Trang 6 / 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567816 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 312

Chủ đề: Mùa chim làm tổ

[QUOTE=paul69;3390536]
    Quote Được gửi bởi banhmitrung View Post

Đã dẫn chứng thì phải dẫn chứng cho hết : "....TUY NHIÊN, EM CŨNG KHÔNG ĐỒNG Ý VỚI CÁCH HÀNH XỬ CHỬI BỚI THẬM TỆ, XỈ NHỤC , NHỤC MẠ NGƯỜI KHÁC QUÁ CHỢ BÚA, LỐ LĂNG VÀ KỆCH CỠM, TÉ NƯỚC THEO MƯA, THAY VÌ CHỬI RÕ ÔNG NÀO PHÁ, ÔNG NÀO CHƠI XẤU THÌ CHỬI BẦY ĐÀN, CHỬI BẬY CẢ HỘI NHÀ NGƯỜI TA, VẬY LÀ KO MANG TÍNH XÂY DỰNG, CHỈ MANG TÍNH DÌM HÀNG NHAU LÀ CHÍNH, LÀM NHƯ THẾ NGƯỜI NGOÀI CHỈ THẤY CHỐI MẮT "

Bác nghĩ sao về hành động này ??? Vạch mặt như thế này ư....
    Bác paul69, đây lần cuối cùng em trả lời bác về những thứ không liên quan ngoài topic này. Thứ nhất lời bác trích dẫn của bác chủ FB đó dành cho account Nam Van Ho, hoàn toàn không liên quan tới bài viết của bạn em và em cũng không đưa bài viết của bạn đó vào đây vì em thâý có nhiều chỗ em không đồng ý. Acc Nam Van Ho cũng có 1 bài chửi bới đánh đồng tất cả các bác ở hội khoe chim và đó là lý do. Cho nên đoạn trích của bác hoàn toàn không liên quan tới em và bác đừng chụp mũ em sao không đưa đủ trích dẫn.

Em biết bác là ai và cũng nhắn bác là muốn chém giết giữa cộng đồng chơi ảnh chim thì về FB đó mà chém. Em không nhận xét về tính cách của bất kỳ ai trong cộng đồng đó và chỉ phản đối, lên án các bác chơi ảnh kiểu set-up phá hoại trong topic này. Tính cách bác gatgu có ra sao đi nữa thì em cũng chưa nghe thấy bác ấy phá hoại thiên nhiên, đó là điều em tôn trọng. Cách đây 2 năm em cũng thật sự tôn trọng bác Duymy vì hình của bác ấy quá đẹp. Chúc bác tỉnh táo, đừng tự bôi xấu thêm nhiều anh em phe bác nữa.
    Được sửa bởi banhmitrung lúc 12:21 AM ngày 27-05-2015 Reason: sua ten

Quote Được gửi bởi paul69 View Post
    Cách đây 1 năm cũng rộ lên những tranh luận chụp chim dán keo và giật dây cho báo NLĐ, đăng hà rầm cho thiên hạ coi. Mình cũng bán tín bán nghi. Sau một năm thì sự thật thế này đây , thật phũ phàng !!! Không ngờ đó là sản phẩm tưởng tượng do lòng đố kỵ của con người tạo nên :https://www.facebook.com/anhthenatur...message_bubble
    __

Tôi biết anh là ai và vào đây để làm gì ... Link tôi không đọc được vì bị tên đó BLOCK , nhưng tôi đã đoán ra điều đại gian dối ...
    Tôi sẽ có hàng ngàn thứ để chứng minh điều ngược lại . Tại vì người đó không lường được mà thôi - Gian mà chưa ngoan .

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

Nói rồi .. Tôi phản đối chuyện chụp chim cắt tổ - tôi không hề GATO ai _ nhưng đừng lôi tôi vào chuyện này vì tôi không liên quan lối chụp hình vô đạo đức này . Mọi người hãy tôn trọng tôi .
    Được sửa bởi gatgu lúc 12:40 AM ngày 27-05-2015
    Fone : 0903710725

Haizz, cũng vì chữ DANH mà hại bao người, hại bao em chim. Thôi ta đi đây.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Apham thấy hầu hết các anh em post bài trong này đều là thành viên lâu năm, có uy tín.

Mặc dù apham không hiểu câu chuyện này có nguyên cớ ở đâu ra nhưng mình cảm giác lờ mờ là có sự mâu thuẫn sâu xa giữa các nhóm chụp chim và sự việc này có lẽ cũng liên quan đến câu chuyện post lên VNPhoto 1-2 năm trước.

