Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Nhờ các bậc tiền bối tư vấn giúp em chọn mua TRIPOD cho X-E2

Lightbulb [Nhờ tư vấn] Các bậc tiền bối tư vấn giúp em chọn mua TRIPOD cho X-E2

Chào các bác, sau 1 thời gian mò mẫm với X-E2 em cũng hiểu ra kha khá vấn đề. Nay em có nhu cầu mua Tripod nhờ các bác tư vấn giúp ạ:

- Nhu cầu: Dùng để chụp sản phẩm (iPhone, iPad, Hoa quả...), để chụp phơi sáng (bộ môn này em rất thích), để chụp cả gia đình (có cả em trong ảnh ạ)
    - Tiêu chí: Rẻ mà hiệu quả, gấp lại nhỏ gọn tiện mang vác, có thể xách đi du lịch.
    - Giá thành: 2tr5 đổ lại (Cả Tripod & Ballhead)

Do em xác định từ đầu & chắc chắn 100% ko bao giờ thay đổi... là em chỉ có thể dùng Mirrorless chứ ko thể dùng DSLR vì DSLR quá to & nặng so với sức khỏe của em ^^ Nên các bác tư vấn giúp em Tripod nào dùng phù hợp với các loại Mirrorless kèm Lens ạ (Có thể sau này em yêu bộ môn Macro, thú vật sẽ nâng cấp lens zoom).

Dù em rất thích chơi thiết bị, nhưng kinh phí dành cho máy ảnh ko đc vợ cấp cho nhiều nên em xác định chỉ chơi những thương hiệu tầm trung chất liệu hợp kim nhôm, magiê... chứ ko dám mơ ước cao hơn như Carbon Fiber. Em đã đọc, đã tìm hiểu & đã mò hết các topic review về Tripod nhưng đa phần là từ các bác chơi DSLR to tổ chảng... tựu chung là ai cũng khuyên nên đầu tư Tripod cho cẩn thận tránh tiếc rẻ mà phải đầu tư dàn trải nhiều lần mới đc 1 Tripod tốt.

Vậy các bác trong hội Fuji đang dùng Tripod gì thì chia sẻ cho em xin ít ưu/nhược điểm nhé, hiện tại em đang để ý dòng MeFoto A1340Q1 (http://zshop.vn/benro-mefoto-a1340q1...gne-clone.html) Max Load 8Kg ko biết có đc ko ạ? Trước đó có bác tư vấn em dòng MeFoto A0350Q0 (http://zshop.vn/benro-mefoto-a350.html) nhưng dòng này em thấy Max Load có 4Kg. Mà theo kinh nghiệm của các bác đi trước thì cứ thông số hãng công bố chia cho 2 là ra thông số thực... là Max Load còn có 2Kg, sau này em lắp lens zoom nó lại ngả gục xuống thì toi ^^

Xin chân thành cảm ơn các bác
    Được sửa bởi bang3lang lúc 03:42 PM ngày 21-05-2015
    Fujifilm X-E2 + Lens Kit 18-55mm

Trước khi chơi Tripod thì đầu tư cái "Hand Grip" cho XE2 đi bác, cằm nắm và gắn trên Tripod cân bằng tốt hơn hẳn.!
    My Love: Nothing...

Máy thì có thể sẽ còn thay đổi ,nhưng cái tripod sẽ còn ở lại với bác dài dài , nên chọn cây nào cho xứng đáng nhen bác , đừng tiếc tiền
    Fujifilm XE 2 + 23mm

Page Fb : "Góc Ảnh Mỹ Tho"

Quote Được gửi bởi Hieunghia85 View Post
    Trước khi chơi Tripod thì đầu tư cái "Hand Grip" cho XE2 đi bác, cằm nắm và gắn trên Tripod cân bằng tốt hơn hẳn.!
    Hand Grip có phải cái dây đeo lệch 1 bên để lồng vào cổ tay mình ko bác?

Quote Được gửi bởi luciencornyl View Post
    Máy thì có thể sẽ còn thay đổi ,nhưng cái tripod sẽ còn ở lại với bác dài dài , nên chọn cây nào cho xứng đáng nhen bác , đừng tiếc tiền
    Em cũng xác định đầu tư Tripod đàng hoàng chút, nhưng ko đc cấp giấy phép nhiều nên chỉ nhắm mấy loại nhôm, magie thôi bác ạ ^^
    Fujifilm X-E2 + Lens Kit 18-55mm

Em cung có nhu cầu muốn tư vẫn giống chủ thớt, các bác cho lời khuyên với ạ ^^