Trang 7 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 73

Chủ đề: Góc Canon 5Ds/5DsR 50.6MPX

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Còn 6D cùi bắp của em thì sao ạ :X

crop 100%

Xe Mercedes S550 và Toyota Camry cũng đều chạy từ A đến B như nhau. Nhưng có nhiều thứ khác làm nên 1 cái máy đắt tiền chứ khách hàng không ai dại mà đi mua cái máy mắc tiền nhưng dở đâu Peter.

Anyway, hình của Peter đúng là dìm hàng máy DSLR đó nha.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    nếu lên 1dx để được chụp đẹp là em lên liền... nhưng xem ảnh Nguyen Tri Duc, anh chauwestco, anh nikon8666 thì em thấy mình phải cố gắng học hỏi nhiều hơn chư ko dám khoe khoang tung hô những gì mình có ;-)
    Tất nhiên đây là sân chơi chung nên ko có người chê, đóng góp ý kiến thì mình cũng không có gì để học hỏi cả
    Nhìn hình không học được gì đâu Peter ơi. Cứ mạnh dạn mua 1DX chụp hoa lá cành cho nó sang. Chứ nhìn và nói thì dễ lắm. Cứ mạnh dạn tung hô những hình ảnh của mình và chấp nhận ý kiến đóng góp để chụp đẹp hơn.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Em xin góp 1 tấm ảnh gốc của 5Ds

Tamron SP 35mm f/1.8 Di VC USD by Thiên Thạch, trên Flickr
    Architectural Photography
    Gallery: flickr.com/photos/thienthach
    Portfolio: thienthach.smugmug.com

Vì một lý do khách quan mà tui chuyển từ 5D3 sang 5DSr nhưng hơi thất vọng, không biết tại mình set chưa đúng hay còn vì lí do nào khác ?? Set cùng một chế độ mà 5D3 ra ảnh nét mượt mà ( chân dung ) trong khi đó 5DSr ra ảnh noise khủng luôn dù rằng đang để ở chế độ Fine Detail ....

Quote Được gửi bởi Tuan Hoang View Post
    Vì một lý do khách quan mà tui chuyển từ 5D3 sang 5DSr nhưng hơi thất vọng, không biết tại mình set chưa đúng hay còn vì lí do nào khác ?? Set cùng một chế độ mà 5D3 ra ảnh nét mượt mà ( chân dung ) trong khi đó 5DSr ra ảnh noise khủng luôn dù rằng đang để ở chế độ Fine Detail ....

Anh Tuan Hoang, vì 5DsR có phân giải rất cao cho nên việc khử noise kém hơn 5D3 là chắc chắn. Ngoài ra DR theo công bố của DxO có vẻ cao hơn 5D3 nhưng thực tế trải nghiệm của TThach thì thấy không hơn, thậm chí kém. Độ sạch của vùng tối khi kéo lên cũng bị noise.

Điều duy nhất 5DsR là được là độ chi tiết, rất chi tiết, sắc nét từng chi tiết và vượt trội. Và dành cho các NAG hầu như chỉ chụp ở ISO thấp. Nếu anh hay chụp chân dung hoặc hay chụp đa mục đích thì sắp sửa 5D mark VI ra mắt sẽ không làm anh thất vọng.
    Architectural Photography
    Gallery: flickr.com/photos/thienthach
    Portfolio: thienthach.smugmug.com

Quote Được gửi bởi hungnguyen88 View Post
    Mơ ước chỉ là mơ ước.
    cũng là mơ ước của em! ^^

Thanks bác chủ trước.

Rất vô tình đọc được thread của bác chủ. Bác làm mình quá phân vân

Thời điểm này, 5D MK4 đã ra mà hình như 5D MK4 giá lại cao hơn 5DSR hàng cũ. Dĩ nhiên nó là khập khiển mới và hàng cũ nhưng Body Canon thì độ bền nó tốt như thế nào rồi

Xét nhiều phương diện: Canon 5D MK4 có vẻ thắng thế với độ phân giải 30M, thêm Wifi chuyển (Cái này mình thích lâu rồi), độ khử noise, touch screen,...

Tuy nhiên, có một khía cạnh mà anh chủ thread nói rất đáng quan tâm: những Nhiếp ảnh chuyên nghiệp thường Set up ánh sáng đầy đủ và chụp Iso thấp. Và cũng nói thêm, khi cầm dòng máy này Canon 5DSR nó khác biệt so với các dòng 5D còn lại, và với độ phân giải cao như vậy thì có vẻ là một bài toán rất đáng xem xét nếu nói đến Vòng xoay ra sản phẩm mới như hiện tại - Từ canon 5D MK2 đến Mk4 chỉ nâng lên 10M thành khoản 30M, Nikon thì có 810D hình như là 36M.

Sau khi xem qua ảnh của anh chủ thớt thì phải nói bị thu phục hoàn toàn về độ chi tiết ảnh của em 5 DSR này

Cái phân vân của mình là như thế. DO đây là số tiền khá, nhưng nếu chụp và kiếm tiền từ nghề ảnh thì quá xứng đáng để xem xét

P/s: dĩ nhiên nhiều vấn đề do kiến thức hạn hẹp, nên ko biết để bàn

Thanks
    Hùng Nguyễn Photo
    Mobile: 0937 067804
    YM: canhhac.photo

Thông tin thêm về một số nhận xét cá nhân sau khi dùng em nó cho 3 job Studio:
    A. Ban đầu lúc Hand Held (Không có tripod) : Dễ thất vọng do hình em nó ra không được nét, điều này cũng dễ hiểu nếu nhìn vào con số 50MP của em nó.
    B. Với Tripod thì: Tuyệt vời
    C. Có thể thấy, với Canon 5DsR, Hùng có thể khai thác tối đa các lense , hay nói cách khác là 5DsR giúp tăng hiệu suất lense, cụ thể là Sigma 24-70 HSM của Hùng. Như hình trong bài, bạn có thể thấy độ nét của hình khi Crop 100% thật sự quá ấn tượng, có cảm giác như dùng lense Macro 100L nhể

D. Về build: thì em nó cũng nhỏ nhẹ, đáng yêu, khi gắn Grip Canon E-11 thì càng Kute hơn
    E. Chế độ Fine Detail rất đáng đồng tiền bát gạo
    Hùng Nguyễn Photo
    Mobile: 0937 067804
    YM: canhhac.photo

Giao lưu với các bác: bánh chưng + mf

5U0X2037-2 by Anh Tuan, trên Flickr

5DS file gốc JPEG bậc thang ạ :D

0A9A4370 by Vukhoa, on Flickr
    Đời là phù du

Trang 7 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 Cuối cùngCuối cùng