Apham ủng hộ việc tiếp xúc trực tiếp giữa các bên để giải quyết mâu thuẫn, đối thoại sẽ làm câu chuyện cởi nút thắt hơn.

Thức tế là trong XH chúng ta đang sống thì ngoài kia "chúng nó" còn làm điều tệ hại hơn nhiều, tàn bạo hơn nhiều. Nhưng nếu mỗi cá nhân có ý thức bảo vệ thiên nhiên thì cũng đã góp phần làm cho cuộc sống của chúng ta tốt hơn lên.
    A-phạm à ..xin nhắc lại lần nữa ..." Chẳng có nhóm nào ganh ghét nhóm nào _ Cũng chẳng ai thèm GATO mấy tấm ảnh đơn điệu nhàm chán làm gì ... _ Cộng-đồng hiểu biết thiên-nhiên đang lên án nhóm chụp chim bất chấp đạo-đức nhiếp-ảnh - Mang lên đây để tranh luận phải quấy chứ không phải để tố khổ nhau . Báo chí cũng đồng-tình ủng-hộ nhưng không hiểu sao nhóm ảnh treo chim vẫn ung dung tiếp-tục cuộc chơi ..? , dĩ nhiên mỗi bên đều có luận -điểm riêng của mình . ai đúng sai dư-luận sẽ phán xét .
    Thường thì trên thế giới hiện nay không ai đồng tình với việc phá tổ chim dù dưới bất kì hình-thức nào . họ lên án hành-vi này rất gay gắt thậm chí phạt vạ và bỏ tù .... càc nhà bảo-vệ chim thiên nhiên hoang dã cũng cực lực phản-đối " .

Điều đáng buồn là trong nhóm này có cả những người bạn mà tôi hằng quý mến .

Em sẽ chia sẻ một note nữa của bạn em, cũng về vấn đề chụp chim và set-up

Sau nhiều tranh cãi, sự sung đột và hiềm khích thì mình biết được với nhiều người đây thuộc về "quan điểm cá nhân" chứ không hẳn được gọi là đạo đức. Việc sắp xếp, dàn cảnh như bắt chim non ra khỏi tổ, lấy dây cột chân chim non lại ở cành đứng cho lâu đợi nắng lên để có được bức ảnh hoàn hảo về bố cục, ánh sáng "đẹp" theo ý của người chụp, đó là ý tưởng hay của mấy bạn cầm máy dư thừa đạo đức từ trẻ đến già và tất thảy đều cho rằng đó là điều cần thiết. Cần thiết vì cái gì cũng phải có cái giá của nó cả, nghệ thuật mà, phải hi sinh chứ. Nhẹ hơn thì có người cho rằng "tôi chỉ vén vài cái lá, bẻ mấy cành cây vướng víu phía trước để chụp được thoáng hơn, đẹp hơn, như vậy đâu có sao" hãy đọc lại đoạn tổ chim chào mào phía trên để biết được tại sao mình có những phản ứng rất cá nhân như vậy khi có sự việc xảy ra.

Và một đoạn phim kinh dị nhất là một buổi lang thang khu hầm đá phát hiện ra tổ chim Chào Mào non ngay mép vực, cố lắm nhưng cũng chỉ rờ được qua gần mép tổ rồi bỏ đi không bắt vì ngấp nghé mép vực, mấy ngày sau quay lại thấy con thì kiến bu, đứa thì vắt vẻo vì bị ăn dở, nguyên nhân là tổ đã có mùi hơi người nên chim bố mẹ bỏ luôn tổ dù chim non mới nở vài ngày.
    Cụ tỉ hơn thì xin được lấy ví dụ mà một người bạn, người anh mà mình có vài đi chung chia sẻ với mình như thế này "Anh xây một ngôi nhà vừa an toàn, vừa chắc chắc để gia đình anh, vợ con anh trú ngụ. Khi con anh đang chập chững lớn lên trong ngôi nhà đó thì đến một ngày ở đâu ra một thằng đốn mạt đến lôi các con anh ra ngoài, bắt đứng ngoài trời nắng để nó chụp hình các kiểu. Chưa hết, mặc xác cho vợ anh và cả bản thân anh ra sức kêu gào, xin xỏ nhưng chúng hết bắt con anh đứng từ chỗ này đến chỗ khác để chúng chụp ảnh, chụp đã đời xong chúng bỏ đi, mặc xác con anh ra sao thì ra". Hay hình thức nhẹ hơn thì "chúng cạy cái vách nhà anh ra, mở toang cánh của cho ánh sáng chiếu vào để chúng thấy rõ các con anh đang nằm ở đó và chụp lại cảnh anh và vợ anh vừa stress, vừa lo lắng nhưng vì thương con quá phải liều chạy vô đút mồi cho mấy đứa con."

Có người lại thuyết giảng cho mình về sự tàn phá khác nhau thế nào. "Mấy "anh em" đó làm vậy cũng không đáng bao nhiêu mà Dũng, em có về miền quê mới thấy người ta bẫy chim, bắt chim bán ở mấy chợ chim như thế nào kìa. Họ phá theo cấp số nhân chứ "anh em" mình bắt vài cái tổ vậy không ăn thua đâu". Vâng, mình nghe và biết vậy nhưng đầu óc mình nó nghĩ xa lắm. Người nông dân, người ở quê họ nhận thức vấn đề đơn giản lắm "tui càn no cái bụng, tui lo cuộc sống hàng ngày" và quan trọng là họ không được giáo dục đàng hoàng về thiên nhiên cũng như cách bảo tồn. Không có ý chê họ thiếu giáo dục mà do giáo dục không tới, không được phổ cập đến đó nên không đáng trách. Mấy "anh em" cầm máy ai cũng không phải chạy ăn hàng ngày, ai cũng biết được đâu là xấu, đâu là tốt, biết thu lợi cá nhân và quan trọng là có giáo dục thì tại sao lại xét ngang với người thiếu nhận thức?

Và để sẳn tiện cho bác paul69 không nói em trích dẫn không hết nữa, em xin copy 1 tấm hình từ FB mà bác ấy đã có nhã ý gửi link vào topic này. FB đã đổi tên do chính sách của bạn Mark, nhưng may qua hình ảnh không nói dối.

Các bác cứ an tâm, em sẽ từ từ đưa hình ảnh của các nhiếp ảnh gia trân trọng cái đẹp và yêu quý thiên nhiên này lên. Hình ảnh và phim thì không nói dối ạ.

Bác @Gatgu , @banhmitrung : Các bác biết tôi là ai để làm gì ? hăm dọa tôi chắc ?!!! Lại còn đoán mò.... Nói thật, tôi chơi ảnh để giải trí, để chia sẻ với anh em, người thân và cũng chẳng thuộc phe cánh nào...chụp chim thú chỉ là một trong những thể loại tôi chụp , nhưng ko phải bằng mọi giá. Tôi không cổ súy cho những điều xấu, việc làm xấu...nhưng cũng bất bình với những việc làm lén lút, mờ ám, bất minh cùng những lời lẽ hồ đồ , vô văn hóa . Diễn đàn công khai , tôi nêu lên chính kiến mà mình đã đọc, thấy được để cùng người tham khảo. Cần thì làm ra nhẽ trắng đen những người có trách nhiệm. Thật nực cười, khi tôi đưa ra những thông tin cho mọi người tham khảo, lại bảo tôi phe này , phe kia , người lại bảo tôi "muốn chém giết giữa cộng đồng ảnh ", kẻ lại hăm dọa "biết tôi là ai"... _ Để tôi sợ chắc...haha... Bậc chính nhân quân tử thì " cây ngay chẳng sợ chết đứng " há chẳng phải dùng những lời lẽ ấy làm gì !!! Chào 2 bác.

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    hihi cũng câu hỏi kiểu này , em đọc trên báo thấy có án mạng đấy
    😥😥😥😇😇🏃🏃
    Quote Được gửi bởi banhmitrung View Post
    Và để sẳn tiện cho bác paul69 không nói em trích dẫn không hết nữa, em xin copy 1 tấm hình từ FB mà bác ấy đã có nhã ý gửi link vào topic này. FB đã đổi tên do chính sách của bạn Mark, nhưng may qua hình ảnh không nói dối.

Các bác cứ an tâm, em sẽ từ từ đưa hình ảnh của các nhiếp ảnh gia trân trọng cái đẹp và yêu quý thiên nhiên này lên. Hình ảnh và phim thì không nói dối ạ.
    phi9m này bác Tăng a Pẩu đóng vai chính rồi , cảnh nào man nào cũng thấy bác ấy ;)))

Tối ngủ ko đc đang xem phim kiếm hiệp đến tập này hay lắm e kể cho các bác nghe ;))

Một hôm đẹp trời Tiểu Long Nữ muốn "chống lầy" nên tổ chức cuộc thi "Bắt Chim trong lồng", với 5 ứng vi6n bao gồm :

Tây Độc Âu Duơng Phong với tuyệt kĩ lật ngược : lật lật hoìa nên dùng chân ko bắt được con chim nào ;))) --> bị loại từ vòng giữa xe

Bắc Cá i Hồng Thất Công và DUO7n ig Trùng Duơng chân Nhân với các tuyệt kĩ khinh công tuyệt đỉnh của đỉnh , thần Thông Quảng đại bắt đc nhiều chim vô số kể

Trong khi đó Đông Tà Hoàng Dược Sư và Nam Đeế Đoàn Trí Hưng chỉ v với 2 tuyệt chiêu vô song tối thượng Thừa là "Đạn chỉ thần thần công" và "Nhất Duơng Chỉ" không bắt được con Chim nào mà còn làm chết chim nên tức tối lắm mà ko biết làm j , cả 2 mới bàn mưu tính kế với nhau chơi trò đứng ngoìa bắn lén ;)))

Nhưng các "tiền bối" võ lâm đâu biết rằng , CoCo6 thì đã được Đấng Tạo hóa định sẵn la dành cho Duơng Quá 1 tay rồi , phim đện đó là hết các bác , ngủ ngon mơ đẹp nhe ^^^
    Được sửa bởi F.O lúc 04:12 AM ngày 27-05-2015

Quote Được gửi bởi paul69 View Post
    Bác @Gatgu , @banhmitrung : Các bác biết tôi là ai để làm gì ? hăm dọa tôi chắc ?!!! Lại còn đoán mò.... Nói thật, tôi chơi ảnh để giải trí, để chia sẻ với anh em, người thân và cũng chẳng thuộc phe cánh nào...chụp chim thú chỉ là một trong những thể loại tôi chụp , nhưng ko phải bằng mọi giá. Tôi không cổ súy cho những điều xấu, việc làm xấu...nhưng cũng bất bình với những việc làm lén lút, mờ ám, bất minh cùng những lời lẽ hồ đồ , vô văn hóa . Diễn đàn công khai , tôi nêu lên chính kiến mà mình đã đọc, thấy được để cùng người tham khảo. Cần thì làm ra nhẽ trắng đen những người có trách nhiệm. Thật nực cười, khi tôi đưa ra những thông tin cho mọi người tham khảo, lại bảo tôi phe này , phe kia , người lại bảo tôi "muốn chém giết giữa cộng đồng ảnh ", kẻ lại hăm dọa "biết tôi là ai"... _ Để tôi sợ chắc...haha... Bậc chính nhân quân tử thì " cây ngay chẳng sợ chết đứng " há chẳng phải dùng những lời lẽ ấy làm gì !!! Chào 2 bác.
    Bởi tại tôi đã tuyên-bố không vào tranh luận nữa , quan điểm của tôi hết sức rõ-ràng - Bạn là bạn nhưng tôi vẫn phản -đối những hành-vi gây tổn hại cho thiên-nhiên của kiểu chụp chim mang tính can-thiệp thô-bạo vào tự -nhiên của những người được gọi là bạn đó .
    Còn khi vào đọc lướt vài câu comments của Paul69 tôi thấy bạn toàn dùng những lời lẽ áp đặt và không mang tính xây-dựng ôn -hòa tìm hiểu sự việc rạch-ròi .
    Do thế câu chữ " tôi biết bạn là ai ...vào đây để làm gì ..." hàm ý " bạn vào đây là để tìm cách đả kích , lôi kéo câu chuyện theo một thiên-hướng hằn-học , áp đặt mang tính phe nhóm ... theo những gì đã được " lập-trình " trước nghiêng về tính gây hấn , quá khích .
    Hy-vọng tôi hiểu sai ý của bạn ...!?
    Bạn chụp ảnh đẹp để dành tặng cho người thân thì tôi cũng chụp ảnh dành cho chia-sẻ cộng-đồng , hiến tặng cho các tổ-chức bảo-vệ động -vật . Mỗi người mỗi kiểu chụp khác nhau , mục-đích chụp khác nhau .
    Những mong cách -thức chụp cũng phải thân-thiện về đạo-đức môi-trường . Còn những cách chụp phản thiên-nhiên tôi đang kêu gọi cộng-đồng nghiêm-túc tẩy chay .
    Tôi đã có quá-trình vào rừng chụp đã hơn 7 năm và tôi tự-hào về điều đó .
    Chúc bạn vui , khỏe .

Trang 6 / 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567816 ... Cuối cùngCuối cùng