Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Xin nhờ mấy bác tư vấn cho em, hoang mang quá rồi ạ

Xin nhờ mấy bác tư vấn cho em, hoang mang quá rồi ạ

Như tiêu đề, em chơi dslr cũng lâu rồi, hiện đang cầm bộ
    70D + 24-105 F4L cũng khá hài lòng mà vẫn không có đạt được cái độ "ít noise" em muốn hhic, nên em muốn đầu tư tầm 20tr thêm vào cho combo này.
    1. Lên Body 6D, nghe bảo là công nghệ mới mà mình thấy cũng ko ăn thua gì 70D ngoại trừ cái là FF.
    2. Được bác ở tiệm kia tư vấn lên 5DII, bảo là chất ảnh ngon hơn 6D.
    3. Em thì muốn lên cây Sony A7+ 24-70 F4. Thực ra là thích A7 MkII hơn mà không đủ tiền rồi.
    Xin anh em hãy tư vân thêm chút ít cho em, cám ơn anh em rất nhiều.

nếu bác ko thích noise thì mua vài cái flash rời rồi cho iso thấp là được
    không khuyến khích lên fullframe khi mà bác ko biết fullframe có gì ngon hơn crop
    cầm DSLR FullFrame với đầu Lờ nhưng chụp vẫn gà..

Bác lại chơi kiểu cho ảnh lên máy tính rồi zoom tẹt ga nên mới thấy noise chứ 70D khử noise khá tốt rồi. 6D thì khử noise lại càng khiếp, hơn 70D rất nhiều ở cái đoạn khử nhiễu. 5DII khử noise ko bằng 6D đâu nhé. Em cầm 7D thấy mọi người kêu noise ngay ở iso thấp mà em thấy đẩy lên 3200 ảnh vẫn tốt chán. Bác mua màn hình máy tính retina đi, cho ảnh lên xem nét căng mà trong suốt ngay. Đưa ảnh lên màn hình rởm nhìn ảnh từ 5DIII vẫn thấy noise như thường. Nếu bác bảo ff mà vẫn chưa thấy đáp ứng được nhu cầu của bác thì bác chơi hẳn medium format, large format đi.
    Nếu từ 70D chuyển sang A7II thì cẩn thận thất vọng với AF của nó nhé.

Quote Được gửi bởi lucifer208 View Post
    70D + 24-105 F4L cũng khá hài lòng mà vẫn không có đạt được cái độ "ít noise" em muốn hhic, nên em muốn đầu tư tầm 20tr thêm vào cho combo này.
    1. Lên Body 6D, nghe bảo là công nghệ mới mà mình thấy cũng ko ăn thua gì 70D ngoại trừ cái là FF.
    3. Em thì muốn lên cây Sony A7+ 24-70 F4. Thực ra là thích A7 MkII hơn mà không đủ tiền rồi.
    6D mà chê noise thì đừng xuống/lên 5D2, 5D3 hay đào tẩu qua A7 :D

Thế qua a7s đi )))) noise niếc sợ hết

Quote Được gửi bởi lucifer208 View Post
    Cho em hỏi là yêu cầu của bác là như thế nào? 6D với 70D cho 2 phân khúc hoàn toàn khác nhau, không thể so sánh với nhau được. Bác cần chụp nhanh, chụp thể thao, cần nhiều điểm focus thì 70D có lợi thế hơn so với 6D vì hệ thống AF của nó. Còn độ chính xác Focus thì 70D thua nhé, độ mịn của ảnh, bokeh, độ mượt, màu sắc và xử lý hậu kì thì 70D làm rất cực, không thể nào bằng 6D nhé.
    nếu cần ảnh sạch, ít nhiễu thì lên FF như 6D là tốt nhất, đáp ứng nhu cầu ngon bổ rẻ. 5D II giờ tút tát, quay phim bét nhè đủ kiểu nên có kinh nghiệm kiểm tra máy hãy mua hay mua của người quen cho vững cái tâm. Còn bác muốn hoàn hảo thì 5D III.
    Chụp người, chân dung nhiều thì cứ Canon mà táng cho chắc bác nhé.
    Có bác nói mua vài cái flash chụp ở iso thấp thì phải coi lại xem trình kiểm soát ánh sáng đèn flash tới đâu đã rồi hãy tư vấn. Có những nơi không cho các bác xài flash thì bác làm sao?
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

không muốn đầu tư quá nhiều cho máy ảnh, mà khử noise tốt , hiệu năng cao, nếu DSLR thì bạn nên qua pentax , mrl thì sony nex và fuji X, đảm bảo khử noise Thật tuyệt vời :v

Nói chung là mình cần cái ảnh trong sạch, ít noise vì mình hay chụp chân dung, nhiều lúc chụp ở một số nới không cho sài flash các bác ạ... chứ nói như mấy bác bạ đâu quăng mẹ cái flash vào cho rồi. Người ta hỏi để có câu trả lời chứ ko phải nhận chửi, Còn bác nào chê cái màn hình mình thì con 4K mình chấp các thể loại Retina nhé.
    Còn bạn nào bảo mình ko muốn đầu tư thì chịu thua, đã bảo muốn bơm thêm 20 chai mà vẫn còn gọi là " không muốn đầu tư " thì chăc là bán nhà bán xe mới gọi là " múôn đầu tư " và thậm chí đã đề cập A7 của SONY vào luôn...
    Chung qui Cám ơn bác này hì hì
    Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Cho em hỏi là yêu cầu của bác là như thế nào? 6D với 70D cho 2 phân khúc hoàn toàn khác nhau, không thể so sánh với nhau được. Bác cần chụp nhanh, chụp thể thao, cần nhiều điểm focus thì 70D có lợi thế hơn so với 6D vì hệ thống AF của nó. Còn độ chính xác Focus thì 70D thua nhé, độ mịn của ảnh, bokeh, độ mượt, màu sắc và xử lý hậu kì thì 70D làm rất cực, không thể nào bằng 6D nhé.
    nếu cần ảnh sạch, ít nhiễu thì lên FF như 6D là tốt nhất, đáp ứng nhu cầu ngon bổ rẻ. 5D II giờ tút tát, quay phim bét nhè đủ kiểu nên có kinh nghiệm kiểm tra máy hãy mua hay mua của người quen cho vững cái tâm. Còn bác muốn hoàn hảo thì 5D III.
    Có bác nói mua vài cái flash chụp ở iso thấp thì phải coi lại xem trình kiểm soát ánh sáng đèn flash tới đâu đã rồi hãy tư vấn. Có những nơi không cho các bác xài flash thì bác làm sao?

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    hehe em là thèn năm ngoái hỏi bác cái flash mago ấy =))) dạo này bị cuồng flash bác ợ, vừa mới tậu thêm 2 em Canon 430EX II nữa =)))) nhưng bác nói quá chuẩn, kiểm soát ánh sáng flash ko dễ chút nào, với cả điều kiện dùng cũng hạn chế, ra công viên mà vác cái ô với đám flash có khi còn bị cảnh sát hỏi thăm =)) em cũng xài 6D, nhưng nói chung đẩy iso cao tầm 3200 thì tuy khá nuột ko noise nhưng màu sẽ bệt và ko đẹp nữa (em xài raw, jpg chỉ để M lúc xem load cho nhanh)
    bác chủ thớt thích chụp chân dung và ko muốn tháo lắp lens nhiều thì em khuyên chân thành là phang con 24 70 2.8 ấy, M2 càng tốt, ko cần chống rung đâu
    cầm DSLR FullFrame với đầu Lờ nhưng chụp vẫn gà..

http://www.dxomark.com/Reviews/Sony-...-at-lower-ISOs
    A7II chỉ hơn iso so với 6D có tí ti thôi. Bác muốn ảnh trong và nét thì hậu kỳ đi.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng