Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19

Chủ đề: >>> Flash Nikon D90 - XIN GIÚP EM <<<

>>> Flash Nikon D90 - XIN GIÚP EM <<<

Các bác ơi,

Ko hiểu sao tự dưng Flash built-in con D90 của em tự dưng không đánh Flash được mặc dù để ở Mod A (Auto) nó vẫn ngóc lên nhưng ánh sáng chỉ loé lên rất nhẹ, phải để ý kỹ mới thấy.

Bác nào có kinh nghiệm vụ này xin giúp em hoặc biết cụ nào chuyện trị Flash xin chỉ em với.

Em đa tạ cả nhà.

Bác xem lại mục Custom Settings E2 có phải là TTL không? Nếu không phải thì set lại là TTL rồi chụp thử xem sao nhé.

Quote Được gửi bởi vbdt View Post
    Bác xem lại mục Custom Settings E2 có phải là TTL không? Nếu không phải thì set lại là TTL rồi chụp thử xem sao nhé.
    Em xem rồi, máy vẫn set ở TTL như bác nói mà Flash vẫn ko hoạt động. E cũng test ở chế độ M, nếu ko mở Flash ngóc lên thì chụp đc, còn nếu cho Flash ngóc lên thì nhấn nút chụp ko đc luôn bác ah!
    Bác cho em xin thêm ý kiến của bác với. Thanks bác n

Quote Được gửi bởi prolink View Post
    Các bác ơi,

Ko hiểu sao tự dưng Flash built-in con D90 của em tự dưng không đánh Flash được mặc dù để ở Mod A (Auto) nó vẫn ngóc lên nhưng ánh sáng chỉ loé lên rất nhẹ, phải để ý kỹ mới thấy.

Bác nào có kinh nghiệm vụ này xin giúp em hoặc biết cụ nào chuyện trị Flash xin chỉ em với.

Em đa tạ cả nhà.
    1. Vấn đề là bác set flash TTL mode + camera A mode: Nó chỉnh tốc độ chậm để ảnh "đủ sáng" thì flash fill nhè nhẹ là đúng TTL rồi đó bác
    2. Nếu bác vẫn set camera A mode và set -3EV để cho ảnh thật thiếu sáng, lúc đó bác sẽ thấy TTL flash phát ra AS mạnh như thế nào.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    1. Vấn đề là bác set flash TTL mode + camera A mode: Nó chỉnh tốc độ chậm để ảnh "đủ sáng" thì flash fill nhè nhẹ là đúng TTL rồi đó bác
    2. Nếu bác vẫn set camera A mode và set -3EV để cho ảnh thật thiếu sáng, lúc đó bác sẽ thấy TTL flash phát ra AS mạnh như thế nào.
    Bác ơi! Em ngồi trong phòng tối thui mà chụp đèn Flash vẫn ko phát sáng thì làm sao hả bác?

Bác ơi! Em ngồi trong phòng tối thui mà chụp đèn Flash vẫn ko phát sáng thì làm sao hả bác?
    Bác chụp 1 hình bất kỳ trong phogn tối thui, và post hình gốc (không chạy qua bất kỳ phần mềm nào hết) lên host và trích link qua đây, em xem thông số chụp ra sao để xác định flash cóc cuả bác có hư hay không nhé
    Chúc Bình An
    FaceBook

Bác chụp 1 hình bất kỳ trong phogn tối thui, và post hình gốc (không chạy qua bất kỳ phần mềm nào hết) lên host và trích link qua đây, em xem thông số chụp ra sao để xác định flash cóc cuả bác có hư hay không nhé
    Cảm ơn bác đã nhiệt tình hướng dẫn em. Em xin quay lại quá trình test Flash trong phòng tối để bác biết chính xác hơn.

Video 1: Toàn bộ quá trình em test
    Video 2: flash có chớp rất nhẹ nên hình vẫn tối thui.

Hic, em chưa đủ 5 bài post nên e ko đưa link video lên đc haizz

Buồn quá! Ráng thêm post nữa để các bác giúp em hic hic hic

Cảm ơn bác đã nhiệt tình hướng dẫn em. Em xin quay lại quá trình test Flash trong phòng tối để bác biết chính xác hơn.

https://youtu.be/Lyfz1J6MV88

https://youtu.be/BFKMfNTYHHE

Các Bác xem & cho em xin ý kiến nhé. Đa tạ nhiều.
    Được sửa bởi prolink lúc 05:35 PM ngày 01-06-2015

https://youtu.be/Lyfz1J6MV88

https://youtu.be/BFKMfNTYHHE

Các Bác xem & cho em xin ý kiến nhé. Đa tạ nhiều.

Em chỉ trả lời được chính xác nếu bác làm theo hướng dẫn

Bác chụp 1 hình bất kỳ trong phòng tối thui, và post hình gốc (không chạy qua bất kỳ phần mềm nào hết) lên host và trích link qua đây, em xem thông số chụp ra sao để xác định flash cóc cuả bác có hư hay không nhé
    Chúc Bình An
    FaceBook

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng