Trang 5 / 84 Đầu tiênĐầu tiên ... 345671555 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 832

Chủ đề: Góc ảnh Canon 50mm f/1.8 STM (Canon mới ra mắt)

Mình vừa nhờ người thân bên Mỹ order dùm một em trên trang B&H Photo Video. Mới đầu tính order trên Amazon mà thấy cái free ship trên đó phải mất cả tuần mới đến nơi nên lúc thấy bên BH cũng có free ship mà chỉ mất 3 ngày là tới nên order trên BH luôn. Tổng chi phí chỉ tốn đúng 125$ (do bang của người thân mình ko bị đánh thuế, keke)
    Nếu bạn nào muốn order trong nội địa Mỹ thì order của BH đi, free ship mà chỉ đúng 3 ngày là có hàng, họ còn cho mình cái mã số để check xem hàng mình đã đi tới đâu, rất là chuyên nghiệp ^_^
    Tuần sau người thân mình đem về sẽ test thử vài tấm, thấy dân Mỹ review trên Amazon toàn cho điểm tuyệt đối con lens này nên cũng nôn ngày em nó về đến tay ghê )

Quote Được gửi bởi Suney View Post
    Mình vừa nhờ người thân bên Mỹ order dùm một em trên trang B&H Photo Video. Mới đầu tính order trên Amazon mà thấy cái free ship trên đó phải mất cả tuần mới đến nơi nên lúc thấy bên BH cũng có free ship mà chỉ mất 3 ngày là tới nên order trên BH luôn. Tổng chi phí chỉ tốn đúng 125$ (do bang của người thân mình ko bị đánh thuế, keke)
    Nếu bạn nào muốn order trong nội địa Mỹ thì order của BH đi, free ship mà chỉ đúng 3 ngày là có hàng, họ còn cho mình cái mã số để check xem hàng mình đã đi tới đâu, rất là chuyên nghiệp ^_^
    Tuần sau người thân mình đem về sẽ test thử vài tấm, thấy dân Mỹ review trên Amazon toàn cho điểm tuyệt đối con lens này nên cũng nôn ngày em nó về đến tay ghê )
    thích quá bác nhỉ :( em cũng có người thân bên ấy nhưng họ không về Vn thường xuyên, nên không biết gửi hàng từ bên đó qua VN = đường bưu điện thì mất phí bao nhiêu bác nhỉ

Quote Được gửi bởi snicker740 View Post
    Ảnh nào hỏng (vì rung nhoè) mình xoá luôn ngay khi chụp, chỉ khoảng 3-4 tấm thôi. Còn tất cả ảnh đăng trên này là ảnh chụp được. Bạn có thể xem name file xem nó liên tục và ít ngắt quãng thì biết mình có lọc nhiều hay không.
    Mình chỉ cafe sáng 60p và test nhanh nên chưa có dk thử nhiều môi trường ánh sáng phức tạp. Tất cả ảnh là chụp cảnh, hoa nên để điểm focus ở trung tâm. Nếu thường xuyên chụp ảnh, để ý bố cục là có thể đoán được tác giả lấy điểm nào làm focus mà bạn.
    So với 50f1.8G gắn trên D800 của anh thò sao anh

Vài tấm chân dung, chụp với 6D. Nguyên gốc file raw, bỏ vô PTS xong save as JPEG, đánh giá cá nhân em là lens lấy nét êm, nhanh, vào nét ngay 1.8

Vì em chụp còn cùi nên bụp 10 dính 6 out 4.
    Hình em chụp test ợ:

f1.8
    IMG_2962 by King Stone, on Flickr

f1.8
    IMG_2953 by King Stone, on Flickr

f2.8
    IMG_2945 by King Stone, on Flickr

f2.8
    IMG_2939 by King Stone, on Flickr
    Được sửa bởi kingstone lúc 10:15 PM ngày 06-06-2015

Quote Được gửi bởi duytran177 View Post
    thích quá bác nhỉ :( em cũng có người thân bên ấy nhưng họ không về Vn thường xuyên, nên không biết gửi hàng từ bên đó qua VN = đường bưu điện thì mất phí bao nhiêu bác nhỉ
    Mình nghĩ nếu bạn gửi 1 cái từ Mỹ về VN thì chi phí sẽ khá cao, vì hải quan VN sẽ đánh thuế đối với hàng điện tử :(

@kingtone:nét nhỉ... cũng 1/9 1/10 so vơi 50 1.4

e đang lăn tăn con này w pancake 40 f2.8 k biết nên chọn e nào

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    @kingtone:nét nhỉ... cũng 1/9 1/10 so vơi 50 1.4
    Đúng rồi a, rất nét, lấy nét nhanh. Có điều boke em chưa ưng lắm, bảo là 7 lá nhưng sao mấy tấm này ko đc tròn. Quay tay thì ra tròn queo.

Rốt cuộc giờ ko biết con nên lên 35art ko )

Quote Được gửi bởi kingstone View Post
    Đúng rồi a, rất nét, lấy nét nhanh. Có điều boke em chưa ưng lắm, bảo là 7 lá nhưng sao mấy tấm này ko đc tròn. Quay tay thì ra tròn queo.

Rốt cuộc giờ ko biết con nên lên 35art ko )
    ngon bổ rẻ thế bác giữ lại mà dùng... :-) tiêu cự 50mm chụp portrait không là quá đẹp... còn all in one thì 35mm

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    ngon bổ rẻ thế bác giữ lại mà dùng... :-) tiêu cự 50mm chụp portrait không là quá đẹp... còn all in one thì 35mm
    đâu, con này của ông bạn hôm đi chụp mượn gắn thử thôi :D

Nói vậy chứ 35art phải lên rồi :D

Trang 5 / 84 Đầu tiênĐầu tiên ... 345671555 ... Cuối cùngCuối cùng