Trang 5 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 100

Chủ đề: Một câu chuyện cần chia sẻ

Quote Được gửi bởi Mr Lee View Post
    Anh Phước,lẽ thường xấu che tốt khoe,chuyện không vui của vợ chồng anh,chị nhà đưa lên mặt báo,theo cách nói của 1 số bác ở đây,"nhằm đánh bóng bản thân chị ấy",là đã không hay.Thế nhưng cách của anh khéo léo tranh thủ dư luận tại các forum,xét về bản chất sự việc,còn tệ hơn nhiều so với chị nhà.Đơn cử như forum toibuon mà anh làm admin (do bạn trai nào ở trên cung cấp link),không thiếu những lời nói xấu chị nhà từ những "member" để chia sẻ với admin.Thậm chí có "mem" còn khẳng định tận mắt trông thấy chị nhà bước ra từ khách sạn với 1 người đàn ông khác.Sao có sự tình cờ hay thế nhỉ?

Các bác ở đây cho em can,chuyện khúc mắc vợ chồng người khác,các bác không thể biết tường tận thì đừng chia sẻ bên này rồi quay sang chê bai bên kia.Làm thế kì quá.Cứ 1 ông hô khẩu hiệu là cả hội nhao nhao hùa theo,cứ vậy hoài,sao khá nổi?Một tấm ảnh đẹp,không có nghĩa là người chụp ra tấm ảnh đó có nhân cách đẹp.Trong xã hội không hiếm những người đối đãi với bạn bè thì tốt nhưng với gia đình lại trái ngược.Em hỏi các bác trai ở đây 1 câu nhe.Giả sử các bác không biết gì về nhiếp ảnh nhưng lại có các bà xã chơi ảnh,biết chụp ảnh.Các bác có cảm giác thế nào nếu như bà xã các bác hay dẫn các người mẫu nam ngon lành,chắc nịch vô phòng để chụp ảnh nude?Các bác có cảm giác thế nào nếu như bà xã các bác chỉ lo giao lưu và chụp hình chân dung các em trai xinh đẹp,còn hình chụp các bác thì chẳng có tấm nào ra hồn?

Đa phần member của vnphoto là đàn ông trưởng thành,đừng để vì topic này mà cánh phụ nữ đánh giá chung đàn ông ở vnphoto là "không đẹp"
    Chắc bác biết rỏ lắm hay sao mà phát biều như vậy ? nhìn số lượng bài viết cũng có thể đoán được phần nào nick này là của ai.

Anh Phước,lẽ thường xấu che tốt khoe,chuyện không vui của vợ chồng anh,chị nhà đưa lên mặt báo,theo cách nói của 1 số bác ở đây,"nhằm đánh bóng bản thân chị ấy",là đã không hay.Thế nhưng cách của anh khéo léo tranh thủ dư luận tại các forum,xét về bản chất sự việc,còn tệ hơn nhiều so với chị nhà.Đơn cử như forum toibuon mà anh làm admin (do bạn trai nào ở trên cung cấp link),không thiếu những lời nói xấu chị nhà từ những "member" để chia sẻ với admin.Thậm chí có "mem" còn khẳng định tận mắt trông thấy chị nhà bước ra từ khách sạn với 1 người đàn ông khác.Sao có sự tình cờ hay thế nhỉ?

Các bác ở đây cho em can,chuyện khúc mắc vợ chồng người khác,các bác không thể biết tường tận thì đừng chia sẻ bên này rồi quay sang chê bai bên kia.Làm thế kì quá.Cứ 1 ông hô khẩu hiệu là cả hội nhao nhao hùa theo,cứ vậy hoài,sao khá nổi?Một tấm ảnh đẹp,không có nghĩa là người chụp ra tấm ảnh đó có nhân cách đẹp.Trong xã hội không hiếm những người đối đãi với bạn bè thì tốt nhưng với gia đình lại trái ngược.Em hỏi các bác trai ở đây 1 câu nhe.Giả sử các bác không biết gì về nhiếp ảnh nhưng lại có các bà xã chơi ảnh,biết chụp ảnh.Các bác có cảm giác thế nào nếu như bà xã các bác hay dẫn các người mẫu nam ngon lành,chắc nịch vô phòng để chụp ảnh nude?Các bác có cảm giác thế nào nếu như bà xã các bác chỉ lo giao lưu và chụp hình chân dung các em trai xinh đẹp,còn hình chụp các bác thì chẳng có tấm nào ra hồn?

Đa phần member của vnphoto là đàn ông trưởng thành,đừng để vì topic này mà cánh phụ nữ đánh giá chung đàn ông ở vnphoto là "không đẹp"
    Bác này với nick vào đây ngày 10-05-2008.và viết được 2 bài.
    EM đọc sơ là đoán ra được là của ai rồi.
    Được sửa bởi B.A.B.O lúc 02:52 AM ngày 11-05-2008

Trước tiên cho phép tôi được gởi lời cám ơn đến apham đã chia sẻ sự việc của tôi bằng cách gởi thông tin này lên diễn đàn vnphoto.net
    và xin được cám ơn tất cả mọi người đã cảm thông , chia sẻ , đông viên , góp ý để tôi vững tin cho những gì sẽ xãy ra sắp tới ....
    Anh Phước,...cách của anh khéo léo tranh thủ dư luận tại các forum,xét về bản chất sự việc,còn tệ hơn nhiều so với chị nhà.Đơn cử như forum toibuon mà anh làm admin (do bạn trai nào ở trên cung cấp link),không thiếu những lời nói xấu chị nhà từ những "member" để chia sẻ với admin.Thậm chí có "mem" còn khẳng định tận mắt trông thấy chị nhà bước ra từ khách sạn với 1 người đàn ông khác.Sao có sự tình cờ hay thế nhỉ?
    ...."
    Tôi tự hỏi rằng có cần phải giải thích cho anh Mr LEE những quyết đoán của anh không??? Tôi trả lời là không cần !!!!

Hành trình đi đòi lại danh dự cho tôi , cho Cha Mẹ tôi. cho công ty KIẾN VÀNG của tôi , chắc chắn rằng tôi không cần phải dùng đến cái chiêu bỉ ổi như anh Mr LEE nói trên..... tôi tin vào luật pháp và những bằng chứng để thắng KIỆN TỜ BÁO TIẾP THỊ & GIA ĐÌNH .

Và tôi sẽ không phụ lòng tin của tất cả anh em bạn bè trong diễn đàn này.
    Dù gì bài học của tôi cũng góp phần hâm nóng thêm hạnh phúc của mọi người.

Yester-me : Nguyễn Vũ Phước.
    Được sửa bởi yester-me lúc 02:36 AM ngày 11-05-2008
    YESTERDAY WAS ALWAYS THE BEST DAY

Hôm nay mới đọc được topic này, thành thật chia buồn với bác Phước. Vụ này biết lâu rồi, nhưng ko ngờ nó dai dẳng đến thế.
    À, hôm rồi gặp anh trong cửa hàng Hoàn Long đi mua máy nghe nhạc cho con ngày sinh nhật. Đúng là làm cha quá cực mà, hihihi
    Xem chuyện người nghĩ đến chuyện mình. Ngày xưa, em và vợ cũng ly dị nhau và em bị đưa lên báo Phụ Nữ TP, trang đầu nhé! (tuy mình trong ngành, thế mới đau).
    Vì vụ đó mà công việc bị rối tung lên, xuống dốc thảm hại.
    Nhưng em cũng có giải pháp, giờ thì ổn lại rồi. Hihihi
    Nhắn tin: phụ nữ thời hiện đại rất thông minh và ...
    Được sửa bởi ducala_nguyen lúc 07:37 AM ngày 11-05-2008

Em ở tận HN, cũng không biết bác Phước bao giờ.
    Đọc bài này xong rất chia sẻ với bác Phước, đúng là báo chí ở mình chất lượng tồi quá.

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post

+ Trong con mắt của em nhìn, áp dụng vào luật pháp common law, em thấy việc đàn ông mất nhà + hơn nữa (như Netwalker đã nói trong trang 3) là việc bình thường. Có thể luật vn khác và quan điểm ở vn về vấn đề này khác thì em không biết.

+ Sau một cuộc ly dị mà có con cái, hầu như các trường hợp sau đây sẽ xảy ra:

++ con vợ giữ chồng muốn đến (visits) phải đến đúng giờ và ngày theo phán quyết không phải muốn là đến vô tư trừ phi vợ cho phép (exceptions) <= khoản này hầu như không áp dụng ở VN
    ++ nhà cho vợ (matrimonial house) <= depend, nếu vợ lấy nhà thì chồng lấy tài sản khác giá trị tương đương theo nguyên tắc "chia đôi"
    ++ xe hơi cho vợ <= cũng giống như chia nhà
    ++ tài sản còn lại chia 2
    ++ chồng phải trả tiền nuôi con hàng tháng child maintenance
    ++ chồng phải trả tiền nuôi vợ hàng tháng spousal maintenance <= không bắt buộc, nếu có thì chỉ là trợ cấp x% thôi...
    .
    Bác Nikonian phân tích khá chi tiết. Em chỉ xin đính chính một chút: Luật ở VN mình không theo common law mà nó giống civil law của Pháp. Phần phân chia tài sản ở VN nó không có quá nhiều thiên vị cho người phụ nữ và những đứa con như vậy... Trong trường hợp các bên không thể tự thỏa thuận thì phần nhiều dựa trên nguyên tắc chung là "chia đôi" và có cân nhắc tới việc đảm bảo quyền lợi cho phụ nữ và trẻ em (đảm bảo thế nào thì ra tòa bác ạ ).

Em nghĩ trong trường hợp này mình không thể bàn luận nhiều vì chúng ta không biết tổng tài sản chung của bác Phước với bà Thủy là những gì, và Thủy được nhận những gì (ngoài căn nhà). Nhưng em mạnh dạn đoán bừa một chút là bác Phước đã nhân nhượng bà Thủy khá nhiều, chấp nhận nhường toàn quyền sở hữu ngôi nhà để giữ lại Kiến Vàng, tránh cho nhân viên KV khỏi phải nghe "cải lương" suốt ngày mất năng suất lao động...

...Một cách khác là dùng hợp đồng tiền hôn nhân pre-nuptial agreement.
    Luật VN mình không (chưa) công nhận hợp đồng tiền hôn nhân bác ạ *_* Tài sản làm ra trong thời kỳ hôn nhân và/hoặc tài sản đứng tên cả vợ-chồng được coi là tài sản chung vợ chồng, là đối tượng phân chia (chia đôi)... Chính vì thế ở VN đã có nhiều trường hợp vợ(/chồng) sau thời gian ngắn kết hôn, sang tên tài sản chung (thường là bất động sản) rồi lôi nhau ra tòa để "chia tài sản chung"

P/s: em không nghiên cứu kỹ về mảng hôn nhân gia đình nên vẫn có thể thiếu sót, không chính xác, nhận xét chỉ mang tính tham khảo
    Được sửa bởi darkxt lúc 08:50 AM ngày 11-05-2008

Chúc anh Phước sớm vượt qua chuyện này.
    Canon 5D with EF 24-70 f2.8 L; EF 70-200 f2.8 L IS and 580ex

ông bà mình nói tiền đi liền với bạc đúng là không sai.
    Tôi ước ai cũng có Leica để chụp!

Cứ 1 ông hô khẩu hiệu là cả hội nhao nhao hùa theo,cứ vậy hoài,sao khá nổi?
    Bác này ăn nói hồ đồ và võ đoán quá. Ai cho phép bác đứng trên mọi người mà xét đoán về người khác như vậy??? Bác nghĩ mọi người khác chỉ biết có "hùa theo" mà không suy xét, không có ý kiến của mình, thậm chí (đối với nhiều người) không biết rõ người trong đời mà mình lên tiếng ủng hộ chăng? Nếu bác YM trong đời nhân cách không ra gì thì làm sao lại có nhiều người chia sẻ với bác ấy cả trên các diễn đàn vậy.
    Em hỏi các bác trai ở đây 1 câu nhe.Giả sử các bác không biết gì về nhiếp ảnh nhưng lại có các bà xã chơi ảnh,biết chụp ảnh.Các bác có cảm giác thế nào nếu như bà xã các bác hay dẫn các người mẫu nam ngon lành,chắc nịch vô phòng để chụp ảnh nude?Các bác có cảm giác thế nào nếu như bà xã các bác chỉ lo giao lưu và chụp hình chân dung các em trai xinh đẹp,còn hình chụp các bác thì chẳng có tấm nào ra hồn?
    Đọc thế này thì chắc bác thuộc phái nữ. Xin giải thích với bác một điều thế này. Chụp ảnh không chỉ có mỗi chụp ảnh khỏa thân, bác ạ. Các bà vợ thông minh chẳng ai lại đi ghen với một cô bé hái chè trên nương, hay một chị phụ nữ cấy lúa, v.v.. chẳng hạn. Còn với chụp ảnh khỏa thân (ảnh nude) thì phần nhiều không chỉ có riêng hai người chụp ảnh và mẫu. Thậm chí nếu chỉ có hai người, thì cái chuyện ngoài chụp ảnh kia cũng không dễ xảy ra quá thế đâu, chị ạ. Nếu đã muốn là người chụp ảnh thì phải cố gắng lấn át cái phần "con" trong bản thân mình.
    Còn ảnh người nhà không đẹp ư? Bản thân tôi chưa chụp được cái ảnh ra hồn nào cho người nhà mình. Nếu họ mà còn tỏ ra "cành cao" với tay máy nhà nữa thì ... Đó là từ phía bản thân người chụp ảnh. Còn đánh giá xấu, đẹp từ phía khác ...
    Nhưng bản chất sẽ khác nhiều nếu sự việc là người phụ nữ váo khách sạn (chắc không phải để là chụp ảnh) với người đàn ông khác không phải chồng mình, chị nhỉ?
    Lại hồ đồ nữa rồi. Ngoài chuyện của anh YM mà chưa chắc anh ấy đã có lỗi gì (hạ hồi, tòa án sẽ phân giải đúng sai cái chuyện đưa lên mặt báo này), chúng tôi - cứ cho là một nửa của mười mấy ngàn member đi - làm cái gì xấu để là "không đẹp"?? Chị liệu có đủ tư cách đại diện cho "cánh phụ nữ" không ạ?
    Trong site này cũng có rất nhiều các tay máy nữ nữa đấy. Chưa kể ở ngoài đời ...
    Được sửa bởi uman lúc 03:27 PM ngày 11-05-2008
    Con nghệ thuật ngày càng chạy nhanh, càng đuổi lại càng hụt hơi.
    D300+17-55/2.8_105/2.8VR

Xin được chia sẻ với anh P. Mỗi việc "trắng tay với căn nhà mặt tiền" và mấy bức ảnh nội thất,...cũng đủ để dư luận biết một phần nào vấn đề rồi.
    Vững tin nhé anh P, anh em, ban bè luôn bên cạnh anh.
    Đàn bà ghê nhỉ! Nhưng "vỏ quýt dầy thì có móng tay nhọn".
    Good luck!

Trang 5 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng