Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Xin kinh nghiệm ship ebay (thuế, hải quan)

Xin kinh nghiệm ship ebay (thuế, hải quan)

Chào các bác. Em tính ship ít hàng từ ebay về mà lên mạng nghiên cứu thấy khá rối rắm. Nhất là khâu vận chuyển về Việt Nam. Bác nào có kinh nghiệm share cho em với đặc biệt là khoản + đường nào thuế má + làm việc với hải quan thế nào để mấy anh giơ cao đánh khẽ ạ Cảm ơn các bác!
    Sony A7 + Voigtlander 15iii
    Fuji XE2 + Zeiss 50 1.7 T*
    jetnguyen88.com

tui cũng đang hóng :D

Em cũng đang hóng vụ này đây ạ. Bác nào biết chỉ giáo cho anh em nhé

Em tính viết bài đây rồi mà mấy hôm nay công việc lu bu quá, tí trưa em viết cái topic này và thỉnh giáo các cao thủ chuyen làm XNK nữa tham gia
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

ship hàng gì ? số lượng ? giá trị ? theo luật về hàng phi mậu dịch ( cá nhân tự gửi về chứ ko phải cty xất nhập khẩu ) thì được miễn thuế dưới 1tr trong vòng 1 năm, phần giá trị vượt qua 1tr sẽ tính thuế theo mức quy định, 1 tháng không nhận quá 1 lần hàng, lần thứ 2 sẽ tính thuế dù giá trị bao nhiêu, mà mức quy định thì cũng nhập nhằng chứ không rõ ràng, thuế nhập khẩu sẽ từ 0 vài chục %, xong rồi là VAT. giá trị tính thuế là giá hải quan tự tìm chứ giá trên chứng từ không có giá trị gì nha, nói chung là thuế VN cũng linh tinh lắm, nhiều khi về cả đống ko tốn 1 xu tiền thuế, mà nhiều khi về hàng có mấy chục K mà phải tốn hơn trăm K tiền thuế
    nếu gửi fedex/dhl/ems thì tiền thuế sẽ rõ ràng hơn, nó là (giá hàng + giá ship) x thuế suất