Trang 4 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 61

Chủ đề: Sự thật đằng sau cuộc chiến của 2 hội chụp ảnh chim ở VN

Quote Được gửi bởi canhhac.photo View Post
    To Quyen và ai đó
    Đồng ý với Bác ThuyTram_Dep, cả hai hội dẹp mẹ những chuyện vớ vẩn này đi, dẹp mẹ luôn cái hội chụp Hôi lông đó đê.

Chụp làm éo gì, tối ngày hành hạ chim mà cũng khoe lên đây.
    Topic thấy nó vớ vẩn quá.
    Tôi tán với mấy bác dòng này thôi
    Đây là box tán gẫu, thích thì vào tám kg thích đi ra kg sao, kg ai mời cũng kg ai ép ... bác và bác ThuyTram_Dep cmt như đây là sân nhà của mình? còn nữa ... ngôn ngữ cmt cho thấy tư cách và trình độ văn hóa của các bác đấy!

Xin lỗi quý vị vì tôi quá bận trong việc chụp ảnh sự kiện văn nghệ từ thiện ở phòng trà Đồng Dao do ca-sĩ Nhật-Hạ dành cho trẻ em ung thư . và làm ảnh trong 2 ngày vừa qua ..giờ vẫn còn bận rộn .. nay .tranh thủ trả lời .

Xin xem tạm lời giải tại đậy ạ ... Cám ơn Quyenkh và tất cả mọi anh chị em .

https://www.facebook.com/tang.a.pau

Sự mạ lỵ đến cùng cực của sự mạ lị trên STT của anh Duy My

[IMG][/IMG]

Xin lỗi lần nữa vì quá chậm trễ .. tôi sẽ trả lời từng vấn đề mà anh Quyen KH nêu trong bài cho khỏi lộn xộn trong ngày sắp tới .
    Được sửa bởi gatgu lúc 05:19 PM ngày 29-05-2015
    Fone : 0903710725

Xin lỗi pót nhầm đường link ... Xin quý vị chờ trong giây lát

Và sự tiếp nối vô trách nhiệm của anh quyenKH

[IMG][/IMG]

Ảnh tôi chụp đằng sau luôn có 1 chuỗi chuyện kể về 1 sự kiện , một tập tính loài ... Chụp có mục tiêu sử dụng ảnh rõ ràng .
    Tất cả ảnh của tôi đều hữu dụng cho cộng đồng .
    Đây là loạt ảnh được dùng để xây-dựng bích chương áp-phích cho việc giáo-dục cộng đồng .

Động tác hướng dẫn thực -hành của giám đốc vườn Quốc gia Tràm Chim ( tay đeo cà rá hột xoàn là GD . Vườn QG Nguyễn Văn Hùng )

[IMG][/IMG]

Kẹp đúng kĩ thuật cứu hộ

[IMG][/IMG]

Ngón kẹp sai kĩ thuật của kiểm lâm viên ( ngón trỏ bị mất 1 lóng )

[IMG][/IMG]

Những tấm ảnh khác tôi sẽ giải-thích cặn kẽ và manh hết câu chuyện cảm động về những chú chim tôi đã chụp sau khi tôi tìm ra folder của những tấm ảnh đó __ ... đồng thời với sự ích lợi cho giáo-dục cộng-đồng khi dùng những tấm này này cho từng mục-đích xây-dựng áp-phích , bích chương cho các tổ chứ bảo-vệ thiên-nhiên

Notes : Ảnh save as còn giữ exif ngày thày giờ chụp với cùng thiết bị
    Được sửa bởi gatgu lúc 08:12 PM ngày 29-05-2015
    Fone : 0903710725

Quote Được gửi bởi quyenkh View Post
    Đây là box tán gẫu, thích thì vào tám kg thích đi ra kg sao, kg ai mời cũng kg ai ép ... bác và bác ThuyTram_Dep cmt như đây là sân nhà của mình? còn nữa ... ngôn ngữ cmt cho thấy tư cách và trình độ văn hóa của các bác đấy!
    Không liên quan đến chim cò nhưng mấy hôm rày thấy cãi vã nhau như chim hót. Có vẻ bác chủ thớt là chủ xị của việc setup chim hay sao đó mà lập thêm một thớt cá nhân thấy chống chế, lèo lái qua chuyện khác như là tư thù cá nhân ? Mình thấy bác Tang A Pau nổi tiếng từ Bắc tới Nam, cả nhà đài đã từng đăng hình ảnh của bác ấy ! Không hiểu bác chủ có tư thù hay ghen tức với danh tiếng bác Tang A Pau hay không mà toàn lấy hình ảnh của bác ấy đăng lên đây, hổng lẽ bác chủ và bác Tang A Pau ngày xưa học chung rồi đã có mối tư thù từ xưa ??? Xin lỗi vì mình thấy tự nhiên topic này xuất hiện ngay sau vụ đấu tố chim cò ? Chủ thớt có phải ngày xưa học chung với anh Tang A Pau hay uẩn khúc tình cảm ra sao mà mình thấy toàn nhắc anh Tang A Pau không ???

Thắc mắc lắm ! Xin lời giải thích. Cám ơn.

Lâu lắm rồi box Tán Gẫu mới vui như dịp này, bình thường thì 1-2 ngày mới có 1 topic mới mà cũng chỉ vài post trả lời là xong, giờ toàn cao nhân vào chửi nhau loạn xạ :D.
    Đi chụp ảnh đời thường như em có phải khỏe không, vừa thư giãn tinh thần vừa không sợ bị kiện cáo :D
    Vi phạm: Chữ ký quảng cáo

Bác này quả ngược đời, người buộc tội phải chứng minh trước là người ấy có tội rồi người bị buộc tội mới chứng minh là mình vô tội sau, ... còn Tang A Pau là kẻ nhân danh bảo vệ thiên nhiên, bảo vệ chim muông để buộc tội người khác thì người ta cần chứng minh để mọi người thấy rõ rằng kẻ nhân danh đó kg có chút xứng đáng là vị sứ giả yêu thiên nhiên, yêu chim muông ... nói 1 đàng làm 1 nẽo thì nhân danh cái gì? và mục đích ra sao đã được chỉ rõ!
    Tôi nghĩ là trình đọc hiểu của bác có vấn đề.
    Cái topic kia người ta đã trưng rõ hình ảnh, chỉ đích danh mấy người đã setup chụp chim kiểu hành hạ ở cafe Đông Hồ, bác còn lu loa cái gì mà buộc tội với chứng mình ở đây? Người ta đã chứng minh, đã có bằng chứng rõ ràng rồi đó, sao ko đi mà chứng minh vô tội đi, tránh né dữ quá đó. Chắc chắn là có vấn đề thì mới tạo ra cái topic này, lèo lái câu chuyện, chĩa mũi dùi sang công kích cá nhân Tang A Pau thế này.

Hội khoe chim này hình như có bác tiền thân bên Tao Đàn tụ nghĩa hay sao ấy các bác ạ, nghe văn quen quen hehehe...
    Trước chụp gái láu cá bị ăn gạch mạnh quá vì tội già dê cụ xấu hổ quá giờ chuyển sang chim chóc vẫn ko từ bỏ được cái nết hứk hứk...
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

Quote Được gửi bởi gatgu View Post
    Xin lỗi pót nhầm đường link ... Xin quý vị chờ trong giây lát

Và sự tiếp nối vô trách nhiệm của anh quyenKH

[IMG][/IMG]

Ảnh tôi chụp đằng sau luôn có 1 chuỗi chuyện kể về 1 sự kiện , một tập tính loài ... Chụp có mục tiêu sử dụng ảnh rõ ràng .
    Tất cả ảnh của tôi đều hữu dụng cho cộng đồng .
    Đây là loạt ảnh được dùng để xây-dựng bích chương áp-phích cho việc giáo-dục cộng đồng .

Động tác hướng dẫn thực -hành của giám đốc vườn Quốc gia Tràm Chim ( tay đeo cà rá hột xoàn là GD . Vườn QG Nguyễn Văn Hùng )

[IMG][/IMG]

Kẹp đúng kĩ thuật cứu hộ

[IMG][/IMG]

Ngón kẹp sai kĩ thuật của kiểm lâm viên ( ngón trỏ bị mất 1 lóng )

[IMG][/IMG]

Những tấm ảnh khác tôi sẽ giải-thích cặn kẽ và manh hết câu chuyện cảm động về những chú chim tôi đã chụp sau khi tôi tìm ra folder của những tấm ảnh đó __ ... đồng thời với sự ích lợi cho giáo-dục cộng-đồng khi dùng những tấm này này cho từng mục-đích xây-dựng áp-phích , bích chương cho các tổ chứ bảo-vệ thiên-nhiên

Notes : Ảnh save as còn giữ exif ngày thày giờ chụp với cùng thiết bị
    Rất hoan nghênh bác Tang A Pau đã vào giải thích bức ảnh chim Bói cá, bức ảnh phản cảm, cho thấy cách cư xử tàn nhẫn với chim.

Nhưng hình ảnh bác sử dụng để giải thích rất khác biệt với bức ảnh mà topic này đã đưa, ai biết chụp hình cũng dể nhận ra ánh sáng, BG và tay người trong ảnh bác đưa ra giải thích rất khác với bức ảnh topic đưa, chúng không phải chụp cùng một hoàn cảnh, một thời điểm. Nói cách khác là lời giải thích chưa thuyết phục ít ra là về mặt hình ảnh chứ chưa nói đến tính "ngược đãi chim" trong các bức ảnh bác sử dụng cho việc giải thích. Dù là mục đích tập huấn hay hướng dẫn gì đi nữa cũng không thể dùng con chim non ra mà hành hạ như thế, các bác không mua nổi 1 con thú bông hay 1 mô hình để hướng dẫn hay sao?

Đó là thắc mắc của em về bức ảnh con chim Bói cá mà bác đã cố giải thích, còn mấy con Cú non thì sao? cũng là hướng dẫn hay tập huấn gì đó? ... em chờ nghe giải thích hợp lý và khoa học của bác!

Rất hoan nghênh bác Tang A Pau đã vào giải thích bức ảnh chim Bói cá, bức ảnh phản cảm, cho thấy cách cư xử tàn nhẫn với chim.

Nhưng hình ảnh bác sử dụng để giải thích rất khác biệt với bức ảnh mà topic này đã đưa, ai biết chụp hình cũng dể nhận ra ánh sáng, BG và tay người trong ảnh bác đưa ra giải thích rất khác với bức ảnh topic đưa, chúng không phải chụp cùng một hoàn cảnh, một thời điểm. Nói cách khác là lời giải thích chưa thuyết phục ít ra là về mặt hình ảnh chứ chưa nói đến tính "ngược đãi chim" trong các bức ảnh bác sử dụng cho việc giải thích. Dù là mục đích tập huấn hay hướng dẫn gì đi nữa cũng không thể dùng con chim non ra mà hành hạ như thế, các bác không mua nổi 1 con thú bông hay 1 mô hình để hướng dẫn hay sao?

Đó là thắc mắc của em về bức ảnh con chim Bói cá mà bác đã cố giải thích, còn mấy con Cú non thì sao? cũng là hướng dẫn hay tập huấn gì đó? ... em chờ nghe giải thích hợp lý và khoa học của bác!
    Em cũng đang ngóng câu trả lời của bác Pau đây ah!

Comment này hay nà, mong anh A Pau nhanh chóng giải thích!
    Sony-A7R, FE CZ 24-70, 35F1.8, 55-210, 18-55, Nex 7

Trang 4 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng