Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: Canon 70D - hình chụp bị lỗi

Canon 70D - hình chụp bị lỗi

Hi các bác,
    Các bác cho mình hỏi vấn đề như sau: máy canon 70D mình mới mua brand new nhưng khi chụp thì ảnh hay bị lỗi như bên dưới. Cứ vài ảnh lại có 1 ảnh bị. Đối với các ảnh này camera báo "cannot display image". Mình đem tới tiệm thì họ bảo là do thẻ bị virus. Mình có format lại thẻ rồi nhưng ảnh chụp vẫn bị lỗi như trên.
    Bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em lỗi này là gì vậy ạ? Lỗi do máy hay do thẻ? và có khắc phục được ko ạ?

Nhìn hình mình đoán chắc bị lỗi phần mềm. Có thể bị lỗi khi máy đồng bộ thời gian chạy của màn chập và thời gian ghi tín hiệu của cảm biến, trên hình có thể thấy có 1 khoảng đen, có nghĩa là phần này chưa đựoc phơi sáng, quá trình ghi ảnh đã kết thúc trước khi màn chập chạy hết hành trình
    Bác chủ thử dùng chế độ reset toàn bộ xem sao. Mà chắc máy này đã hết bảo hành rồi phải không bác?

Máy này mình mới mua ở VH luôn. Mua về chụp là bị liền. Vẫn còn bảo hành của VH.

Quote Được gửi bởi ngb84056 View Post
    Máy này mình mới mua ở VH luôn. Mua về chụp là bị liền. Vẫn còn bảo hành của VH.
    Nếu còn bảo hành thì bác nên đưa ra chỗ mua để họ có trách nhiệm thôi, chứ mình chẳng dại gì mà đụng vào. Không biết họ có cho đổi máy mới không. Có thể bác không may mua phải cái máy bị lỗi thế chứ thông thường với các dòng của Canon mình thấy ít người phàn nàn vì những cái lỗi kỹ thuật của nhà sản xuất

1- thay thẻ khác xem sao
    2- chụp ko thẻ coi sao
    khả năng thẻ bị lỗi rất cao 2 cách trên dễ nhất để thử .máy ko chắc bị lỗi đâu
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

1- thay thẻ khác xem sao
    2- chụp ko thẻ coi sao
    khả năng thẻ bị lỗi rất cao 2 cách trên dễ nhất để thử .máy ko chắc bị lỗi đâu
    Đồng ý với ý kiến của bán Yashicanon, khả năng lỗi thẻ khá cao, hiếm khi bị lỗi máy lắm bác ạ.
    Đổi thẻ hoặc chụp nhiều shot không thẻ xem thế nào

@@ máy ảnh có chạy hệ điều hành quái đâu mà virus. bác lắp thẻ khác vào xem. vẫn bị thì bảo hành thôi còn kịp

Em dự là tại thẻ. Em từng bị thế này. Lúc thì bị sau khi làm 1 chập liên thanh (em đoán là thẻ ghi ko kịp), lúc thì bị sau khi view ảnh, thậm chí chụp xong view ảnh bình thường, lúc lật qua ảnh khác thì nó chép đè mịa nửa ảnh nọ với nửa anh kia luôn :-)
    Thay thẻ là hết.

Quote Được gửi bởi hmontagne View Post
    Em dự là tại thẻ. Em từng bị thế này. Lúc thì bị sau khi làm 1 chập liên thanh (em đoán là thẻ ghi ko kịp), lúc thì bị sau khi view ảnh, thậm chí chụp xong view ảnh bình thường, lúc lật qua ảnh khác thì nó chép đè mịa nửa ảnh nọ với nửa anh kia luôn :-)
    Thay thẻ là hết.
    Oh, tình trạng bạn mô tả giống y chang tình trạng của mình luôn. Có lúc view ảnh bình thường, rồi view lại cũng ảnh đó nó báo lỗi. Để mình thay thẻ xem thế nào. Thanks all!

Quote Được gửi bởi doandf View Post
    @@ máy ảnh có chạy hệ điều hành quái đâu mà virus. bác lắp thẻ khác vào xem. vẫn bị thì bảo hành thôi còn kịp
    Ai bảo bác máy ảnh không có OS vậy?
    Cái thẻ mà cắm vào PC chẳng hạn thì vẫn có khả năng dính virus nhé.
    I'm a Canikonian

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng