Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: cần tư vấn thiết bị bộ kit đèn studio để chụp baby như trong hình

cần tư vấn thiết bị bộ kit đèn studio để chụp baby như trong hình

các anh chị , hiện tại em đang có nhu cầu mở 1 studio khá nho ( 3,5 x 4m) để chụp baby theo kiểu nước ngoài (trẻ sơ sinh từ 1 tháng đến 2,3 tuổi), chụp sp, mẫu... mà hiện tại cái chính là em chưa biết nên mua các thiết bị và tên các thiết bị nào là vừa đủ tiền và có thể đáp ứng để có thể tạo dc như trong hình
    Mong dc anh chị giúp đỡ

ko ai giúp em à................

Bạn nên lưu ý, thiết bị đèn studio chỉ là một phần nhỏ của những tấm hình thế này. Những tấm này có nhiều khả năng nhưng theo mình có 2 khả năng:
    1. Hầu hết là các photo này chụp 1 đèn (Đánh từ trên cao xuống, đặt xéo 45 độ hoặc thắng mặt). Đèn Studio hay flash đều được, gắn với soft box (Lục giác hoặc chữ nhật,...)
    2. Họ sẽ fill thêm bằng tấm phản sáng bên góc còn lại: tại sao? vì nó sẽ nổi khối hình ảnh và tạo cho hình đẹp hơn.
    3. Trường hợp 2 đèn, 1 đèn như mục 1, đèn 2 họ đánh công suất bằng 40-60% của đèn 1 Và đánh xuyên qua thêm tấm phản sáng.

Bạn thực nghiệm nhiều sẽ ra giải pháp cho riêng mình

Về thiết bị, tùy bạn chụp và lấy giá cả ra sao: hiện có các đèn của Trung Quốc cũng giá rẻ lắm, khoản 3.5 triệu cho Studio 500w. Soft-box cho đèn studio nếu 60x90 khoản 7-800 gì đó, nhiều loại lắm. Lưu ý: soft-box cho đèn studio và cho Flash speedlite sẽ có ngàm khác nhau. Theo mình nghỉ: đèn 4tr + Softbox 800 + dù 200K + 2 chân đèn 600K, total khoản 5.600K là được

Thân
    Hùng Nguyễn Photo
    Mobile: 0937 067804
    YM: canhhac.photo

Mình củng đang làm studio cho baby, theo mình nếu ko đầu tư lớn thì lựa chọn 2 flash yongnuo 560 IV là đủ với diện tích của bạn. Rất tiện là nó dùng pin. Lúc đầu củng mua dù xuyên dù phản cho rẻ, sau vì phòng nhỏ quá đi vướng víu vứt hết dù nên cứ hắt thẳng 45 độ lên trần.
    Chụp baby bạn chú ý phông không cần đầu tư nhiều về màu sắc, phông 3D, 4D j cho mệt, phông trắng toát với đạo cụ phông phú là đẹp thôi. Đạo cụ lặt vặt tốn phết đấy.
    Được sửa bởi hungbui lúc 09:28 PM ngày 12-09-2015

Mình cũng đang làm 1 phòng studio nhỏ nhỏ chụp gia đình, cũng đang vừa làm vừa tìm hiểu thôi. Theo mình thấy nếu chụp baby thì mọi người hay dùng ánh sáng liên tục (daylight) để tránh hại mắt trẻ em cũng như nhìn thấy ánh sáng luôn (ko phải chụp rồi mới biết sáng/tối, rồi lại phải chỉnh lại công suất đèn). Dùng đèn loại này công suất ko cao như đèn dạng flash studio nhưng chụp em bé thì quá hay.

Còn nếu bạn vẫn định đầu tư studio với đèn flash thì ko nên dùng nhiều đèn flash dạng YN, vì thật ra nó cũng không quá rẻ. Mua cái YN 560 III cũng 1.250+pin+sạc thì cũng khoảng 1.7tr rồi = cái đèn chụp studio MT1200. Mà theo mình biết những dạng đèn này chụp ổn định hơn, công suất tốt hơn, chụp trong phòng phù hợp hơn mà bạn ko lo hết pin và phải sạc. Nhưng nó cũng có hạn chế là ko cơ đông, chỉ để trong studio chụp, ko lôi đi lang thang như mấy cái YN kia
    Được sửa bởi naiveboy79 lúc 11:21 AM ngày 13-09-2015

Bạn có thể thử tham khảo thiết bị phòng chụp của Simp-Q. Rất đơn giản mà hiệu quả lại cao bạn ạ

Quote Được gửi bởi naiveboy79 View Post
    Mình cũng đang làm 1 phòng studio nhỏ nhỏ chụp gia đình, cũng đang vừa làm vừa tìm hiểu thôi. Theo mình thấy nếu chụp baby thì mọi người hay dùng ánh sáng liên tục (daylight) để tránh hại mắt trẻ em cũng như nhìn thấy ánh sáng luôn (ko phải chụp rồi mới biết sáng/tối, rồi lại phải chỉnh lại công suất đèn). Dùng đèn loại này công suất ko cao như đèn dạng flash studio nhưng chụp em bé thì quá hay.

Còn nếu bạn vẫn định đầu tư studio với đèn flash thì ko nên dùng nhiều đèn flash dạng YN, vì thật ra nó cũng không quá rẻ. Mua cái YN 560 III cũng 1.250+pin+sạc thì cũng khoảng 1.7tr rồi = cái đèn chụp studio MT1200. Mà theo mình biết những dạng đèn này chụp ổn định hơn, công suất tốt hơn, chụp trong phòng phù hợp hơn mà bạn ko lo hết pin và phải sạc. Nhưng nó cũng có hạn chế là ko cơ đông, chỉ để trong studio chụp, ko lôi đi lang thang như mấy cái YN kia
    Sắp tới mình củng định làm thêm 1 phồng nữa và củng đang định chơi as liên tục, bạn tư vấn giúp nên dùng loại nào ko?

Quote Được gửi bởi be_dakingz View Post
    các anh chị , hiện tại em đang có nhu cầu mở 1 studio khá nho ( 3,5 x 4m) để chụp baby theo kiểu nước ngoài (trẻ sơ sinh từ 1 tháng đến 2,3 tuổi), chụp sp, mẫu... mà hiện tại cái chính là em chưa biết nên mua các thiết bị và tên các thiết bị nào là vừa đủ tiền và có thể đáp ứng để có thể tạo dc như trong hình
    Mong dc anh chị giúp đỡ

Chào bác Chủ!

Em đang muốn làm một cái studio như Bác mà cũng ko biết nên bắt đầu từ đâu. E thấy bài của Bác post cách nay 2 tháng rồi ko biết hiện giờ Bác đã setup xong cái studio chưa vậy?

Mình cần nhượng lại nguyên bộ studio dành cho baby nhé, bạn nào cần có thể alo mình: 0966.966664

Quote Được gửi bởi hungbui View Post
    Mình cần nhượng lại nguyên bộ studio dành cho baby nhé, bạn nào cần có thể alo mình: 0966.966664
    nguyên bộ gồm những gì bạn? Có mua lẻ được ko, bạn có hình hay link chợ tốt thì gửi mình xem nhé.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng