Trang 3 / 32 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 312

Chủ đề: Mùa chim làm tổ

Quote Được gửi bởi VTC View Post
    Kính gởi Add min và quí anh chị
    Vnphoto là diễn đàn uy tín, chúng tôi rất tin tưởng.
    Tuy nhiên, trong bất kỳ sự việc nào cũng có những lý lẻ riêng, khi các cá nhân đăng bài ảnh hưởng tới người khác xin bộ phận addmin xem xét.
    Hơn thế chủ nhân của Status này đã vi phạm luật báo chí khi đưa ảnh chân dung ( thậm chí có kèm theo rõ link facebook của chúng tôi- ) lên diễn đàn một cách soi mói. Đó là chưa nói đến việc bóp méo sự thật và lăng mạ người khác. Đề nghị Admin kiểm tra và thực hiện đúng quy định của pháp luật và của bản thân trang web.
    Chúng tôi sẵn sàng đối thoại tại văn phòng vnphoto trên tinh thần hợp tác
    Xin quí vị hãy thận trong khi nhận xét sự việc./
    Thân ái
    Tán thành Đối thoại Đối mặt

Quote Được gửi bởi baiyun View Post
    Anh Tăng A Pầu và Anh Chiểu là 2 tay máy rất giỏi và là bạn thân (có lần chụp chung người mẫu Ên ở nhà anh Gatgu), rồi vui buồn chuyện chụp sếu ở Cam. bi giờ lại chuyện chim Donho. Thiện tai !
    Giờ cũng vẫn là bạn , nhưng phải quấy cần phân minh . Nhóm anh Chiểu đông quá nên không biết ai là người Léader ...?
    Rõ ràng là tui không đồng ý việc cột tổ chim lên cành setup - điều này tui có nói rõ với nhóm anh Chiểu 1 lần ở Q.9 rồi ,nhưng bị từ chối " giải quyết " bởi anh Hai Hiu và 1 anh khác tui không nhớ tên . Tui hiểu rằng nếu chỉ trính bày suông thì vô-vọng - cứ để cộng-đồng phán-xét . Xin nhấn mạnh về mặt bạn bè tui và anh VTCH và những anh em khác vẫn là bạn . Nếu cần vẫn đi ofline bình-thường .
    Thương nhau lắm cắn nhau đau là vậy .
    Được sửa bởi gatgu lúc 08:35 PM ngày 26-05-2015
    Fone : 0903710725

Hình như Pentax sắp ra FF phải ko các bác?

Quote Được gửi bởi VTC View Post
    Kính gởi Add min và quí anh chị
    Vnphoto là diễn đàn uy tín, chúng tôi rất tin tưởng.
    Tuy nhiên, trong bất kỳ sự việc nào cũng có những lý lẻ riêng, khi các cá nhân đăng bài ảnh hưởng tới người khác xin bộ phận addmin xem xét.
    Hơn thế chủ nhân của Status này đã vi phạm luật báo chí khi đưa ảnh chân dung ( thậm chí có kèm theo rõ link facebook của chúng tôi- ) lên diễn đàn một cách soi mói. Đó là chưa nói đến việc bóp méo sự thật và lăng mạ người khác. Đề nghị Admin kiểm tra và thực hiện đúng quy định của pháp luật và của bản thân trang web.
    Chúng tôi sẵn sàng đối thoại tại văn phòng vnphoto trên tinh thần hợp tác
    Xin quí vị hãy thận trong khi nhận xét sự việc./
    Thân ái
    Nói rõ tui và anh VTCH vẫn là bạn ..Nếu cần vẫn đi ofline bình-thường . riệng việc bắt chim setup hoặc cắt tổ chim chụp ảnh thì tui KHÔNG đồng-ý vì sự nguy-cơ tiềm-tàng rất cao về việc gây tổn hại các loài chim .
    Tôi cũng biết rõ việc chụp ảnh chim set up là do nhiều người chứ không riêng anh Chiểu
    Tui KHÔNG muốn tranh-luận tiếp ở đây nữa vì sợ anh em hiểu lầm .

