt "hơn" so với 700D. em có tham khảo một số ảnh chụp của 2 máy em thấy rất ưng 700D (em chỉ xét về màu sắc, chi tiết). nhu cầu của em phong cảnh là chủ yếu, em cũng dự là chụp thêm chân dung để kím tiền!
    body canon 700D có thể gánh nổi mấy lens khủng như 70-200 f2.8L hoặc cao hơn ko ạ????
    p.s: em mới vào vnphoto nên ko rành quy định post bài, mong các mod bỏ qua cho em ạ
    Có nhiều luồng ý kiến khác nhau về sự so sánh. Nhưng theo ý kiến cá nhân mình thì hễ là hàng công nghệ thì nên chơi Model mới vì có nhiều ứng dụng công nghệ cao vào đó.
    còn các khoản ống kính. Theo ý kiến cá nhân thì hễ máy Drop thì Nên dùng ống cho máy Drop ( EF-S). giá nó mềm mả hiệu quả. Lấy ống Full ( EF ) gắn qua máy drop thì nó cũng chả hơn gì nhiều. Nhưng tậu cái ống full ( EF ) thì giá tiền cao hơn nhiều.

Hihi máy DROP là máy bỏ đi không xài ok nào được cả
    Quote Được gửi bởi camerahoanglam View Post
    Có nhiều luồng ý kiến khác nhau về sự so sánh. Nhưng theo ý kiến cá nhân mình thì hễ là hàng công nghệ thì nên chơi Model mới vì có nhiều ứng dụng công nghệ cao vào đó.
    còn các khoản ống kính. Theo ý kiến cá nhân thì hễ máy Drop thì Nên dùng ống cho máy Drop ( EF-S). giá nó mềm mả hiệu quả. Lấy ống Full ( EF ) gắn qua máy drop thì nó cũng chả hơn gì nhiều. Nhưng tậu cái ống full ( EF ) thì giá tiền cao hơn nhiều.
    Hehe hơn nhiều chứ L gắn lên crop vẫn đẹp hơn efs chứ 😀😀😀🏃
    Được sửa bởi yashicanon lúc 11:32 PM ngày 11-08-2015