Trang 20 / 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 10181920212230 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 191 đến 200 / 312

Chủ đề: Mùa chim làm tổ

Quote Được gửi bởi quyenkh View Post
    Cần nói rõ cho mọi người biết là nick banhmitrung này đang được Nguyễn Dũng sử dụng để tấn công HKC bên diễn đàn vnphoto này, Nguyễn Dũng là trợ thủ của Tang A Pau, người luôn khoác chiếc áo đạo đức thanh cao bảo vệ thiên nhiên, bảo vệ chim muông bằng miệng, còn tay thì làm ngược lại!
    Bác nghĩ vậy thì bác nhờ admin tra IP đi ạ.

liệu admin có công tâm không?
    Quote Được gửi bởi banhmitrung View Post
    Bác cứ thích đùa, nói thế thì khác quái nào bác thưa em ra toà xong đặt câu hỏi liệu thẩm phán có cam tâm không? Chắc bác vào FB em và thấy lời nói đùa của em với anh Phong nên nghĩ là có thể lợi dụng đả kích em. Em cho bác biết ngoài 1 lần nhờ anh Dũng vào sửa hình rõ thành hình che mờ mặt (vì em ko có link ảnh) thì toàn bộ các bài viết vạch trần các bác đều xuất phát từ em đấy. Thâm chí hình che mờ to cả mặt sau đó do lời đề nghị của các bác khác cũng do em download hình về và đăng từ flickr của em đấy.
    https://www.flickr.com/photos/124511...in/dateposted/

Đây em trả lời cho bác quyenkh lần cuối nhé. Còn bác không chịu tin admin thì em hết cách.

Xin cho tôi NÓI THẲNG - NÓI THẬT LÒNG của một người bình thường, tôi chả phải luật sư hay người có tài diễn thuyết cao siêu hoặc là anh chàng ba hoa lắm mồm, nếu Mod thấy có gì đó không phù hợp thì có thể xoá bài hoặc thậm chí banned nick cũng không sao nhưng tôi xin được NÓI THẲNG CHÍNH KIẾN CỦA MÌNH.
    Xin thưa các bác, các chú, các cô, các anh chị em khác đã và đang ở ở nhóm VTO (Viet Bird Online) và HKC (Hội Khoe Chim) cũng như các DLV (dư luận viên) của cả 2 nhóm trên, tôi không phải là người đi chụp chim (vì nói thẳng là tôi chả thích vì đó không phải là sở thích chụp ảnh của tôi, thêm vào đó tôi không có tiền để sắm một bộ máy và ống kính hằng trăm triệu chỉ để chụp chim mà đó là không phải sở thích của tôi), nhưng tôi thấy các quý vị dùng mọi từ ngữ để mà thoá mạ, mạt sát nhau, nói đểu nhau, còn lập ra cái là "Sự thật..." thế này thế kia (giống cái kiểu "sự thật về Hội Tẩy chay THP..." như cách đây vài tháng trước đã có ầm ỉ trên FB) để làm gì ? Để đáp trả, để trả đũa lại những hành động khiêu khích của hội bên kia, hoặc để nhận chìm hội bên kia; hội này kể tội hôi bên kia, hội bên kia vạch lá tìm sâu hội này,... cuối cùng chúng tôi là những khán giả bất đắt dĩ để cho 2 hội tung lên những thói xấu của nhau. CHÁN...
    Các quý vị là những người trưởng thành, đều là những người ít nhiều thành đạt và có địa vị xã hội, sao lại làm thế này để cho người ngoài nhìn vào thấy "Ồ, mấy tay chụp ảnh này thiệt là những kẻ ngu dại, chả ra gì, vạch áo cho người xem lưng...". Phàm trên đời này, làm việc cũng như chơi gì đó, phải có TÂM và NHẪN, nếu không khéo quý vị đang ghép liền 2 chữ đó với nhau rồi thì phải...
    QUÝ VỊ NÊN DỪNG LẠI, NGẪM LẠI XEM CHÍNH BẢN THÂN MÌNH CÓ TÂM và NHẪN KHÔNG ? Nếu quý vị tự cảm thấy mình đủ TÂM và NHẪN cho thú vui này rồi thì sẽ tự khắc biết mình phải làm gì... Nếu không thì mời Quý vị tiếp tục chiến đấu tiếp để bảo việ quan điểm của cái gọi là "Yêu và bảo vệ thiên nhiên...". Nếu quý vị "Yêu và bảo vệ thiên nhiên..." thì hãy đừng đi xe máy / ô tô nữa (vì gây ô nhiễm môi trường), hay không ăn uống gì hết (vì những gì quý vị ăn uống hằng ngày đều từ thiên nhiên mà ra cả), rồi đừng mua máy ảnh / đồ công nghệ nữa (vì khai thác tài nguyên thiên nhiên mới có những sản phẩm đó)...
    VĨNH BIỆT QUÝ VỊ...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Quote Được gửi bởi banhmitrung View Post

Tuy nhiên hiện tại em có trong tay 1 đoạn video về cảnh các bác "chơi đùa" với em chim non, rõ cả tiếng bác nào đó đang chỉ đạo tạo dáng phía sau, hi hi hi.
    Đề nghị bác @banhmitrung đưa ngay đoạn video lên đây xem coi. Nói nhiều mãi không hiểu, xem phim cho lẹ.

Có mấy con chim thôi làm con người "võ mồm" hoài mệt quá !

Sân chim hôm nay chắc vắng tanh vì ai cũng lo dí mắt vô màn hình ipad, iphone, pc,... để canh chừng nhau. Nản :(

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Xin cho tôi NÓI THẲNG - NÓI THẬT LÒNG của một người bình thường, tôi chả phải luật sư hay người có tài diễn thuyết cao siêu hoặc là anh chàng ba hoa lắm mồm, nếu Mod thấy có gì đó không phù hợp thì có thể xoá bài hoặc thậm chí banned nick cũng không sao nhưng tôi xin được NÓI THẲNG CHÍNH KIẾN CỦA MÌNH.
    Xin thưa các bác, các chú, các cô, các anh chị em khác đã và đang ở ở nhóm VTO (Viet Bird Online) và HKC (Hội Khoe Chim) cũng như các DLV (dư luận viên) của cả 2 nhóm trên, tôi không phải là người đi chụp chim (vì nói thẳng là tôi chả thích vì đó không phải là sở thích chụp ảnh của tôi, thêm vào đó tôi không có tiền để sắm một bộ máy và ống kính hằng trăm triệu chỉ để chụp chim mà đó là không phải sở thích của tôi), nhưng tôi thấy các quý vị dùng mọi từ ngữ để mà thoá mạ, mạt sát nhau, nói đểu nhau, còn lập ra cái là "Sự thật..." thế này thế kia (giống cái kiểu "sự thật về Hội Tẩy chay THP..." như cách đây vài tháng trước đã có ầm ỉ trên FB) để làm gì ? Để đáp trả, để trả đũa lại những hành động khiêu khích của hội bên kia, hoặc để nhận chìm hội bên kia; hội này kể tội hôi bên kia, hội bên kia vạch lá tìm sâu hội này,... cuối cùng chúng tôi là những khán giả bất đắt dĩ để cho 2 hội tung lên những thói xấu của nhau. CHÁN...
    Các quý vị là những người trưởng thành, đều là những người ít nhiều thành đạt và có địa vị xã hội, sao lại làm thế này để cho người ngoài nhìn vào thấy "Ồ, mấy tay chụp ảnh này thiệt là những kẻ ngu dại, chả ra gì, vạch áo cho người xem lưng...". Phàm trên đời này, làm việc cũng như chơi gì đó, phải có TÂM và NHẪN, nếu không khéo quý vị đang ghép liền 2 chữ đó với nhau rồi thì phải...
    QUÝ VỊ NÊN DỪNG LẠI, NGẪM LẠI XEM CHÍNH BẢN THÂN MÌNH CÓ TÂM và NHẪN KHÔNG ? Nếu quý vị tự cảm thấy mình đủ TÂM và NHẪN cho thú vui này rồi thì sẽ tự khắc biết mình phải làm gì... Nếu không thì mời Quý vị tiếp tục chiến đấu tiếp để bảo việ quan điểm của cái gọi là "Yêu và bảo vệ thiên nhiên...". Nếu quý vị "Yêu và bảo vệ thiên nhiên..." thì hãy đừng đi xe máy / ô tô nữa (vì gây ô nhiễm môi trường), hay không ăn uống gì hết (vì những gì quý vị ăn uống hằng ngày đều từ thiên nhiên mà ra cả), rồi đừng mua máy ảnh / đồ công nghệ nữa (vì khai thác tài nguyên thiên nhiên mới có những sản phẩm đó)...
    VĨNH BIỆT QUÝ VỊ...

