Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24

Chủ đề: Chọn ống Macro Canon L ngon, bổ và rẻ

Quote Được gửi bởi TruongcaSG View Post
    Chơi thể loại Macro thì có nhiều cách chơi ngoài việc dùng Lens Macro như lắp thêm Tube, thiết bị phóng đại hoặc rẽ nhất là Filter Closeup.. Cái tiêu chí Lens L, ngon bổ rẽ, không biết theo bác rẽ cỡ nào thì được bác ạ. Nếu được thì cứ 100L là tốt đáp ứng được tiêu chí nhưng không rẽ, giá trung bình hàng dùng rồi tầm 15tr tùy thực tế từng lens. Àh thêm ý nữa là bác đang dùng CropF hay FF vì sẽ có nhiều lựa chọn khác nếu như dùng CropF như lens 60 hoặc 100 Normal.
    Cám ơn bác nhiều, mình đang dùng full frame. Mình cũng đã thử cái kính lọc Close up lắp trên ống 28-70 nhưng ảnh cho ra không được tốt lắm. Dòng ống chuyên macro chắc hẳn sẽ cho chất lượng tốt hơn nhiều khi chụp gần

Tặng bác chủ cái hình macro từ 100L với body 70D
    Hình chơi stacking, chưa thuốc màu sắc, vùng nét cũng từ máy ảnh ra chứ ko tăng nét :v

EOS 6D vs EOS 70D

Quote Được gửi bởi barrel_dragon View Post
    Tặng bác chủ cái hình macro từ 100L với body 70D
    Hình chơi stacking, chưa thuốc màu sắc, vùng nét cũng từ máy ảnh ra chứ ko tăng nét :v

Cảm ơn bác barrel_dragon. Em cũng đắn đo và suy nghĩ kỹ hơn chút trước khi cưới em này

Lens này chụp chân dung cũng rất cừ, ko dám so với các ông kẹ 85L và 135L, còn lại chả ngán thằng nào ;)) Có thêm IS là 1 lợi thế, mình cầm tay chiến ngoại cảnh cực ít khi out.
    Bác có thể vào box góc ảnh 100L để xem thêm về mặt trận chân dung.
    EOS 6D vs EOS 70D

Lens này chụp chân dung cũng rất cừ, ko dám so với các ông kẹ 85L và 135L, còn lại chả ngán thằng nào ;)) Có thêm IS là 1 lợi thế, mình cầm tay chiến ngoại cảnh cực ít khi out.
    Bác có thể vào box góc ảnh 100L để xem thêm về mặt trận chân dung.
    Cám ơn bác, mình cũng vừa xem một số bức hình trong "góc ảnh Canon 100L", mình rất ấn tượng với chất màu của em này. Đang tính giải pháp xem bác nào có ống đã qua sử dụng thì mua, giá mềm hơn, đồ mới giá chắc phải 15-18 củ hoặc cao hơn phải không bác?

Quote Được gửi bởi xuanchung83 View Post
    Cám ơn bác, mình cũng vừa xem một số bức hình trong "góc ảnh Canon 100L", mình rất ấn tượng với chất màu của em này. Đang tính giải pháp xem bác nào có ống đã qua sử dụng thì mua, giá mềm hơn, đồ mới giá chắc phải 15-18 củ hoặc cao hơn phải không bác?
    Đồ mới keng xách tay ít lắm cũng 17tr chứ bác nhỉ, con này giá ổn định. Mình đang định lên đời, bác ở TPHCM ko, nếu lấy mình để lại
    EOS 6D vs EOS 70D

Đồ mới keng xách tay ít lắm cũng 17tr chứ bác nhỉ, con này giá ổn định. Mình đang định lên đời, bác ở TPHCM ko, nếu lấy mình để lại
    Mình lại không ở Sài Gòn, khi nào có dịp vào đó mời bác cafe giao lưu và học tập kinh nghiệm của bác chút. Mình đã bắt đầu đam mê thể loại này rồi mặc dù mới làm quen với nó

Quote Được gửi bởi xuanchung83 View Post
    Mình lại không ở Sài Gòn, khi nào có dịp vào đó mời bác cafe giao lưu và học tập kinh nghiệm của bác chút. Mình đã bắt đầu đam mê thể loại này rồi mặc dù mới làm quen với nó
    Mình cũng ko ở SG, ở VT cơ ;)) nhưng hay lên SG chơi, đang tìm chủ mới để gả em nó, chứ trả về cửa hàng thì phí quá. Kinh nghiệm cho thể loại này chủ yếu ở ánh sáng và PTS stacking photo. Còn lại phụ thuộc vào mắt nghệ thuật của ta :v
    EOS 6D vs EOS 70D

Mình cũng ko ở SG, ở VT cơ ;)) nhưng hay lên SG chơi, đang tìm chủ mới để gả em nó, chứ trả về cửa hàng thì phí quá. Kinh nghiệm cho thể loại này chủ yếu ở ánh sáng và PTS stacking photo. Còn lại phụ thuộc vào mắt nghệ thuật của ta :v
    PTS stacking photo là gì nhỉ

IMG_9552-100l-5d-100 by Phan Van Tan, trên Flickr

Quote Được gửi bởi Phantan74 View Post
    PTS stacking photo là gì nhỉ
    stack focus ghép nhiều ảnh lại để tăng DOF
    chơi macro nếu là cho vui thì bác lắp đối đầu lens hoặc tháo lấu kính ngoài cùng của mấy lens cùi bắp
    ko khuyến khích xài filter close up và chất lượng cùi bắp
    cầm DSLR FullFrame với đầu Lờ nhưng chụp vẫn gà..

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng