Trang 31 / 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 2129303132 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 301 đến 310 / 312

Chủ đề: Mùa chim làm tổ

mới đọc được cái này hay lắm nè các bác :http://vtc.vn/ky-la-va-cam-dong-chuy...394.555997.htm

coi bộ cả 2 phe cần phải học lại cách "cứu hộ" rồi đa!

Ngưng làm gỉ anh apham, để cho các thành viên "cất tiếng hót" để cho mọi người biết họ "yêu quí" thiên nhiên đến cỡ nào, rồi họ sẽ làm mọi việc vì tình yêu thiên nhiên đó...
    Các thành viên yêu thiên nhiên, hãy chứng tỏ tình yêu thiên nhiên mãnh liệt của mình bằng cách tố cáo các âm mưu đen tối của các thế lực thù địch, đừng tỏ ra quan ngại sâu sắc nữa, hãy đứng lên, hãy vùng dậy vì một tương lai thiên nhiên tốt đẹp này, cứ gặp ai đang hành hạ động vật hoang dã thì cứ thẳng tay can thiệp (bằng cách đấu tranh bất bạo động, hoặc thậm chí bằng bạo động cá nhân, hay méc báo chí (gọi đường dây nóng, úp hình FB bằng mạng 3G nào mạnh mạnh tí...)....
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Topic này đã đến trang thứ 30 rồi, ngưng được chưa các bác?
    Vấn đề đánh động nhận thức cộng đồng về các đối xử với thiên nhiên đã nêu ra đủ rồi, apham thiết nghĩ chúng ta nên ngưng lại.

Trân trọng.
    Dạ, ngưng được thì ngưng đi anh, đã chém nhau tổn thương rồi, đừng cứa qua cứa lại vết thương làm gì anh

Thanks Ad
    Hùng Nguyễn Photo
    Mobile: 0937 067804
    YM: canhhac.photo

Ngưng được rồi, thanh thản đi mấy bố
    Chuyên mua bán tàu hủ sỉ - lẻ (miền bắc gọi là đậu phụ) :11:

kế bên nơi tôi làm có quán cà phê chim hằng ngày họ vẫn tụ tập khoe chim , luyện giọng cho chim .Nhưng cái chính là đá chim ăn tiền từ vài trăm cho đến vài triẹu .Tất cả , ai ở đó củng thấy bình thường , chính quyền củng không can thiệp trừ khi lên báo ,đài. Trên các nẽo đường của Sài Gòn những tiệm bán chim kiểng nhan nhãn ,các quán chơi chim, đá chim đâu khó tìm.Có ai làm khó gì đâu trừ khi có dịch cúm .Các anh lái chim vẩn cung cấp đều đặn ,số lượng không phải là ít.Củng không chỉ có con chim, các loài vật khác củng lâm vào hoàn cảnh .. Vấn đề có thực sự coi trọng, tôn trọng môi trường.v.v...hay không phải xuyên suốt từ thượng tầng đến hạ tầng .Chứ nói suông, đấu đá nhau thì sẽ còn tiếp diển hoài

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Topic này đã đến trang thứ 30 rồi, ngưng được chưa các bác?
    Vấn đề đánh động nhận thức cộng đồng về các đối xử với thiên nhiên đã nêu ra đủ rồi, apham thiết nghĩ chúng ta nên ngưng lại.

Trân trọng.
    E mà là bác E clock từ sớm rồi không chờ đến lúc này bác ạh.
    D cùi & Lens ghẻ, chủ yếu là niềm vui.
    Ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau

Quote Được gửi bởi gia lam cam View Post
    kế bên nơi tôi làm có quán cà phê chim hằng ngày họ vẫn tụ tập khoe chim , luyện giọng cho chim .Nhưng cái chính là đá chim ăn tiền từ vài trăm cho đến vài triẹu .Tất cả , ai ở đó củng thấy bình thường , chính quyền củng không can thiệp trừ khi lên báo ,đài. Trên các nẽo đường của Sài Gòn những tiệm bán chim kiểng nhan nhãn ,các quán chơi chim, đá chim đâu khó tìm.Có ai làm khó gì đâu trừ khi có dịch cúm .Các anh lái chim vẩn cung cấp đều đặn ,số lượng không phải là ít.Củng không chỉ có con chim, các loài vật khác củng lâm vào hoàn cảnh .. Vấn đề có thực sự coi trọng, tôn trọng môi trường.v.v...hay không phải xuyên suốt từ thượng tầng đến hạ tầng .Chứ nói suông, đấu đá nhau thì sẽ còn tiếp diển hoài
    mỗi cá nhân không ý thức được mình cần thay đổi thì rút cục ...CHẢ CÓ GÌ THAY ĐỔI!!!
    "phải xuyên suốt từ thượng tầng đến hạ tầng" chỉ là ngụy biện

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Tôi không muốn nhập cuộc vào trang này nhưng vì có dính dáng tới tôi từ năm trước khi tôi dề xướng topic "Khi lủ súc sinh cầm máy ảnh".
    .Tôi dám chính thức đứng lên vỗ ngực xưng tên lảnh mọi trách nhiệm cho việc làm của mình, không trốn tội của mình.[/B][/SIZE]

Yeu cầu anh HuuTrang74 nêu rỏ đoạn văn của tôi viết có nói đến tên người hay hội doàn mà ban nói rắng tên đã nêu lên trong topic "Khi lủ súc sinh cầm máy ảnh", không thôi thì chính anh củng là loại người tôi đề cập đến..
    Nếu anh không biết cái gì thì xin vào link sau:
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...=191617&page=2
    Nhớ đọc cho kỷ.
    Bác Old Man thân mến : thực tình là tôi mới xem Topic này mấy ngày hôm nay, trong comment của tôi tôi không đá đông gì tới bác hết, từ từ bác đọc từ trang 1 của topic này cảnh có 1 bác sờ lông chim thì trong phần bình phẩm lên án có nguyên văn như sau ( toi copy lại ) :

Trang 1
    Trong lúc này thì chim bố mẹ làm gì? Vẫn phải kiếm mồi về cho con, vân là những kêu gào, là những đau khổ và đôi lúc cao trào chúng thay phiên nhau bay về hướng các con quái vật mang ống kính kia với vẻ đe doạ, mong muốn đuổi đi. Nhưng làm sao mà được, con chim không bằng được cái nắm tay của họ thì cớ gì họ sợ. Họ cười, họ khen, họ trêu ghẹo nhau vào những khoảnh khắc ấy.

Họ là ai? Là những người thành danh, là những ông, những bà với sự thừa thải về kinh tế, họ có gia đình, có những đứa con, đứa cháu hàng ngày vẫn yêu kính họ. Là những ông này, bà nọ, là những giám đốc hay người nghỉ hưu không biết làm gì cho hết đống tiền để dành bằng việc mua thiết bị khủng rồi đi săn tìm cái đẹp. Họ tụ tập lại với nhau thành lập một cái hội, một danh sách để chia sẻ, tung hô nhau và rủ rê nhau đi chụp mỗi khi có chim mới, có tổ mới.

Mình gọi đó là danh sách tử thần, họ không mang lưỡi hái nhưng thiết bị và tâm hồn họ chính là những lưỡi hái đem đến sự kinh sợ cho các loài chim trong tầm với của họ.
    quyenkh
    Member

Con chim quý hiếm bị túm đầu để quay film thật thảm thương

Xem trang 27 của member quyenkh

Còn đây là lời thoại bác quyenkh share
    quyenkh
    Member
    Thấy em bị bác Tang A Pau dí quá nên có người gữi cho em cái này, và nhắn gữi một câu "cây kim trong bọc có ngày sẽ lòi ra"

Ảnh chụp màn hình này sẽ làm sáng tỏ con người thật của bác tang A Pau :

Hội thoại của bác Tang A Pau và các tay chân trong lần tấn công đầu tiên.

Rõ ràng là có tổ chức, cấu kết nhau làm càn đây mà. Lần đầu đã vậy lần này chắc còn tinh vi hơn, ai xem qua cái này thì thấy cây đa cây đề cũng thành cây mục thôi,

Còn đây là kẹp cổ chim để chụp ( trong giải thích của bác Tăng A Pao ) tôi cũng có viết một comment nêu sự khác biệt giữ hình bác Duy My up và hình bác Tang A Pao giải thich ( trang 21)
    huutrang74
    Member
    Xem hình chụp chim của bác Gatgu Tang A Pao trên VNNPHOTO tôi xin có ý kiến với bác Gatgu như sau : Hình của bác Duy My up len FB, các ngón tay đều dơ bẩn, có bám đất đen, nhất là ngón tay út là quá dơ, cả hai bàn tay người này đều không có nhẫn hột xoàn, trong khi bàn tay của người trong hình của bác up lên sạch sẽ trắng tươi, lại có nhẫn hột xoàn, thế thì điều bác giải thích mấy ai tin đươc, nhưng em thấy chuyên này các bác cứ nói qua nói lại thì đươc ích lôi gì. Bác cũng có cảm giác khi bị người khác xúc phạm mình, vây bác có nghĩ là khi đám đệ tử của bác up hình ảnh, tên tuổi nghề nghiệp của người khác lên để chữi mắng sĩ vã, văng tục trên các Diễn đàn VNPHOTO, trên FB... không làm cho họ đau lòng sao, họ có tội tình gì, có những người chụp hình chủ yếu để cho vui thôi, đôi khi cũng là 1 thú vui tiêu khiển lúc tuổi giá, cũng có người đã trên 80 tuổi rồ đó bác. có những người có địa vị trong xã hôi... chụp chim vui là chình, không bán buôn tranh giành gì với ai, bác cứ tự suy nghĩ đi : không lẽ tât cả mọi người chụp chim đều tàn ác hũy diệt chim chóc để chụp hình hết sao ( bộ họ bị điên hết chác ) mà bị đệ tử của bác chữi rũa thậm tệ, văng tục như thế, bạn bè anh em con cháu họ đọc các trang này sẽ nghĩ sao, ai cho cái quyền mấy bác làm thế, đều là người lớn cả, nhất là bác Tang A Pao người có uy tín tiếng tăm trong xã hội, thật là bất nhẫn, bác có thấy không. Bây giờ bác đã thấy bị người khác xúc phạm là buôn lắm sao, nếu bác nghĩ đươc như vậy thì em xin bác chấm dứt chuyện này đi, để mọi người thanh thản, ai họ tàn ác với chim thì họ mang tội, mình không hơi sức đâu lo cho họ, xã hội còn nhiều điều khác để bác quan tâm hơn với tầm cở và uy tín của bác. rất cảm ơn bác Gatgu Tang A Pao

Việc này bác pall;69 cũng có nói ở trang 23
    Tôi thấy thế này :
    - Bên thì nhân danh bảo vệ môi trường, thiên nhiên ( nhưng việc làm thì cá nhân ) , thì bảo là làm khoa học. giáo dục cộng đồng hay những mục đích gì gì khác vv... nên cho phép người khác được kẹp cổ, xách đầu những con chim để thực hành và chụp ảnh, kết quả: chim có đau ko? _ Có ( Nhìn hình chú chim Bồng Chanh bị kẹp cổ là thấy) , chim có còn sống không ? _ có trời mới biết !!! ( Hành động này không bị qui tội )
    - Bên thì nhân danh cá nhân , chụp chim giải trí, chia sẻ cho bạn bè thì đặt chim con vào những nơi mình thích để chụp cho đẹp . Kết quả: Chim con bị nắng, có mệt không ?_ Có , Chim có còn sống không? _ có trời mới biết !!! ( Hành động này bị qui tội )

Mọi người hãy xem 2 hành vi có gì khác không, mà sao lại có 2 cách hành xử khác nhau nhé ?!!!

Trang 23 nói người có ý kiến comment là đánh thuê

banhmitrung
    Member
    Các bác Paul, huutrang, TitoHue lại kéo đội hình lên đây đánh thuê hả. Topic này nói riêng và Vnphoto nói chung không phải nơi dành cho các bác đấu tố nhân cách và tính cách bác gatgu nên các bác đừng làm mấy chuyện ruồi bu nữa

Bác chủ trang chữi người comment là hèn hạ ( trang 23 )

banhmitrung
    Member
    Các bác Paul, huutrang, TitoHue lại kéo đội hình lên đây đánh thuê hả. Topic này nói riêng và Vnphoto nói chung không phải nơi dành cho các bác đấu tố nhân cách và tính cách bác gatgu nên các bác đừng làm mấy chuyện ruồi bu nữa. Sự thật nó rành rành ra đấy rồi nêm dìm người khác xuống cũng không xóa đi cái sai của bạn bè các bác đâu. Đừng tự làm hèn con người mình đi như thế, đàn ông đàn ang có sai thì sửa, người nào chả làm sai.

Bác Pall 69 có ý kiến cũng bị nêu là lính đánh thuê ( trang 26 )

paul69
    Member
    Được gửi bởi Tran Kieu Anh
    Tôi chẳng biết bác @huutrang74, TitoHue nào cả , trên diễn đàn này tôi chẳng có ai là bạn ngoài đời, toàn là bạn trên nick ảo, bác lấy bằng chứng nào để chứng minh là đội hình đánh thuê ??? Đừng vu khống nhé, kẻo mang tội !!!
    Nghe những từ bác kết tội, tôi thấy bác đã dần dần lộ rõ bản chất rồi đấy ( qui chụp , vu khống... )

Bài của bác Tadaner ( trang 28 )

Tadaner
    Member

Bài viết của bác này cũng nói, ăn nhậu chim rừng, săn bắt chim rừng đâu thấy ai nói gì :

Cho em xin có ý kiến sau khi cố gắng đọc hết 28 trang:

Xem và suy gẫm đi nhé mấy Bác bảo vệ môi trường, bảo vệ thiên nhiên trong cái thớt này: Hàng ngàn, hàng ngàn con bị đập đầu, nhổ lông mỗi ngày đấy.... có 2 con chim non chưa biết sống chết ra sao mà cứ nhắng nhít cả lên, lại còn lôi báo chí vô nữa chứ. Mà báo Người lao động và Tuổi trẻ cũng rảnh rang thiệt.... Rõ chán! Đừng anh hùng rơm, đừng đạo đức giả nữa!

http://dantri.com.vn/xem-an-choi/di-...bac-864218.htm

http://kenh14.vn/doi-song/kham-pha-q...1012530246.chn

http://nhahangtuangiang.com.vn/

https://www.facebook.com/pages/Chim-...23859920994833

v.v.v.v........... (Khoảng 1.150.000 kết quả từ Google nếu muốn ăn thịt chim rừng)

PS: Để phòng xa, em có chụp màn hình rồi ạ

Thực tình tôi chỉ có ý kiến vì thấy chuyên chụp chim không có gì to lớn mà làm cho lớn chuyện, hết báo này đưa tin đến báo khác đưa tin, giống như chuyện trời sập không bằng, thế thôi, thật là buồn khi tự nhiên bị bác lôi ra chữi súc sinh, tôi có tội tình gì với bác chứ, trong diễn đàn này tôi cũng không biết bác là ai mà,
    1 lần nữa tôi xin các member trên Diễn đàn VNPHOTO này nếu có ý kiến nào chê bai chú thớt, bác Tang A Pao Gatgu và các đệ tử của bác ấy thì làm ơn đừng có comment vào, sẽ cũng bị chữi như tôi đó, chỉ biết buồn quá đi thôi, vì từ hồi nào tôi chưa biết chữi lại ai hết !!!

Quote Được gửi bởi huutrang74 View Post
    Dân Việt ta có câu "nhà báo nói láo ăn tiền" ... với lại chỉ có các cụ già mới đọc thôi ..
    Định không nói gì nhưng đọc tới dòng này cảm thấy bác này có vấn đề. Dân Việt ở đây là ai? Phát biểu đừng mượn lời như vậy. Bác có chứng minh được không? Số cụ già ở nhà đọc báo là do các cụ không tham gia "sex up" chim đó bác. Bác lớn rồi, phát biểu sao cho chừng mựt bác nhé. Để mấy đứa nhỏ nó cười.

PS: Xin lỗi mọi người đụng chạm nghề nghiệp nên vô cmt giờ chót

Các bác ơi, trước khi các bác thương mấy con chim thì xin hãy thương nhau trước đã....
    Vui uống - Buồn uống - Không vui không buồn uống

Trang 31 / 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 2129303132 Cuối cùngCuối cùng