Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 38 / 38

Chủ đề: Sony chính thức giới thiệu máy ảnh FullFrame A7RII

Quote Được gửi bởi TranChat View Post
    Cải tiến đáng giá nhất, được mong chờ nhất là màn chập điện tử, cái rất cần thiết cho máy mirrorless và cho cảm biến siêu nét. Cuối cùng thì Sony cũng chịu khắc phục cái bị phàn nàn nhiều nhất của con A7R của nhiếp ảnh gia phong cảnh là bị rung đáng kể khi chụp với lens tele, do có tới 2 chuyển động không mong chờ của màn chập, cái mà màn chập điện tử loại được hết.
    Những cái nâng cấp khác chỉ là trang điểm thêm cho bài quảng cáo màu mè mà thôi, không phải là bước nhảy lớn, chỉ để nâng giá thôi.
    Thấy bác này chuyên cắn Sony nè Topic nào cũng bay vào sỉ vả
    Không chỉ màn trập điện tử là nâng cấp đáng giá đâu vì A7R II màn trập cơ cũng êm và bớt ồn hơn A7R nhé, thêm chống rung body, lấy nét hybrid nhanh hơn 40% nhé, quay 4K trực tiếp lên thẻ nhớ, đặc biệt là công nghệ sensor BSI mới nhé ( cái này là công nghệ sensor tiên tiến nhất hiện nay rồi, chưa hãng nào có ), ISO 104k : cái nào là trang điểm hả bác !
    Em đoán không nhầm thì bác này là nhân viên Marketing của Canon hay Nikon gì đó ! Cơ mà trước khi dìm cũng phải tìm hiểu kỹ không thì lộ lắm !

Quote Được gửi bởi taducanh View Post
    Con A9 chính là con A99 Mark2 nhưng do tình hình gương mờ không ổn nên Sony sẽ ko có A9 gì nữa đâu các bác à. Hoặc chí ít A9 sẽ ra đời sau khoảng 10 năm nữa khi hết dòng A8 đã
    Hôm trước nghe bác nào co ý tưởng A9 là dòng máy mới dạng Gương mờ - lật ấy, cũng hay hay, tức là cái gương mờ có thể lật: khi cần lấy nét siêu nhanh ( lấy nét cả khi màn trập đã đóng) để chụp thể thao thì để gương mờ như SLT, khi chụp thiếu sáng hay ISO cao thì lật gương mờ lên chụp y như Mirrorless Vẫn xài hệ lens của SLT, khá hay đó chứ !
    Được sửa bởi BlindHero lúc 02:16 PM ngày 03-07-2015

Cái BSI Sensor e thấy Samsung có trên Camera Crop lâu rùi mà. NX1 NX500 v.v..

Nên thay là BSI Sensor FF thì đúng hơn.
    Được sửa bởi cieumeo lúc 05:40 AM ngày 04-07-2015
    If your pictures aren't good enough, you're not close enough - Robert Capa

Quote Được gửi bởi BlindHero View Post
    Thấy bác này chuyên cắn Sony nè Topic nào cũng bay vào sỉ vả
    Không chỉ màn trập điện tử là nâng cấp đáng giá đâu vì A7R II màn trập cơ cũng êm và bớt ồn hơn A7R nhé, thêm chống rung body, lấy nét hybrid nhanh hơn 40% nhé, quay 4K trực tiếp lên thẻ nhớ, đặc biệt là công nghệ sensor BSI mới nhé ( cái này là công nghệ sensor tiên tiến nhất hiện nay rồi, chưa hãng nào có ), ISO 104k : cái nào là trang điểm hả bác !
    Em đoán không nhầm thì bác này là nhân viên Marketing của Canon hay Nikon gì đó ! Cơ mà trước khi dìm cũng phải tìm hiểu kỹ không thì lộ lắm !
    ...
    Khi đã ở độ phân giải cao như A7r thì người ta rất khắt khe độ nét bức ảnh. Màn chập rung động nhẹ thôi cũng làm ảnh mờ đôi chút khi chụp ở tốc độ thấp và làm cho dân chụp ảnh phong cảnh hoặc makro khó chịu rồi. Nếu mà không khắt khe về độ nét thì thì chơi A7R làm gì cho phí tiền. Do đó nâng cấp màn trập điện tử là rất đáng giá. Bác cứ tự tìm hiểu xem list vấn đề mong chờ nâng cấp nhất của A7R là vần đề gì thì rõ nhé, thậm chí nhiều người chỉ mong chờ chức năng "exposure delay mode" được nâng cấp trong cập nhật firmware cho con A7R là hoàn hảo rồi.
    Ngoài ra, đã là mong chờ bức ảnh siêu nét với những con A7R hay A7R II và của các máy hãng khác thì thường là dân chụp phong cảnh hoặc macro. Người chụp thể loại này với mong chờ những bức siêu nét thì thường chụp để máy cố định trên tripod, sử dụng chống rung luôn làm mờ ảnh đi. Chống rung cảm biễn cũng tốt nhưng không phải là điều mong chờ hàng đầu đâu.

Tuy nhiên dùng màn trập điện tử thì thông thường sẽ đi kèm theo là hiện tượng nhiễu ảnh, phải chờ xem mấy nhiếp ảnh gia làm chuột bạch trước xem thế nào đã.

Quote Được gửi bởi TranChat View Post
    Khi đã ở độ phân giải cao như A7r thì người ta rất khắt khe độ nét bức ảnh. Màn chập rung động nhẹ thôi cũng làm ảnh mờ đôi chút khi chụp ở tốc độ thấp và làm cho dân chụp ảnh phong cảnh hoặc makro khó chịu rồi. Nếu mà không khắt khe về độ nét thì thì chơi A7R làm gì cho phí tiền. Do đó nâng cấp màn trập điện tử là rất đáng giá. Bác cứ tự tìm hiểu xem list vấn đề mong chờ nâng cấp nhất của A7R là vần đề gì thì rõ nhé, thậm chí nhiều người chỉ mong chờ chức năng "exposure delay mode" được nâng cấp trong cập nhật firmware cho con A7R là hoàn hảo rồi.
    Ngoài ra, đã là mong chờ bức ảnh siêu nét với những con A7R hay A7R II và của các máy hãng khác thì thường là dân chụp phong cảnh hoặc macro. Người chụp thể loại này với mong chờ những bức siêu nét thì thường chụp để máy cố định trên tripod, sử dụng chống rung luôn làm mờ ảnh đi. Chống rung cảm biễn cũng tốt nhưng không phải là điều mong chờ hàng đầu đâu.

Tuy nhiên dùng màn trập điện tử thì thông thường sẽ đi kèm theo là hiện tượng nhiễu ảnh, phải chờ xem mấy nhiếp ảnh gia làm chuột bạch trước xem thế nào đã.
    Bác đang nói về cái khỉ gì vậy ? Bài trên của mình là để phản biện lại câu nói " nhưng cái còn lại chỉ là trang điểm " của bác thôi, bác có vấn đề về đọc hiểu sao ?
    Còn cái màn trập điện tử ai chả biết, giải thích làm quái gì ?

Hôm nay lên amazon thấy A7R II bắt đầu ship vào ngày 05/08 tới đây. Hy vọng sớm có review

sony ra body như gà đẻ trứng, anh em chạy theo đuối luôn

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234