Hy vọng mọi chuyện sẽ diễn ra ôn-hòa và happy end .
    Chim rừng vẫn cất cánh tung bay .
    Kính chào ,
    Fone : 0903710725

không biết có phải bút danh "kiều phong" báo sài gòn? nếu đúng thì em biết người này!chuyên viết bài về "gương sáng " CBVCNN
    Được sửa bởi trantieu lúc 08:49 PM ngày 26-05-2015 Reason: thêm mắm thêm muối

Không em không phải bắc Kiều Phong nam Mộ Dung đâu bác gì ơi. Em chơi ở diễn đàn này lâu rồi và cũng không phải dân chụp wildlife đâu. Bài này của anh bạn em và năm trước cũng đã chia sẻ một bài như thế này rồi. Tất nhiên là mọi chuyện vẫn u như kỹ nên nó mới có bài năm 2015 đó mà.

Em không thích chụp chim, nhưng em ghét những người phá hại môi trường và ăn hiếp kẻ yếu, có vậy thôi à. Phải chi mấy bác chuyển sang chụp hổ báo sư tử thì đâu có set-up được và cũng đâu có um sùm vầy đâu heng.

Còn về bác VTC thì em cũng nghe danh bác nhiều rồi. Thứ nhất là em không buôn bán hay kiện tụng gì bác ở Vnphoto hết, nên việc gặp mặt nhau để đối thoại ở văn phòng BQT không có ý nghĩa gì. Em chỉ nêu lên một cách chơi, một lối chơi ảnh động vật hoang dã mà theo em nghĩ là sai trái. Còn đúng hay sai dư luận sẽ tự phán xét. Ở đây là box tán gẫu mà bác, em có đưa bác vào box nhận xét hay khiếu nại gì đâu.

Dĩ nhiên ở VN không có tòa án nào xử bác vì mấy con chim rồi, tới bắt trộm chó còn được thả cơ mà. Cho nên rốt cuộc cũng chỉ có lương tâm của bác thôi. Bác bảo bạn em bóp méo sự thật thì bác cứ trình bày sự thật của bác ra đây cho mọi người xem, đòi gặp gỡ và đối thoại với em để làm gì?

Không ghanh ghét hả bác,đọc thấy kg ổn,ngôn từ hằn học cay cú như vậy là gì.....nhà báo có trách nhiệm kg dễ dãi như bác nghĩ đâu,tại sao kg cùng nhau ngồi lại ,cùng nhau xây dựng một môi trường chơi ảnh lành mạnh hơn!

Apham thấy hầu hết các anh em post bài trong này đều là thành viên lâu năm, có uy tín.

Mặc dù apham không hiểu câu chuyện này có nguyên cớ ở đâu ra nhưng mình cảm giác lờ mờ là có sự mâu thuẫn sâu xa giữa các nhóm chụp chim và sự việc này có lẽ cũng liên quan đến câu chuyện post lên VNPhoto 1-2 năm trước.

Apham ủng hộ việc tiếp xúc trực tiếp giữa các bên để giải quyết mâu thuẫn, đối thoại sẽ làm câu chuyện cởi nút thắt hơn.

Thức tế là trong XH chúng ta đang sống thì ngoài kia "chúng nó" còn làm điều tệ hại hơn nhiều, tàn bạo hơn nhiều. Nhưng nếu mỗi cá nhân có ý thức bảo vệ thiên nhiên thì cũng đã góp phần làm cho cuộc sống của chúng ta tốt hơn lên.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Dĩ hòa vi quý! Thôi nếu thấy làm vậy mà ai cũng bảo là không nên thì stop đừng làm nữa chứ cần gì phải giáp mặt đôi co !!! Mọi thứ rành rành rồi không nên biện minh ! Nên stop lại đi ✋🏿✋🏿✋🏿

Tui cũng nói thiệt hình mấy anh chụp rất đẹp.....nhìn rất ngưỡng mộ!

Trang 3 / 32 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng