Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Góc ảnh zenitar 16 2.8 trên Canon

Góc ảnh zenitar 16 2.8 trên Canon

Như mọi người đều biết, giá cả ở Nga hiện đang biến động rất nhiều. Đồng rub mất giá nên mua đồ điện tử ở Nga hiện rất rẻ. Mình vừa mua một ống kính zenitar 16 2.8 for canon new có 3,3 tr để chụp trên con canon 550d. Search trên diễn đàn thấy chưa có topic nào về ống này nên mạo muội lập topic để mọi người cùng nhau trao đổi về một trong những ống mắt cá ngon-bổ-rẻ nhất. Theo đánh giá của em thì ống có build khá gọn nhẹ. Chỉ có 1 cái khó hiểu là cái filter đằng sau ống. Em chưa hiểu vai trò của nó là thế nào? Liệu chụp trên canon dslr crop có tháo đc nó ra không? Em đọc trên mạng thấy bảo ống này khi chụp trên máy số bị cận, không lấy nét vô cực đc. Mà ống góc rộng ko lấy đc vô cực thì còn giá trị gì nữa. Mong bác nào có kinh nghiệm chụp ống này trên máy số rồi chỉ cho em đc rõ.

Con của bác ngàm FD thì nó rẻ là phải rồi, vì bị cận, ngàm nikon hay m42 thì ngon lành, nên giá nó đắt hơn

Tháo filter sau đít ra bị cận vô cực là đúng bác chủ nhé, filter này có 2 nhiệm vụ: kính cận và filter màu thay thế. Đi kèm với lens có thêm filter 3màu. Đã xuất hiện thêm new version 2015, lens mới này không kèm filter.

trời đất, bác xài crop sao ko mua samyang 8mm hoặc canon 10~18 chụp cho sướng
    con này ver 2015 ko cần filter nữa
    thấy cái dòng chữ made in russia nó cứ cùi cùi thế nào ấy =))
    cầm DSLR FullFrame với đầu Lờ nhưng chụp vẫn gà..

Thấy box nhưng không thấy bác nào port thì em cứ làm tạm 1 tấm góp vui

5D + 16 2.8