Anh M nói đúng rồi nhưng giọng văn có vẻ bức xúc và bực mình, thư giãn đi anh. Tặng anh hai câu thơ em sưu tầm :

* Trăng bao nhiêu tuổi trăng già *
    * Người bao nhiêu tuổi vẫn là trẻ con *

Nhân tình thế thái, nhiều chuyện động trời (kể cả liên quan đến mạng sống quý giá) mà mấy ai quan tâm. Haizzzzzzzzzz.
    Mong tất cả mọi chuyện chóng qua, tất cả vẫn là các bạn ảnh với nhau (hy vọng mong manh của em).
    Sony alpha A100 + Sal 18 - 55

Khe khe cả bọn nhãm như con tắc kè cứ kêu nắc nè nắc nè khè khè rãnh hơi cả đám chỉ vì con chim, ai làm ác thì trời trả báo đâu cần mọi người phán như Bao đại nhân kinh thế ! Bye mọi người !

Quote Được gửi bởi NamDao View Post
    Theo dõi chủ đề này mấy hôm nay, tôi tự nhận là người chơi ảnh rất giới hạn trong một phạm vi rất hẹp so với diễn đàn, tôi chơi ảnh film, không đi thi, chỉ chụp ảnh phong cảnh và một chút gì gọi là đời thường ở những nơi tôi sống và có dịp đi qua. Cái mà tôi cảm nhận từ topic này là các bạn nhân danh điều cao cả mà phán xét người khác nhưng các bạn không xứng đáng tí nào với những lời cao cả mà các bạn đang nhân danh.

Đầu tiên tôi không tin các bạn là những con người bảo vệ thiên nhiên một cách cuồng nhiệt và vô tư như các bạn nói, tôi ước các bạn thông qua các hội các tổ chức bảo vệ thiên nhiên mà truyền đạt thông điệp này thì quá hay (tôi cũng ước ở VN có các hội, các tổ chức đó). Rất tiếc các bạn đã đi theo họ những người chụp chim mà các bạn phê phán, rồi ghi hình, ghi ảnh một cách có tổ chức, có ý đồ. Và những điều này làm tôi rất nghi ngờ động cơ thật sự của các bạn. Các bạn biết không nhiếp ảnh Việt Nam đang lạm dụng set up mọi thứ để chụp từ cụ bà nhăn nheo, người nghèo khó, cảnh đời lao động, tôi và rất nhiều người không thích điều đó nhưng chúng tôi không đố kỵ, không oán ghét, không nhân danh đạo lý gào âm lên. Thiết nghỉ nếu chúng tôi gào âm lên phê phán thì rất nhiều các bạn trẻ ngày đêm lang thang giúp người nghèo cơ nhỡ, các tổ chức từ thiện sẽ cười vào mũi chúng tôi là đồ đạo đức giã. Các bạn thuơng thiên nhiên hãy tham gia đóng góp cho các tổ chức bảo vệ thiên nhiên (và đừng ăn chim ra ràng nướng, ăn cá có trứng, ...) có lẽ thiết thực hơn việc lên đây phê phán người chụp chim setup.

Điều thứ 2 các bạn nêu ra một chủ thể để các bạn bức xúc là những con chim để gào thét lên tính người, tính nhân văn, đạo đức này nọ, tôi lại ước các bạn chuyển qua chủ thể những người lao động, nghèo nàn hay các cô gái đang bị khai thác rất nhiều trong thế giới nhiếp ảnh VN thay vì những con chim (mà nói thật đối với tôi chim bay ngoài trời, bắt nhốt vào lồng là tôi thấy tôi không thích rồi).

Thứ 3, cái mà tôi dị ứng nhất, là cách các bạn hành văn phê phán trong topic này thậm chí trên facebook của các bạn, tôi nghĩ các bạn chỉ ở tầm là người đưa ra sự kiện và phê phán thì hay hơn là các bạn đứng đó gào thét lên những chuẩn mực, đạo lý để rồi đánh giá nhân phẩm người khác (tôi nói thật chắc gì trong các bạn có nhân phẩm tốt hơn những người chụp chim setup đó).

Thứ 4 điều tôi muốn chia sẽ là thái độ của admin của diễn đàn, các bạn đang dung túng cho một cái gọi là thế lực, lợi ích nhóm trong một diễn đàn mang tính đại chúng và không giai tầng, không vụ lợi. Các bạn đã xữ lý không thỏa đáng, bạn treo nick những nhân vật lên đây phát biểu loạn ngôn, bậy bạ hoàn toàn đúng nhưng đúng ra các bạn phải xóa bài, cảnh cáo hay treo nick của chủ topic này ngay từ đầu, vì chủ topic này đã vi phạm cái lớn nhất là quyền con người, bạn không thể nhân danh con chim mà chà đạp, bêu riếu một con người, cái đó nếu họ làm sai thì để luật pháp xữ lý, còn luật pháp Việt Nam không làm được thì đó là lỗi của nhà nước, bạn không có cái quyền thay thế luật pháp, nhà nước.

Cuối cùng cái tôi không quan tâm nhất là những bạn a dua theo topic này, các bạn à, VNPHOTO cần ảnh của các bạn hơn là những màn đồng ca ngớ ngẫn của các bạn
    Đọc 20 trang thấy bài của bác hay lắm. MP tui tham gia 4r này cũng dc vài năm, chủ yếu là để học hỏi cho cái thói ham vui của mình thế thôi, không muốn hay nói đúng hơn là không dám vào bình phẩm, luận bàn chi cả bởi trình chỉ là ab. Hôm qua đọc 16 trang, hôm nay đọc tiếp, rồi cũng ráng đọc hêt 2 stt FB. Đọc xong chỉ thấy buồn cười, vừa buồn vừa cười, buồn vì người ta biến cái sân chơi thành sân khấu để họ diễn tuồng, để bút chiến với nhau. Cười vì trong đó có quá nhiều Đa, Đề nhưng kg chịu đứng cùng lại với nhau để thành thái sơn mà lại rụng rơi lá chỉ vì cơn gió nhẹ... E hèm thôi tôi the end cho nó nhẹ người.
    D cùi & Lens ghẻ, chủ yếu là niềm vui.
    Ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau

Em nghĩ 10 bữa nữa tháng nữa khi các bác cãi nhau chán rồi thì cũng đâu vào đấy tiếp thôi. Mấy chục trang tranh luận rồi mở thêm thread mới nhưng chung quy cũng vòng vo bên cãi bên chống.
    Tóm lại là:
    các bác có đã/đang can thiệp vào tự nhiên để setup cho việc chụp ảnh ko?
    nếu có: cảm thấy ko gây tác hại gì thì cứ tiếp tục, cảm thấy như vậy là ko nên thì dừng lại.

Em nghĩ thread này chỉ nên tập trung vào vấn đề đó thôi chứ cái gì mà đả kích cá nhân, âm mưu hãm hại lẫn nhau, triết lý sống, đạo đức sống lu xu bu. Càng nói dài thì càng có chỗ để lái sang vấn đề khác thôi ạ.

Còn bác nào cảm thấy bàn về vấn đề can thiệp vào tự nhiên để đạt dc ý đồ setup cho chụp ảnh là rãnh hơi thì xin lập thread mới để bàn về các vấn đề nhức nhối khác trong xã hội.
    Vui chơi và học hỏi là chính, chém gió là 10

Do bận công tác từ thiện gây quỹ cho các trẻ em mắc bệnh ung thư nên đến nay tôi mới có thời gian để thanh minh cho mấy tấm ảnh trong những tình hướng cứu-hộ trong vườn Quốc-gia Tràm Chim

Thắc mắc của 1 thành viên diển đàn FB tên là Duy My và sự tiếp nối link của anh Quyenkh

[IMG][/IMG]

Tôi xin được trả lời như sau :

Ông giám đốc vườn QG Tràm Chim Nguyễn Văn Hùng ( tức Bảy Hùng ) đang hướng dẫn cách cứu hộ chim và cách dùng tay kẹp chim sao cho đúng cách . ( tay đeo nhẫn hột xoàn )

[IMG][/IMG]

Kĩ thuật kẹp đúng ( kẹp như mình thường kẹp nên rất dễ hiểu - sorry ..! )

[IMG][/IMG]

Bàn tay kẹp sai của 1 kiểm lâm viên ... ( ảnh này là ảnh mà anh Duy My dùng để vu khống bằng những ngôn ngữ tệ hại đến tận cùng sự chịu đựng của tôi )

[IMG][/IMG]

Ảnh được save as để giữ exif .. ngày tháng giờ chụp ...thiết bị chụp .

( Notes : Những ảnh khác tôi sẽ lần lượt trưng ra những tình huống chụp để cho khỏi lộn xộn khi các quý vị theo dõi - Xin cảm tạ )

Khi tôi vào rừng thì mỗi tấm ảnh chụp sẽ là 1 câu chuyện dùng để giáo-dục cộng-đồng .
    Riêng những tấm ảnh trên tôi chụp với mục tiêu để in bích chương , áp phích , tờ rơi , tờ bướm , truyền đơn .... cho các tổ chức cứu hộ thú rừng khi cần đến như WWF , WCS , IFF , WARS v...v .... cho nên hình-ảnh tôi luôn phải phong-phú với nhiều chủ-đề , ý tưởng khác nhau .
    Xin lỗi vì đã muộn màng trong sự trả lời làm phiền toái khiến quý vị và các bạn phải tranh cãi .
    Được sửa bởi gatgu lúc 06:13 PM ngày 29-05-2015
    Fone : 0903710725

Quote Được gửi bởi NamDao View Post
    Theo dõi chủ đề này mấy hôm nay, tôi tự nhận là người chơi ảnh rất giới hạn trong một phạm vi rất hẹp so với diễn đàn, tôi chơi ảnh film, không đi thi, chỉ chụp ảnh phong cảnh và một chút gì gọi là đời thường ở những nơi tôi sống và có dịp đi qua. Cái mà tôi cảm nhận từ topic này là các bạn nhân danh điều cao cả mà phán xét người khác nhưng các bạn không xứng đáng tí nào với những lời cao cả mà các bạn đang nhân danh.

Đầu tiên tôi không tin các bạn là những con người bảo vệ thiên nhiên một cách cuồng nhiệt và vô tư như các bạn nói, tôi ước các bạn thông qua các hội các tổ chức bảo vệ thiên nhiên mà truyền đạt thông điệp này thì quá hay (tôi cũng ước ở VN có các hội, các tổ chức đó). Rất tiếc các bạn đã đi theo họ những người chụp chim mà các bạn phê phán, rồi ghi hình, ghi ảnh một cách có tổ chức, có ý đồ. Và những điều này làm tôi rất nghi ngờ động cơ thật sự của các bạn. Các bạn biết không nhiếp ảnh Việt Nam đang lạm dụng set up mọi thứ để chụp từ cụ bà nhăn nheo, người nghèo khó, cảnh đời lao động, tôi và rất nhiều người không thích điều đó nhưng chúng tôi không đố kỵ, không oán ghét, không nhân danh đạo lý gào âm lên. Thiết nghỉ nếu chúng tôi gào âm lên phê phán thì rất nhiều các bạn trẻ ngày đêm lang thang giúp người nghèo cơ nhỡ, các tổ chức từ thiện sẽ cười vào mũi chúng tôi là đồ đạo đức giã. Các bạn thuơng thiên nhiên hãy tham gia đóng góp cho các tổ chức bảo vệ thiên nhiên (và đừng ăn chim ra ràng nướng, ăn cá có trứng, ...) có lẽ thiết thực hơn việc lên đây phê phán người chụp chim setup.

Điều thứ 2 các bạn nêu ra một chủ thể để các bạn bức xúc là những con chim để gào thét lên tính người, tính nhân văn, đạo đức này nọ, tôi lại ước các bạn chuyển qua chủ thể những người lao động, nghèo nàn hay các cô gái đang bị khai thác rất nhiều trong thế giới nhiếp ảnh VN thay vì những con chim (mà nói thật đối với tôi chim bay ngoài trời, bắt nhốt vào lồng là tôi thấy tôi không thích rồi).

Thứ 3, cái mà tôi dị ứng nhất, là cách các bạn hành văn phê phán trong topic này thậm chí trên facebook của các bạn, tôi nghĩ các bạn chỉ ở tầm là người đưa ra sự kiện và phê phán thì hay hơn là các bạn đứng đó gào thét lên những chuẩn mực, đạo lý để rồi đánh giá nhân phẩm người khác (tôi nói thật chắc gì trong các bạn có nhân phẩm tốt hơn những người chụp chim setup đó).

Thứ 4 điều tôi muốn chia sẽ là thái độ của admin của diễn đàn, các bạn đang dung túng cho một cái gọi là thế lực, lợi ích nhóm trong một diễn đàn mang tính đại chúng và không giai tầng, không vụ lợi. Các bạn đã xữ lý không thỏa đáng, bạn treo nick những nhân vật lên đây phát biểu loạn ngôn, bậy bạ hoàn toàn đúng nhưng đúng ra các bạn phải xóa bài, cảnh cáo hay treo nick của chủ topic này ngay từ đầu, vì chủ topic này đã vi phạm cái lớn nhất là quyền con người, bạn không thể nhân danh con chim mà chà đạp, bêu riếu một con người, cái đó nếu họ làm sai thì để luật pháp xữ lý, còn luật pháp Việt Nam không làm được thì đó là lỗi của nhà nước, bạn không có cái quyền thay thế luật pháp, nhà nước.

Cuối cùng cái tôi không quan tâm nhất là những bạn a dua theo topic này, các bạn à, VNPHOTO cần ảnh của các bạn hơn là những màn đồng ca ngớ ngẫn của các bạn
    Em cùng có cảm nhận như bác...

Trang 20 / 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 10181920212230 ... Cuối cùngCuối cùng