Trang 16 / 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 6141516171826 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 151 đến 160 / 312

Chủ đề: Mùa chim làm tổ

Rất hấp dẫn:
    Thêm một cao thủ trong làng nhiếp ảnh nữa(Paul69),người tui hâm mộ,vì có nhiều hình chụp Sen rất đẹp,cả chim nữa!
    Thêm một con rối do bác Pau điều khiển nữa là (Keijiho):tui kg ưa dạng người này (xin lỗi đừng giận,tui kg có phe phái nhé)................
    Hóng tiếp....
    Các bác thông cảm,tui kg đùa,tui đang lấy tư liệu....sẽ tổng hợp & viết một bài rất hay theo kiểu truyện Kim Dung ,lấy cảm hứng từ nick Ăn Chơi Thần Chưởng! chờ nhé

Quote Được gửi bởi keijiho View Post
    Không cãi với các bác làm gì! bác Nguyễn Lương Ký (paul69) đoạn Anh The Nguyen đưa lên FB của anh ta sau đó đã bị xóa ngay sáng hôm sau ( postt lên vào khoảng tối).

Tôi đã có những lời nói chân thành theo như một số bác trong này bảo dĩ hòa vi quý. Nhưng các bác vẫn cố biện hộ loanh quanh! Còn chửi mắng lăng nhục người khác. Vậy các bác trả lời cho tôi ( đặc biệt là bác Duy Mỹ, Nguyễn Lương Ký ).
    1. Các bác chụp ảnh cho ai xem?
    2. Người xem ảnh có quyền phản đối hay bình luận về ảnh của các bác được chứ?
    3. Người xem ảnh muốn biết sự thật đằng sau những bức ảnh của các bác có được không nếu họ có những nghi ngờ về giá trị nhân đạo của bức ảnh ( như bức ảnh của Kevin Carter).
    Các bác trả lời cho tôi xem!
    Rất đơn giản, tôi sẽ trả lời cho bác từng câu từng chữ nhé :
    1. Các bác chụp ảnh cho ai xem? _ Cho những ai thích xem, người nào ko thích xem thì thôi, tôi không ép .
    2. Người xem ảnh có quyền phản đối hay bình luận về ảnh của các bác được chứ? _ Được , nhưng phải đối , bình luận phải có chứng cứ rõ ràng.
    3. Người xem ảnh muốn biết sự thật đằng sau những bức ảnh của các bác có được không nếu họ có những nghi ngờ về giá trị nhân đạo của bức ảnh ( như bức ảnh của Kevin Carter) _ Được, người nào nghi ngờ thì cứ đi chụp chim với tui.

Thỏa đáng chưa hả bác @ keijiho_ Ho Van Nam

Còn việc bác bảo tôi " chửi mắng lăng nhục người khác" thì ráng đọc từng câu chữ của tôi rồi phán nhé , đừng phán bừa như " thầy" của bác !
    Được sửa bởi paul69 lúc 05:07 PM ngày 28-05-2015

Quote Được gửi bởi TitoHue View Post
    Rất hấp dẫn:
    Thêm một cao thủ trong làng nhiếp ảnh nữa(Paul69),người tui hâm mộ,vì có nhiều hình chụp Sen rất đẹp,cả chim nữa!
    Thêm một con rối do bác Pau điều khiển nữa là (Keijiho):tui kg ưa dạng người này (xin lỗi đừng giận,tui kg có phe phái nhé)................
    Hóng tiếp....
    Các bác thông cảm,tui kg đùa,tui đang lấy tư liệu....sẽ tổng hợp & viết một bài rất hay theo kiểu truyện Kim Dung ,lấy cảm hứng từ nick Ăn Chơi Thần Chưởng! chờ nhé
    Nói chi với nick mới lập bác ơi, mới có 8 hay 9 bài thôi!

Quote Được gửi bởi vanvan273k View Post
    Em buồn nhất là đến giờ bác vẫn nói câu "cứ hộ". Em chụp ảnh vở vẩn thuộc hạng bét trên vnphoto này nên hôm trước đến giờ chỉ biết đọc mà không dám ý kiến. Nhưng bác thử nghĩ nếu không có sự làm phiền bởi đám người như các bác thì còn chim non có phải hoảng sợ bay đi trốn không? Nó mới biết bay nên yếu, thấy các bác nó hoảng sợ, càng cố gắng bay, càng rớt. Rồi các bác lại lấy lý do đấy lên giọng từ bi là "cứu hộ"? Em nghĩ bác đã thiếu suy nghĩ hoặc suy nghĩ chưa đầy đủ khi đưa ra lời giải thích trên. Bởi ngày nhỏ em cũng sống ở nông thôn và cũng nghịch cái trò đuổi chim non để nó mệt rồi rơi xuống. Nhưng đó là cái thời lên 5 lên 7 chưa ráo máu đầu bác ạ. Các bác dù thế nào cũng đã sai, nên thành thật xin lỗi và thay đổi hành vi của mình chắc cũng chẳng ai còn sân si nhiều nữa.
    P/s: Em đã từng rất ngưỡng mộ ảnh của bác DM trên nhiều diễn đàn nhưng sự việc này thật đáng tiếc, dù biết có nhiều bức hình của bác chụp đẹp không phải từ việc làm tổn hại kể trên. Hy vọng bác vẫn có những bức hình đẹp và chân chính!
    Quote Được gửi bởi paul69 View Post
    Rất đơn giản, tôi sẽ trả lời cho bác từng câu từng chữ nhé :
    1. Các bác chụp ảnh cho ai xem? _ Cho những ai thích xem, người nào ko thích xem thì thôi, tôi không ép .
    2. Người xem ảnh có quyền phản đối hay bình luận về ảnh của các bác được chứ? _ Được , nhưng phải đối , bình luận phải có chứng cứ rõ ràng.
    3. Người xem ảnh muốn biết sự thật đằng sau những bức ảnh của các bác có được không nếu họ có những nghi ngờ về giá trị nhân đạo của bức ảnh ( như bức ảnh của Kevin Carter) _ Được, người nào nghi ngờ thì cứ đi chụp chim với tui.

Thỏa đáng chưa hả bác @ keijiho_ Ho Van Nam

Còn việc bác bảo tôi " chửi mắng lăng nhục người khác" thì ráng đọc từng câu chữ của tôi rồi phán nhé , đừng phán bừa như " thầy" của bác !
    Quote Được gửi bởi quyenkh View Post
    Nói chi với nick mới lập bác ơi, mới có 8 hay 9 bài thôi!
    @ bác Lương Ký:
    Chứng cứ thì đã rõ rồi nhé nên không cần mất công và thời gian đi theo các bác diễn trò (có cả hình ảnh hiện trường và clip........)
    Còn việc chửi mắng lăng nhục thì bác post cái ảnh đó lên mà bác không xem nội dung sao?
    @bác QuyenKh:Tôi reg nick vào VNPHOTO này để xem ảnh đẹp. Còn nick tôi mới lập thì ừ đúng rồi lập dc gần 3 năm. Ngay đúng cái ngày thành lập quân đội nhân dân VN. Vẫn còn rất sớm hơn TitoHue (biết ai rồi nhé- nhưng không nói).

Chân thành cảm ơn bác Lương Ký đã trả lời rõ những câu hỏi của tôi! Xin cảm ơn!

Các bán chiến hay quá, may mà em chưa mua máy chụp ảnh.... hídc híc nếu lỡ mua máy xong mà cứ tối ngày đi chụp rồi đi chiến thì còn thời gian đâu mà đi mần ăn???
    Em spam cho lên bài tí, lâu quá chỉ ngồi hóng

iza chỉ cần 1 câu như là " ờ vì đam mê quá nên mình quên mất làm vậy là ko đúng ,thôi sẽ stop lại ko làm nữa " là xong chứ gì .giống như bác gì trên kia nói ,ngày xưa đi bắt chim chơi vói nuôi giờ thì thấy sai ko làm nũa ,có ai lên án đâu .chỉ mỗi tính sĩ diện nên 1 câu im sorry mà 1 đứa con nít cũng nói được mà bao nhiêu người lớn ko dám nói !!!!
    I'M sory các bác !!!!!!
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Mình đang lấy tư liệu mà.....sao lại ú thế bác Keijiho
    Biết ai rồi nhé-nhưng kg nói là sao?
    Một điểm trừ.....ít bữa nữa tui sẽ cho bác đóng một nhân vật rất hay,chờ đọc nhé!

Quote Được gửi bởi hungphotovn View Post
    Ba xàm ba láp. Một chử GATO mà thôi :-)
    oh lâu quá ko gặp lại anh hihi cho em bắt tay 1 cái ,Anh vẫn còn sài cái samsung chứ hihihi
    just for fun !!
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Thấy Duy MY post trên fb nội dung là admin Vnphoto tham lam " ăn tiền" của anh TAP xóa bài tiêu cực.
    Mình nản với cách chơi của Duy My.

Được sửa bởi pvnguyen lúc 01:26 PM ngày 29-05-2015

Quote Được gửi bởi pvnguyen View Post
    Kính các bác
    Đọc qua gần 14 trang , bỏ qua các đả kích cá nhân & phe cánh cùng những lời bình luận " đầy bom đạn " dành cho nhau
    Mình có ý đóng góp như thế này hỏng biết các bác coi có hợp lý không :

Ở Việt Nammình, cái xứ chậm & đang phát triển, thịt chó mèo, rắt rết, chim chóc .... được coi là Thần dược & khoái khẩu với số đông quần chúng. thì việc "đụng chạm" tổ chim và chim non cũng như bẫy chim mẹ vì nghệt thuật có thể được coi là bình thường. vì cũng như việc tham gia giao thông, khi người đi bộ băng qua đường sai chỗ, xe máy, xe đạp vượt đèn đỏ, các vi phạm hằng ngày được hầu hết mọi người xem là việc cũng BÌNH THƯỜNG.

Nên một số NAG khi chụp chim cần di dời tổ hay " nâng đỡ" chim non họ cũng CHO LÀ BÌNH THƯỜNG, chứ có thể cái TÂM không nghĩ vậy. Họ nghĩ đơn giản chụp xong trả chim lại tổ là Tốt rồi.

Câu chuyện tranh cãi ở đây là NHẬN THỨC về việc bảo vệ thiên nhiên. Nói đúng cũng được mà nói sai cũng được vì cũng như việc vượt đèn đỏ : "ai cũng chạy.. mắc gì tui dừng lại"

Mong các bác bỏ qua đâm chém, nghĩ về cái chung là THIÊN NHIÊN VIỆT NAM để rồi rút kinh nghiệm trong thời gian tới

Ai cũng có sai lầm,dù cố ý hay vô tình. Quan trọng là cách các bác nhìn nhận và sửa chữa sai lầm .
    Câu chuyện có vẻ đi xa rồi đó các bác, calm down nào.

Các bác 2 phe nên xem qua góp ý của bác pvnguyen đi, bình tĩnh rồi thôi đi nhỉ.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trang 16 / 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 6141516171826 ... Cuối cùngCuối cùng