Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 32

Chủ đề: Giọt nước rơi

Giọt nước rơi

Mình mới tập tọe món này được vài hôm, up lên mong học hỏi nhiều, chia sẽ kinh nghiệm nhiều :D

hình chụp đẹp nhưng sau này nên photoshop ít thoi

Quote Được gửi bởi vndtdd View Post
    hình chụp đẹp nhưng sau này nên photoshop ít thoi
    hehe, ý bác là ảnh ghép hay màu sắc ko thật thế?

Ảnh đẹp!
    Bác có pha thêm các chất để tăng độ nhớt của nước không? Và có dùng thiết bị kiểm soát thời gian kiểu Stopshot không ? Tks bác chia sẻ kinh nghiệm !

Quote Được gửi bởi FM3A View Post
    Ảnh đẹp!
    Bác có pha thêm các chất để tăng độ nhớt của nước không? Và có dùng thiết bị kiểm soát thời gian kiểu Stopshot không ? Tks bác chia sẻ kinh nghiệm !
    Mình có pha thêm bột để tăng độ nhớt, dùng bộ drop kit để kiểm soát giọt nước bác à :D, mình cũng mới tập điều khiển nên cũng mong học hỏi là chính :D
    Được sửa bởi romke lúc 10:03 PM ngày 03-06-2015

Quote Được gửi bởi romke View Post
    Bác mới tập mà có bộ hình như thế là quá đẹp, xin hỏi bác xài drops kit loại nào, giá bao nhiêu ? mình cũng thích thử nghiệm loại này vì nếu không có time machine là không bao giờ chụp được như vậy . Hình như bác timming cho 2,3 giọt đụng độ nhau ?, Cảm ơn bác đã chia sẻ , thêm nữa đi bác .

Quote Được gửi bởi quangvtt View Post
    Bác mới tập mà có bộ hình như thế là quá đẹp, xin hỏi bác xài drops kit loại nào, giá bao nhiêu ? mình cũng thích thử nghiệm loại này vì nếu không có time machine là không bao giờ chụp được như vậy . Hình như bác timming cho 2,3 giọt đụng độ nhau ?, Cảm ơn bác đã chia sẻ , thêm nữa đi bác .
    Cám ơn bác đã quan tâm, mình cũng mới lấy bộ drop kit này đc gần 1 tháng nên, đang thử các tư thế nhưng chưa ưng ý cho lắm, thể loại này ở nước ngoài chơi nhiều rồi, ở vn ít người dùng món này nên cũng hơi khó để học hỏi vì ít hướng dẫn cũng như cách pha chế dung dịch nước, nguyên liệu hòa chế, các van nước,.. đa dạng chưa có để thử nghiệm hết đc :D. Drop kit thì ngoài Time Machine Bmumford, StopShot,SplashArt Kit, còn có nhiều loại lắm, mình dùng bộ WDK, mình thấy có bộ Hiviz giá tầm 100 usd cũng rẻ nếu ai muốn thử. Mình sẽ ráng thử nghiệm tiếp có cái nào ưng ý thì sẽ post lên khoe hehe, hình trên là 3 giọt nước đụng nhau đó bác :D
    Được sửa bởi romke lúc 09:16 AM ngày 10-06-2015

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng