Trang 3 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 73

Chủ đề: Góc Canon 5Ds/5DsR 50.6MPX

Các bác cho hỏi chụp ở để chế độ crop 1.3 hoặc 1.6, diện tích của hình các bác nhìn trong ống ngắm có bị nhỏ hơn so với trường hợp không để crop hay không?

Quote Được gửi bởi xuanchung83 View Post
    Các bác cho hỏi chụp ở để chế độ crop 1.3 hoặc 1.6, diện tích của hình các bác nhìn trong ống ngắm có bị nhỏ hơn so với trường hợp không để crop hay không?

Thật ra TThach không chụp crop mode nhưng khi chọn crop mode thì chẳng có cái gì thay đổi cả, trên viewfinder sẽ thêm cho chúng ta cái hình chữ nhật viền mỏng màu đen để chúng ta hiểu là đang ở crop mode. và frame sẽ ra như vậy.
    Architectural Photography
    Gallery: flickr.com/photos/thienthach
    Portfolio: thienthach.smugmug.com

Quote Được gửi bởi thaison_photo View Post
    Sorry các bác lâu lâu em khùng tí, bị lầm hotshoe là flash, bị điên cmnr =))
    flash đâu bác? làm gì có cái flash nào nhỉ
    cầm DSLR FullFrame với đầu Lờ nhưng chụp vẫn gà..

Quote Được gửi bởi TThach View Post
    Vụ đó không có đâu bác ạ. Em nghiên cứu khá kĩ 5DsR, không thấy có vụ đóng mở filter mà bác nói. 5DsR thực chất cũng không phải là loại bỏ low pass filter, mà họ làm cách nó đó loại bỏ quá trình khử moire nhờ một lớp filter được thêm vào, cái này là chuyên viên kĩ thuật chia sẻ với em.
    Nó giống pemtax k3 hơn là d800e

Quote Được gửi bởi J-Nikonian View Post
    Nó giống pemtax k3 hơn là d800e
    TThach cũng không rõ lắm về Pentax K3 cũng như D800E. TThach cũng mấy lần định đổi qua D800 để xài với 14-24 nhưng rồi lại tiếc, ở lại vì sớm muộn cũng đầu tư TS17.

Dưới đây là TS17 với 5DsR

Bac Trach Cathedral - Tien Hai - Thai Binh by Thiên Thạch, trên Flickr

Không thấy mọi người tò mò về khử noise như các body khác nhỉ? hihi

Quote Được gửi bởi lightmatters View Post
    Thanks bác, ở VN chắc chưa có nhiều người dùng con này, chắc bác sẽ post một mình dài dài :-)
    Trước đây, mỗi khi có máy mới, em hay thấy bác digan có hàng liền. Lần này thì im ắng quá.
    Ô Mai Gát

Không thấy mọi người tò mò về khử noise như các body khác nhỉ? hihi
    Bác có thể cho biết dung lượng của file RAW chụp từ máy này là bao nhiêu hay không? Nếu có thể cho phép download về được thì tốt.
    Cám ơn bác!

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    Trước đây, mỗi khi có máy mới, em hay thấy bác digan có hàng liền. Lần này thì im ắng quá.
    Em có nghe danh bác Digan, nhưng bác ấy bên Nikon. Hàng khủng Canon thường là các bác nguoi ko co may và bác Trandungz trên tay đầu tiên. Nhưng có vẻ với nhiếp ảnh mà hai bác ấy theo đuổi thì 1Dx và 5DIII đã đáp ứng quá tốt nên các bác ấy chưa có kế hoạch thay máy.

Quote Được gửi bởi danca View Post
    Bác có thể cho biết dung lượng của file RAW chụp từ máy này là bao nhiêu hay không? Nếu có thể cho phép download về được thì tốt.
    Cám ơn bác!

RAW thấp nhất khoảng 50mb và cao nhất khoảng 85mb. Trung bình em chụp RAW khoảng 65~70mb. Jpg tầm 20~30mb.

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    Anh em bên đây cũng đã ngắm nghía và cuối cùng không ai muốn mua hết. Giá không đến nỗi mắc, nhưng không đáng vì ai cũng có 5D Mark III rồi. Và đối với tụi mình thì cái 50MP không cần thiết. Nên thôi, cả đám chờ 5D Mark IV.

11-24 thì có người sở hữu lâu rồi.

Cái 5DSr này chắc thích hợp hơn cho những người làm nghề quảng cáo mà cần in khổ to như banner. Hoặc chỉ chụp toàn phong cảnh thôi.

Nhưng, bài viết này của bạn TThach rất bổ ích, để mọi người biết thêm về cái máy này. Biết đâu mình hứng lên thì mua cho vui. Cám ơn TThach đã bỏ thời giờ làm cái review này.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Không đâu bác. Máy và lens rất nặng, cầm rất đầm tay, TThach có chụp handheld tương đối nhiều. Đương nhiên là chụp tốc chậm thì vẫn bị rung như bình thường, chứ không có biểu hiện soft.

Có nhiều hình lắm nhưng TThach chưa kịp up lên flickr, bác xem tạm tấm này handheld với 135f2 Samyang.

Ơ đi Thái vẫn được cầm em này ah, sướng nhỉ :(

Trang 3 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng