Trang 26 / 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 162425262728 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 251 đến 260 / 312

Chủ đề: Mùa chim làm tổ

Quote Được gửi bởi Tran Kieu Anh View Post
    Để phục vụ mục đích khoa học thì người ta có thể đối xử tàn nhẫn với động vật. Em xem trên TV cũng thấy các nhà bác học Tây người ta mang khỉ, chuột, chim... ra làm thí nghiệm đau đớn đủ trò. Còn để mua vui thì ko thấy các bác ợ.
    Nghe bác này nói mà mắc cười, chắc bác đã đủ tuổi vị thành niên !!! trước khi nói, hãy suy nghĩ kỹ và chịu trách nhiệm với lời nói của mình nghe .
    Với lời giải thích là phục vụ khoa học, vậy anh nhân danh hiệp hội nào ? có được cấp phép ? Nếu có, thì hình ảnh chỉ sử dụng cho mục đích của hiệp hội đó. Còn đem hình ảnh sử dụng với mục đích cá nhân ( Triển lãm, từ thiện.... ) thì chả khác gì các bác chụp hình giải trí cả, thậm chí còn tệ hơn ( bán hình thu lợi, tử thiện chẳng qua là đánh bóng tên tuổi mà thôi !!! ) . Bác phân biệt cho rõ nhé !

Quote Được gửi bởi banhmitrung View Post
    Các bác Paul, huutrang, TitoHue lại kéo đội hình lên đây đánh thuê hả. Topic này nói riêng và Vnphoto nói chung không phải nơi dành cho các bác đấu tố nhân cách và tính cách bác gatgu nên các bác đừng làm mấy chuyện ruồi bu nữa. Sự thật nó rành rành ra đấy rồi nêm dìm người khác xuống cũng không xóa đi cái sai của bạn bè các bác đâu. Đừng tự làm hèn con người mình đi như thế, đàn ông đàn ang có sai thì sửa, người nào chả làm sai.
    Tôi chẳng biết bác @huutrang74, TitoHue nào cả , trên diễn đàn này tôi chẳng có ai là bạn ngoài đời, toàn là bạn trên nick ảo, bác lấy bằng chứng nào để chứng minh là đội hình đánh thuê ??? Đừng vu khống nhé, kẻo mang tội !!!
    Nghe những từ bác kết tội, tôi thấy bác đã dần dần lộ rõ bản chất rồi đấy ( qui chụp , vu khống... )

Tử thần bác ơi, nghe oai hơn quỷ nhiều. Lại có cả cái áo choàng đen bí ẩn với lưỡi hái đắt tiền nữa, oai chết.
    Suốt cả 24-25 trang này tôi thấy bác nói một câu nghe được, hehe....

Chuyện hết rồi em không muốn bôi thêm nữa nên em chỉ nói với bác huutrang lần cuối.
    .......
    4. Em đã từng nói ở trang 4 hay 5 gì đó là đây không phải topic đấu đá nhau, đây là topic lưu trữ bằng chứng về một lối chơi phá hại thiên nhiên cùng những nhiếp ảnh gia đã thực hiện hành động ấy, cụ thể là phá tổ chim ở cf DongHo. Tự các bác vào đấu đá nhau, vạch mặt nhau, xong giờ xoay sang đòi admin ban nick em?
    Bác thiếu một câu là tự mình phán xét , chà đạp nhân cách con người , trước khi các nhân vật bị hai lên lời giải thích ( đúng, sai, hợp lý hay không, độc giả sẽ phán xét ) . Đừng đổ lỗi , đó là bài của bạn em ,nhận xét của bạn em, cái trò đó con nít lắm bác, ai cũng biết ... Còn người ta đòi ban nick bác là do bạn đã vi phạm luật trong diễn đàn này trước đó .
    Ý kiến của tôi vậy thôi, chào các bác, chúc ngủ ngon !

:
    dậy đi chứ các bác . tới đâu rồi ? cuối tuần mà ko tán gẫu buồn chết được !!
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Quote Được gửi bởi jerrylouis View Post
    Khà khà, túm lại từ nay không xem, không mua và không cổ súy ảnh động-thực-vật, thiên nhiên hoang dã của phó nháy Việt nữa
    Thế cho nó lành!
    Cụ làm vậy thì khiến cho cuộc chiến này thành vô nghĩa, không có lợi lộc sẽ không có cảnh người ta tổ chức, âm mưu bôi nhọ nhau. Mình ủng hộ suy nghĩ này của cụ!

Quote Được gửi bởi Birdguider View Post
    Anh nói mà anh không biết hổ thẹn sao anh Pau A Tang ?
    Số loài chụp anh được mấy trăm mà anh nói như thánh vậy ?
    Không có thông tin của bọn em thì anh biết chim ở đâu mà anh nổ ?
    Chắc hôm nào phải nhờ anh Pẩu hướng dẫn phân biệt con Nutmeg Mannikin với con Eurasian Tree Sparrow quá nhỉ ?
    Đừng thấy anh em không nói thì cứ đi nổ anh đi rừng 7 năm ... thẹn

Ngụy quân tử sao mà biết thẹn là gì, biết thẹn thì đã không hành động như thế này!

Cuối cùng những người am hiểu cũng đã vào cuộc, các bác đừng thờ ơ dững dưng nữa, hãy chung tay làm trong sạch môi trường đi các bác!

Quote Được gửi bởi paul69 View Post
    Nghe bác này nói mà mắc cười, chắc bác đã đủ tuổi vị thành niên !!! trước khi nói, hãy suy nghĩ kỹ và chịu trách nhiệm với lời nói của mình nghe .
    Với lời giải thích là phục vụ khoa học, vậy anh nhân danh hiệp hội nào ? có được cấp phép ? Nếu có, thì hình ảnh chỉ sử dụng cho mục đích của hiệp hội đó. Còn đem hình ảnh sử dụng với mục đích cá nhân ( Triển lãm, từ thiện.... ) thì chả khác gì các bác chụp hình giải trí cả, thậm chí còn tệ hơn ( bán hình thu lợi, tử thiện chẳng qua là đánh bóng tên tuổi mà thôi !!! ) . Bác phân biệt cho rõ nhé !
    Vâng bác giỏi quá, em đúng là newbie chưa lớn bằng các bác, nhưng còn được cha mẹ dạy không được chọc phá tổ chim, người ta chỉ ra cái sai thì phải chân thành mà nhận lỗi ko được lấy cái sai của người ta ra mà đánh đồng.
    Mấy câu hỏi của bác thì bác đi mà truy vấn tác giả ấy chứ. Còn tác phẩm của người ta thì người ta được phép trưng bày được phép triển lãm, bởi vì có thấy ai có thấy chim có thấy hiệp hội nào kiện cáo bản quyền gì đâu. Về luật em ko rành nhưng trước khi người ta triển lãm cái gì đó có lẽ cũng phải xin phép sở ban ngành này nọ.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

Các bác rất khỏe và rất nhiều thời gian rảnh!
    Cứ tiếp đi ạ, em chờ xem:
    . Ai thắng?
    . Thắng được gì?

Quan trọng: Đêm ngủ có thanh thản tinh thần với những gì mình làm!

Thân!

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Quote Được gửi bởi paul69 View Post
    Tôi thấy thế này :
    - Bên thì nhân danh bảo vệ môi trường, thiên nhiên ( nhưng việc làm thì cá nhân ) , thì bảo là làm khoa học. giáo dục cộng đồng hay những mục đích gì gì khác vv... nên cho phép người khác được kẹp cổ, xách đầu những con chim để thực hành và chụp ảnh, kết quả: chim có đau ko? _ Có ( Nhìn hình chú chim Bồng Chanh bị kẹp cổ là thấy) , chim có còn sống không ? _ có trời mới biết !!! ( Hành động này không bị qui tội )
    - Bên thì nhân danh cá nhân , chụp chim giải trí, chia sẻ cho bạn bè thì đặt chim con vào những nơi mình thích để chụp cho đẹp . Kết quả: Chim con bị nắng, có mệt không ?_ Có , Chim có còn sống không? _ có trời mới biết !!! ( Hành động này bị qui tội )

Mọi người hãy xem 2 hành vi có gì khác không, mà sao lại có 2 cách hành xử khác nhau nhé ?!!!
    Cũng là cách cầm súng giết người, mình đưa ra 2 cách cho bác so sánh:
    1. Cầm súng giết giặc --> Được phong anh hùng
    2. Cầm súng giết người vì mục đích cá nhân --> Tử hình.

Đây là sân chơi dành cho người lớn tuổi, bác có vẻ hơi đuối về lý luận em có lời khuyên nên rút lui. Quan điểm cá nhân em về vụ Trym, thì hành xử cả 2 bên đều sai.

Chắc các bác admin vnphoto giờ này đang ngồi rung đùi, nhờ vụ Gato của mấy ông già mà lượng view tăng đáo để. Mà thật, ko có mấy vụ thế này thì vnphoto chả khác gì trang quảng cáo. :D

Quote Được gửi bởi HungnArt View Post
    Chắc các bác admin vnphoto giờ này đang ngồi rung đùi, nhờ vụ Gato của mấy ông già mà lượng view tăng đáo để. Mà thật, ko có mấy vụ thế này thì vnphoto chả khác gì trang quảng cáo. :D
    phải chi có nút like, em sẻ bấm ngay cho bác ! Bữa giờ em cũng hơi lạ lạ là tại sao BQT và các Admin im lặng và khg hề có động thái gì cả. Không lẻ đang áp dụng cái câu " Ngư Ông ...." . Và qua cái vụ đăng báo thì em thấy sợ thiệt , không còn là mạng ảo nữa rồi mà y như đời thiệt ( phe phái, vây cánh, lobby, đánh hội đồng ....) Không khéo bữa nào đang phản biện, tranh luận với thành viên nào đó là xxx ngoài đời mấy bữa sau chắc nhận được giấy mời chứ chẳng chơi.

Riêng cảm nghĩ của em về vụ này có thể có liên quan đến cơm áo gạo tiền nên mới căng thẳng và quyết liệt đến mức thế này. Hi vọng em nhầm.
    Được sửa bởi piratevn lúc 09:37 AM ngày 31-05-2015

Quote Được gửi bởi piratevn View Post
    Riêng cảm nghĩ của em về vụ này có thể có liên quan đến cơm áo gạo tiền nên mới căng thẳng và quyết liệt đến mức thế này. Hi vọng em nhầm.
    em nghĩ bác không nhầm đâu, chắc là phải có lợi ích gì đó mới khiến họ (2 nhóm mê chim) xung đột với nhau từ trước và kéo dài đến bây giờ và chắc sẽ không có điểm dừng đâu!

Trang 26 / 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 162425262728 ... Cuối cùngCuối cùng