Trang 11 / 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 312

Chủ đề: Mùa chim làm tổ

Quote Được gửi bởi VTC View Post
    Do không muốn tạo scandal ồn ào nên ngay từ ban đầu tôi đã yêu cầu đối chất trực tiếp nhưng chủ topic không đồng ý ....Và nhiều người chỉ chăm chăm phê bình việc hành hạ " con chim" mà không nhìn thấy sự vi phạm quyền cá nhân riêng tư khi đăng hình rõ mặt 3 người chúng tôi với đường dẫn facebook cá nhân ..

Xin gởi lại yêu cầu của tôi ( đây là lần thứ 3 ) :

Kính gởi Add min và quí anh chị
    Vnphoto là diễn đàn uy tín, chúng tôi rất tin tưởng.
    Tuy nhiên, trong bất kỳ sự việc nào cũng có những lý lẻ riêng, khi các cá nhân đăng bài ảnh hưởng tới người khác xin bộ phận addmin xem xét.
    Hơn thế chủ nhân của Status này đã vi phạm luật báo chí khi đưa ảnh chân dung ( thậm chí có kèm theo rõ link facebook của chúng tôi- ) lên diễn đàn một cách soi mói. Đó là chưa nói đến việc bóp méo sự thật và lăng mạ người khác. Đề nghị Admin kiểm tra và thực hiện đúng quy định của pháp luật và của bản thân trang web.
    Chúng tôi sẵn sàng đối thoại tại văn phòng vnphoto trên tinh thần hợp tác
    Xin quí vị hãy thận trong khi nhận xét sự việc./
    Thân ái

VÀ ĐÂY LÀ LỞI GIẢI THÍCH CHO CÁC BỨC ẢNH HẬU TRƯỜNG CHỤP CHIM TRONG TOPIC NÀY :

Sự thật đằng sau những hình ảnh có hình chúng tôi : Chúng tôi được thông tin về chim non ra ràng tại cafe DH nên vào săn ảnh Sau khi tim kiếm và được sự chỉ dẫn của NV DH chúng tôi phát hiện 01 chú chim mới ra ràng chưa tự kiếm mồi ăn được đang tập bay và thường xuyên lỡ đà rớt vào bụi rậm,hay xuống đất .Do lo sợ bị kiến thui hay chuột tha chim non nên tôi phải dìu lên cành cao và lui ra xa ( chú ý : cách sử dụng ngón tay trỏ 1 cách nhẹ nhàng với chim non và niềm vui của chúng tôi sau khi đưa được chim non lên cây an toàn ) để chim bố mẹ trông thấy và mớm mồi nuôi con tiếp. Và đương nhiên đây là cơ hội tốt cho 1 người săn ảnh không thể bỏ qua .

Do quá bận rộn nên hôm nay mới giải thích cho các bạn
    À, thế là thay vì bỏ chim lại vào tổ thì bác để chim non lên cành cây để không bỏ qua cơ hội tốt cho "người săn ảnh".

Ngoài ra, chắc là cái nhánh cây có tổ bị gãy khi trời mưa, nên các bác cột vào nhánh khác. Và sợ trong bóng râm chim nó sợ tối nên đem ra giữa trời nắng chứ gì?

Em phục các bác rồi đấy, toàn là thánh nhân.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    À, thế là thay vì bỏ chim lại vào tổ thì bác để chim non lên cành cây để không bỏ qua cơ hội tốt cho "người săn ảnh".

Ngoài ra, chắc là cái nhánh cây có tổ bị gãy khi trời mưa, nên các bác cột vào nhánh khác. Và sợ trong bóng râm chim nó sợ tối nên đem ra giữa trời nắng chứ gì?

Em phục các bác rồi đấy, toàn là thánh nhân.
    Tôi đã nói là chim bay ra ràng có nghĩa là đã rời tổ: theo thông tin thì đã rời tổ hơn 1 ngày . Khu vục có chim bố mẹ đó tàng cây rất yếu nên phải cột thêm cây hay quấn vài cành cây song song xoắn lại với nhau để chim mẹ đủ vững đáp xuống cho con ăn , đồng thời không quá rung làm rớt chim non xuống đất .Trên tàng cây cao khoảng 1m5 tới 2m là bóng mát 3 mặt của 1 bức tường lớn và bóng cây cao to và gần đó là mái hiên của 1 garage đậu ô tô .Và vui lòng trao đổi mang tính xây dựng

Quote Được gửi bởi suji View Post
    câu trả lời dễ thương nhất kể từ lúc xì căng đan nổ ra , theo em bác VTC cứ làm căng lên nếu các bác bị vu oan, thậm chí nhờ luật sư kiện tụng để lấy lại danh tiếng cho các bác.
    Thanks cho comment cũng rất dễ thương của bạn

Sự thật đằng sau những hình ảnh có hình chúng tôi : Chúng tôi được thông tin về chim non ra ràng tại cafe DH nên vào săn ảnh Sau khi tim kiếm và được sự chỉ dẫn của NV DH chúng tôi phát hiện 01 chú chim mới ra ràng chưa tự kiếm mồi ăn được đang tập bay và thường xuyên lỡ đà rớt vào bụi rậm,hay xuống đất .Do lo sợ bị kiến thui hay chuột tha chim non nên tôi phải dìu lên cành cao và lui ra xa ( chú ý : cách sử dụng ngón tay trỏ 1 cách nhẹ nhàng với chim non và niềm vui của chúng tôi sau khi đưa được chim non lên cây an toàn ) để chim bố mẹ trông thấy và mớm mồi nuôi con tiếp. Và đương nhiên đây là cơ hội tốt cho 1 người săn ảnh không thể bỏ qua .
    Vâng, để em thay hình nhòe mặt để đảm bảo quyền nhân thân cho bác VTC và bạn bè. Dù sao trong phạm vi thảo luận trên website vnphoto này, cũng không ai có quyền phán xét hay kết luận gì với bác hết. Có bác tự phán xét mình thôi. Em định kết thúc chuyện này theo gợi ý của bác Taurusvn nhưng có lẽ bác đã đi xa quá. Còn báo chí thì em không chắc.

Từ năm ngoái do nể nang và tin tưởng nên kỳ 2 phóng sự đã được dừng lại, danh tính các bác hội chim vẫn được giữ bí mật. Qua tới năm nay thì nó lan hơi rộng nên phải dùng cách như thế này. Đấy là chưa kể chuyện bác vu vạ anh bạn em ăn cắp chim nữa.

Mấy ngày nay chắc bác bận nghĩ kịch bản. Em cứ để đấy đã ngủ dậy mai lên nói chuyện với bác sau. Chắc tại bác quên là file video nó có âm thanh, he he.

Mua danh ba vạn bán danh ba đồng đó bác à.

Quote Được gửi bởi pterpm View Post
    1. Cái này người ta gọi là :" Population Cotrol" bác ạ. Đồng ý với bác là một số động vật được săn, bắn như: Deer, Turkey, Duck.etc.... Nhưng, trước hết phải mua Licence và mỗi tiểu bang có một Licence riêng và luật lệ riêng như : kích thước, tuổi thọ của mỗi loại động vật.

Trong ngoại vi thành phố thì có thể săn, bắn được, nhưng phải rõ ràng là vùng nào, ngoại trừ đó là tài sản riêng ( private property) của chính mình, còn không, phải xin phép trước đi săn trong một vùng nào đó.

Ngoài ra, không phải lúc nào cũng có thể săn , bắn được . Trong một năm, nếu săn bằng súng ( thí dụ như săn Deer) thì chỉ có vài tháng , bắt đầu là vào khoảng tháng 11 vài chỉ kéo dài khoảng một tháng, còn nếu săn bằng tên thì kéo dài vài tháng .

Sau khi săn xong, phải làm thủ tục cân đo và đếm số lượng , một năm, chỉ được săn từ 1-2 con

Trong phạm vi thành phố, cấm sử dụng tất cả các fire arm, weapon , discharge fire arm or weapon để làm hại đến động vật, thậm chí là chặt cây, chuyển cây không thuộc quyền sử dụng của mình.

Tất cả cây cối, wild life điều thuộc quyền sở hữu của liên bang( federal property) ,nếu vị phạm , sẽ bị cáo buộc theo luật liên bang.

2. Cái này cũng tùy thuộc vào phạm trù nào bác ạ. Nếu vu cáo, vu khống, không bằng chứng sẽ bị kiện. Các báo chí vẫn đưa tin các tội phạm hình sự với hình ảnh ( mug shot) lên mỗi ngày đấy bác. Có ai kiện báo chí không vậy. Các vi phạm thuộc về hình sự thì người làm chứng , hay chụp hình, quay lại để đưa ra chứng cớ phạm tội, mình thấy ít ai bị kiện lại.
    1. Những điều bác nói hoàn toàn đúng nhưng em chỉ để cập sơ qua thôi. Hơi bị lạc đề nếu nói quá sâu. Như em đã nói là phải có quảng lý, không phải muốn làm gì thì làm. Như chuyện vặt cành, di dởi tổ chim cũng vậy. Nếu tự phát sẽ làm nhựng người khác làm theo, như vậy hậu quả sẽ rất lớn.

2. Đúng như bác nói, em thấy tin tức đưa tin tội phạm này nọ nhưng họ là truyền thông, có quyền đưa tin nhưng ở mức độ giới hạn và những người này đạ bị toàn án phán quyết. Nếu chưa phán quyết thì báo chỉ hay tin tức sẽ đề cập là "nghi ngờ". Một số người còn bị làm mờ mặt đi nữa kìa. Mà thường là những vụ lớn, cộng đồng quan tâm. Nếu bác có xem bài post thì em hỏi bác đã có tòa nào hay công an phán những bác trên có tội chưa nhưng nhiều bác xem hình xong nhảy vào phán ngay là bác ấy có tội mà chưa nghe 1 lời giải thích. Do đố em mới góp ý là nên làm mờ mặt và tránh chỉ đích danh. Nếu cần thì khiếu nại với ban quảng trị vnphoto. Bác có biết ở những siêu thị như Walmart 1 năm có bao nhiều người bị bắt về tội ăn cắp không? (Em từng làm cho Walmart lúc còn là sinh viên) Nhưng họ không có quyền post hình mấy người này ra. Có 1 lần em về VN đi An Phước mua áo, thấy dán hình 2 người phụ nữ. Em cứ tưởng là tìm người thân nhưng khi xem xong mới biết là 2 người này từng ăn cắp đồ ở đây. Hay là em chứng kiến cảnh 1 người móc túi bị cả 1 đám bu đánh dã mang. Anh này tuy đúng là ăn cắp nhưng tâm lý người VN mình cứ cho là "mấy phạm tội thì tao muốn làm gì thì làm" thì không đúng lắm. Họ phạm tội thì họ chịu trách nhiệm với pháp luật (vnphoto trong trường hợp này). Nhưng nêu đích danh, chỉ tận mặt vậy thì em thấy có gì đó không hay lắm.

Luật pháp không phả chuyên môn của em. Bác Nikonian2006 vào phân tích hộ sâu hơn hộ dùm em.
    Chơi làm chi để bây giờ nghiện....

Quote Được gửi bởi F.O View Post
    Vnphoto là pháp luật hồi nào vậy bác???
    Ý em là trong trường hợp này vnphoto có thể phân xử. Nếu bác sống ở VN thì bác phải tuân thủ luật VN. Bác là thành viên trên diễn đàng VNphoto thì phải tuân thủ luật và phán quyết của vnphoto. Nếu ban quảng trị không đồng tình với việc làm trên thì có thể nhắc nhở, nếu tiếp tục vi phạm thì band nick. Em có nói "vnphoto là pháp luật" hả bác? Em chỉ nói những người làm sai thì phải chịu trách nhiệm với pháp luật (vnphoto trong trường hợp này). Bác có thấy em viết chữ "là" không?

VÀ ĐÂY LÀ LỞI GIẢI THÍCH CHO CÁC BỨC ẢNH HẬU TRƯỜNG CHỤP CHIM TRONG TOPIC NÀY :

Do quá bận rộn nên hôm nay mới giải thích cho các bạn
    Gửi bác VTC
    Không biết bác có thể đại diện trả lời cho nhóm khoe chim không nhỉ?
    Nếu không đại diện trả lời ,bác trả lời với tư cách cá nhân cũng được.
    Em muốn hỏi mấy câu thôi ạ
    1/ Trước giờ, nhóm của bác ( hay bác) chụp chim có chụp trong môi trường tự nhiên không? Hay phải dàn dựng theo cách bẻ cành lấy tổ bỏ chim con đặt vào chỗ mong muốn?
    2/ Sau khi đã có mấy bài báo về vụ này trước đây, nhóm của bác ( hay bác) có tiếp tục thực hiện như trước không?
    3/ Sắp tới nhóm ( hay bác) có vác máy vào rừng hay công viên để chụp chim tự nhiên không? Hay vẫn tiếp tục chụp dàn dựng như trước?
    Chắc hỏi không quá dài, mong bác trả lời giúp. Cảm ơn bác.

Qua 2 topic về vụ chim, xét tấy thành viên F.O chỉ có mục đích post bài dạng spam, ném đá dấu tay, BQT quyết định xóa bài và treo nick này vĩnh viễn.

Bạn nên quay về facebook nhà bạn mà chơi, chỗ đó hợp với bạn. Xin tiễn khách ở VNPhoto.

Quote Được gửi bởi kamelot View Post
    Em hỏi bác VTC chứ chưa hỏi bác ạ
    Bởi vậy em mơi kêu thiếu chữ U nữa là thành UFO. Lấy đĩa bay về trển đi.

Do không muốn tạo scandal ồn ào nên ngay từ ban đầu tôi đã yêu cầu đối chất trực tiếp nhưng chủ topic không đồng ý ....Và nhiều người chỉ chăm chăm phê bình việc hành hạ " con chim" mà không nhìn thấy sự vi phạm quyền cá nhân riêng tư khi đăng hình rõ mặt 3 người chúng tôi với đường dẫn facebook cá nhân ..

Xin gởi lại yêu cầu của tôi ( đây là lần thứ 3 ) :

Kính gởi Add min và quí anh chị
    Vnphoto là diễn đàn uy tín, chúng tôi rất tin tưởng.
    Tuy nhiên, trong bất kỳ sự việc nào cũng có những lý lẻ riêng, khi các cá nhân đăng bài ảnh hưởng tới người khác xin bộ phận addmin xem xét.
    Hơn thế chủ nhân của Status này đã vi phạm luật báo chí khi đưa ảnh chân dung ( thậm chí có kèm theo rõ link facebook của chúng tôi- ) lên diễn đàn một cách soi mói. Đó là chưa nói đến việc bóp méo sự thật và lăng mạ người khác. Đề nghị Admin kiểm tra và thực hiện đúng quy định của pháp luật và của bản thân trang web.
    Chúng tôi sẵn sàng đối thoại tại văn phòng vnphoto trên tinh thần hợp tác
    Xin quí vị hãy thận trong khi nhận xét sự việc./
    Thân ái
    Thưa bác VTC và các anh,

VNPhoto là 1 diễn đàn mở như các bác cũng đã biết và tham gia trong rất nhiều năm qua, trên diễn đàn này thì thành viên được quyền phát biểu, nêu ý kiến và khiếu nại tất cả những sự việc mà họ có liên quan với dẫn chứng và hình ảnh do chính họ chụp và post lên.

VNPhoto không phải là cơ quan báo chí, luật pháp để phán xử vụ việc. VNPhoto chỉ là diễn đàn nhiếp ảnh và tôn chỉ của VNPhoto tư xưa đến nay là không xóa bài của thành viên trừ khi BQT xét thấy thành viên đó chỉ lợi dụng diễn đàn cho mục tiêu xấu, đả kích cá nhân hay spam bài vu vơ nhảm nhí.

Apham thấy 1 điều tích cực là bác VTC cũng đã vào topic này và nêu lời giải thích, đó là 1 điều cần thiết để người ngoài cuộc hiểu được thêm 1 phần ngược lại trong câu chuyện của bác banhmitrung đưa ra.

Nếu được thì bác VTC hãy cho mọi người biết rõ hơn là bác xuất hiện trong hoàn cảnh này chỉ là tình cờ, không giống như những gì bác chủ đã nêu ra... Từ đây BQT sẽ có nhiều thông tin đa chiều để xem xét cập nhật lại thông tin ở post 1, bỏ đi hình ảnh và facebook cá nhân của bác trong khi sự việc chưa rõ ràng.

Cám ơn.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trang 11 / 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng