Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Cần giúp kinh nghiệm mua x-m1 cũ

Cần giúp kinh nghiệm mua x-m1 cũ

Chào mọi người !
    Em muốn mua máy fuji x-m1 hàng cũ , nhưng lại ko biết test thế nào ?
    Một phần mới đi mua máy lần đầu , phần là con gái nên sợ bị lừa ! Mọi người chỉ em cách test máy với ... Nếu đi chung test dùm em thì em cám ơn và mời chầu cafe nhé ... Em cám ơn trước ạ

Hiện nay body X-M1 giá mới chỉ 7 triệu nên bạn mua máy cũ thì cừ tầm 6 triệu đổ lại là mua được rồi.
    Loại máy này không hay dùng nhiều như Nikon hay Canon nên đa phần là còn mới toanh. Ko lo là máy quá cũ để phải test gì đâu bạn.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Hia hia...em cũng mới làm 1 quả X-M1 và con len 18-55mm f2.4-4 sáng nay.
    Mai đạp chụp test thử xem... nghe apham khen quá làm nao lòng
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Hiện nay body X-M1 giá mới chỉ 7 triệu nên bạn mua máy cũ thì cừ tầm 6 triệu đổ lại là mua được rồi.
    Loại máy này không hay dùng nhiều như Nikon hay Canon nên đa phần là còn mới toanh. Ko lo là máy quá cũ để phải test gì đâu bạn.
    Dạ , cám ơn anh nhé . Vì em đọc thì thấy máy cũ ống kit bị mốc rồi tùm lum hết nên chả biết thế nào cả . Nếu kiểm tra thử ống kit có bị mốc thì kiểm tra thế nào anh nhỉ ? Em cám ơn anh ^^

Quote Được gửi bởi maycatang View Post
    Hia hia...em cũng mới làm 1 quả X-M1 và con len 18-55mm f2.4-4 sáng nay.
    Mai đạp chụp test thử xem... nghe apham khen quá làm nao lòng
    A mua ở đâu và giá bao nhiêu vậy anh ơi ?

Quote Được gửi bởi apham View Post
    https://www.nhattao.com/threads/can-...50-77.4107506/
    Anh này bán giá đó đc ko a ơi , vì em ko rành lắm . A xem giúp e nhé ... Cám ơn a

Theo e với giá 9t thì không thể nói rẽ được dù có kèm lens Minolta MD28 vì bên Phú Quang bán Body+16-50 kèm theo khuyến mãi có 9t,7 mới 100% , nếu Bác " Gái " có đủ khả năng tài chánh thì cứ mới 100% cho chắc ăn và an tâm hơn .

Quote Được gửi bởi thechinh View Post
    Theo e với giá 9t thì không thể nói rẽ được dù có kèm lens Minolta MD28 vì bên Phú Quang bán Body+16-50 kèm theo khuyến mãi có 9t,7 mới 100% , nếu Bác " Gái " có đủ khả năng tài chánh thì cứ mới 100% cho chắc ăn và an tâm hơn .
    E đã rước e nó về rồi , nhưng chụp thì thấy ảnh tối .. E ko biết chỉnh , mò mò lúc xóa phông đc lúc lại tối thui , lúc sáng trưng nhưng out nét ..
    Mấy anh có kinh nghiệm chụp chỉ em với , chỉ cần nét , và xóa phông là ok rồi . Hihi

Việc đầu tiên Bác chọn chế độ Auto để chụp cho quen máy , phần tiếp theo Bác phải biết cách sữa dụng chế độ lấy NÉT khi chụp hình , E bên X-T1 thì chế độ này nằm ở nút 4 chiều (phần dưới ) khi ấn vào màng hình LCD body sẽ hiện lên điểm nét , Bác thấy có ô vuông màu xanh đó là điểm nét mà Bác chọn khi nhắm vào đối tượng mình cần chụp ( Bác cứ để ô màu xanh ngay giữa để chụp cho quen trước) còn các việc khác từ từ học sau .

Quote Được gửi bởi thechinh View Post
    Việc đầu tiên Bác chọn chế độ Auto để chụp cho quen máy , phần tiếp theo Bác phải biết cách sữa dụng chế độ lấy NÉT khi chụp hình , E bên X-T1 thì chế độ này nằm ở nút 4 chiều (phần dưới ) khi ấn vào màng hình LCD body sẽ hiện lên điểm nét , Bác thấy có ô vuông màu xanh đó là điểm nét mà Bác chọn khi nhắm vào đối tượng mình cần chụp ( Bác cứ để ô màu xanh ngay giữa để chụp cho quen trước) còn các việc khác từ từ học sau .
    Dạ em cám ơn a nhiều ... Hqa tới giờ vọc thì cũng cải thiện đôi chút . Chưa ra ngoài trời chụp thử nhưng chụp trong quán cf thì thấy khá ổn . Về nhà thì k nét , chắc do ánh sáng yếu . Hi :D