Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Tư vấn tube hay Raynox 250

Tư vấn tube hay Raynox 250

Mình có con lens Samyang 85 1.4 muốn khám phá macro chút. Đang phân vân chơi tube hay Raynox 250. Nghe nói Raynox chỉ sử dụng lens phi 67 trở xuống thì phải mà con 85 lại phi 72.

Nhưng nghe nói có thể mua cái ring tăng lên phi 72 được. Nhờ các bác tư vấn. Lens 85 kia là lens Nikon
    D610 ,Sigma 24-105Art,Rokinon 85 1.4 UMC, Rokinon 12 2.8 NCS, 50 1.8 G

tube là thứ rẻ tiền.
    raynox khá mắc, đồ xịn
    cái ray này gắn dc phi 49 -67, còn các phi khác thì mua ring tăng hoặc giảm.
    có tiền thì cứ đẩy ray, em ko tiền mới chơi tube, chua lắm bác ơi, mua cái ray len AF nữa thì đỡ khổ miếng, chứ tube MF mà dof mỏng tanh, khó canh lắm...

nhg mà có 1 bác từng nói, mới chơi thì mua tube (kiếm kinh nghiệm) chán bán lại, lên thứ khác.

Quote Được gửi bởi không biết View Post
    tube là thứ rẻ tiền.
    raynox khá mắc, đồ xịn
    cái ray này gắn dc phi 49 -67, còn các phi khác thì mua ring tăng hoặc giảm.
    có tiền thì cứ đẩy ray, em ko tiền mới chơi tube, chua lắm bác ơi, mua cái ray len AF nữa thì đỡ khổ miếng, chứ tube MF mà dof mỏng tanh, khó canh lắm...

nhg mà có 1 bác từng nói, mới chơi thì mua tube (kiếm kinh nghiệm) chán bán lại, lên thứ khác.
    Nhiều điểm bác "không biết" nói rất đúng, tuy nhiên mình không nhất trí việc bác nói tube rẻ, thực ra tube rẻ 120K cũng có nhưng tube 3tr5 cũng có...

Tube và Raynox là 2 lựa chọn khác nhau, có thể dùng tùy theo trường hợp. Raynox tiện hơn nhưng Tube cho độ khuếch đại tốt hơn. Mà cũng như Phở và Bún bò thì bác không thể nói nên ănn cái nào khi mà cả hai thứ có thể bác đều thích
    Chụp ảnh để hiểu biết và vui sống!