Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Độ ẩm trong hộp chống ẩm

Độ ẩm trong hộp chống ẩm

Chào các bác e là người mới. Hqa vừa mua 1 hộp chống ẩm. E có tìm hiểu trên google là độ ẩm cao không tốt với thấp qá cũng không được. Vậy sao điều chỉnh độ ẩm được mấy bác. Ẩm kể e đo lúc bỏ máy vào là 40 sáng e ngủ dậy thấy nó xuống mức thấp nhất rồi. Như vậy là qá thấp rồi có hại k mấy bác. Với cho e hỏi nút tắt mở bắm nhiều lần có hại k? E là newbie mong các bác giúp đỡ e.

Mình không hiểu nếu dùng hộp thì thường người ta dùng hạt hút ẩm còn bạn nói nút tắt mở là gì?Bạn có nhầm với tủ chống ẩm không?Nếu dùng hộp với hạt chống ẩm thì độ ẩm xuống thấp quá bạn lấy bớt hạt hút ẩm ra.Độ ẩm cao quá bạn cho thêm hạt hút ẩm vào.Khi lấy ra hay thêm vào cần có 1 ít thời gian và đậy kín thì đồng hồ mới thay đổi chứ không thay đổi liền đâu.
    Canon EOS R - 16-35 2.8 L II - 24 1.4 Art - 50 1.4 Art - 85 1.4 Art

Quote Được gửi bởi randy_tuan View Post
    Mình không hiểu nếu dùng hộp thì thường người ta dùng hạt hút ẩm còn bạn nói nút tắt mở là gì?Bạn có nhầm với tủ chống ẩm không?Nếu dùng hộp với hạt chống ẩm thì độ ẩm xuống thấp quá bạn lấy bớt hạt hút ẩm ra.Độ ẩm cao quá bạn cho thêm hạt hút ẩm vào.Khi lấy ra hay thêm vào cần có 1 ít thời gian và đậy kín thì đồng hồ mới thay đổi chứ không thay đổi liền đâu.
    Tks bạn. Cái nút on off mình hỏi là nút của máy ảnh

Quote Được gửi bởi hphuc993 View Post
    Tks bạn. Cái nút on off mình hỏi là nút của máy ảnh
    Bạn cũng hại não ghê.hihi.On off vô tư bạn ơi.DSLR trâu lắm
    Canon EOS R - 16-35 2.8 L II - 24 1.4 Art - 50 1.4 Art - 85 1.4 Art

cái gạt tắt mở đó bác tắt rồi mở, mở rồi tắt, mỏi tay đi ngủ, ngủ dậy gạt tiếp, 1 năm sau cũng chưa hư

Quote Được gửi bởi hphuc993 View Post
    Chào các bác e là người mới. Hqa vừa mua 1 hộp chống ẩm. E có tìm hiểu trên google là độ ẩm cao không tốt với thấp qá cũng không được. Vậy sao điều chỉnh độ ẩm được mấy bác. Ẩm kể e đo lúc bỏ máy vào là 40 sáng e ngủ dậy thấy nó xuống mức thấp nhất rồi. Như vậy là qá thấp rồi có hại k mấy bác. Với cho e hỏi nút tắt mở bắm nhiều lần có hại k? E là newbie mong các bác giúp đỡ e.
    Nếu độ ẩm xuống thấp quá thì bạn mở hé hộp ra cho không khí vào nhiều, độ ẩm b cứ để khoảng từ 30-50% là an toàn. Đừng để thấp quá khiến các chi tiết ở máy vs lens bị khô dầu và dễ bong cao su.

sao có nơi nghe nói độ ẩm từ 45~55 mới an toàn hả bạn???
    My FliCk