Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Hãy sống chứ đừng tồn tại!!

Thumbs up Hãy sống chứ đừng tồn tại!!

"Nhiều người thường dành cả đời nỗ lực vùi mình vào công việc để đổi lại vài năm tháng an nhàn về cuối đời. Đến khi rời tay khỏi công việc, nhìn lại họ chợt nhận ra rằng tuổi trẻ đã qua đi, sức khỏe giảm sút, bao hoài bão đã không còn cơ hội thực hiện…" - http://enjoylife-everyday.com/thinki...ong-co-mot-lan

Quote Được gửi bởi VULE View Post
    "Nhiều người thường dành cả đời nỗ lực vùi mình vào công việc để đổi lại vài năm tháng an nhàn về cuối đời. Đến khi rời tay khỏi công việc, nhìn lại họ chợt nhận ra rằng tuổi trẻ đã qua đi, sức khỏe giảm sút, bao hoài bão đã không còn cơ hội thực hiện…" - http://enjoylife-everyday.com/thinki...ong-co-mot-lan
    - công việc đôi khi cũng có gửi gắm hoài bão của mình vào mà bạn !

ACE ở đây đa số là dân chơi ảnh, đấy cũng là 1 cách để cân bằng cuộc sống, thỏa mãn đam mê & khám phá rồi.

1. Người VN nói riêng và người châu Á hay những người sống ở những nước mà hệ thống phúc lợi còn yếu:
    Làm cật lực để có tiền dư, sau này mà hưỡng thụ.
    Vấn đề là bạn có dư được bao nhiêu tiền để mà hưởng thụ:
    + Dư nhiều thì hưởng thụ sớm - đổi lại vài chục năm an nhàn về cuối đời.
    + Dư Ít thì hưởng thụ trể - đổi lại vài năm an nhàn về cuối đời.
    + Không có dư thì lấy gì hưởng thụ?

Trước tiên là phải tồn tại, sao đó mới sống.

2. Ở các nước phúc lợi thật tốt, không lo chết đói, đa phần là:
    + SỐNG: Làm ra tiền bao nhiêu thì hưởng thụ ngay hết bấy nhiều, thậm chí vay tiền để hưởng thụ trước (mua trả góp từ trang phục, vật dụng sinh hoạt cá nhân, phương tiện di chuyển, dịch vụ là du lịch ...)
    + TỒN TẠI: Chuyện tồn tại có chính phủ lo.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Chính phủ lo nhưng mà đổi lại thuế và ss đóng mắc dịch luôn hehe càng nhiều tiền đóng càng cao !! Cơ mà nó sử dụng tiền thuế cũng khá ổn. . Con mình mới ra trường làm năm đầu tiên xong kêu! Nó lấy của con nhiều quá !!!!

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    Chính phủ lo nhưng mà đổi lại thuế và ss đóng mắc dịch luôn hehe càng nhiều tiền đóng càng cao !! Cơ mà nó sử dụng tiền thuế cũng khá ổn. . Con mình mới ra trường làm năm đầu tiên xong kêu! Nó lấy của con nhiều quá !!!!
    Em qua Mỹ và gặp mấy người bạn đã sống hơn 30 năm, đi làm, đóng thuế và chờ hưu để hưởng phúc lợi, nên em hiểu rõ mà anh Th.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Nếu sống hay tồn tại mà phiền não đau khổ vậy thôi để tập sống với tâm bình thường.

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Em qua Mỹ và gặp mấy người bạn đã sống hơn 30 năm, đi làm, đóng thuế và chờ hưu để hưởng phúc lợi, nên em hiểu rõ mà anh Th.
    Nói là nhà nước lo nhưng nếu chỉ có tiền hưu thôi thì không đủ sống tốt đâu, chỉ tồn tại thôi. VD: lúc em đi học, em có 1 bà cô (người Mỹ) mà cha của bà này là quân nhân, từng tham chiến ở VN và bị thương. Lúc đầu thì tiền hưu+ tiền khác thì đủ sống tốt nhưng về sau thì vật giá lên mà tiền lên thì chậm nên sống không tốt, chỉ đủ sống thôi. Em có người bác ruột từng là đại tá VNCH, đi cãi tạo hơn 13 năm rồi đi Mỹ, qua đó cũng làm này làm kia nhưng khi về hưu thì lãnh tiền trợ cấp hơn 10 năm không có tiền về VN. Em có hỏi thì bác em kêu chỉ đủ trả tiền nhà, tiền ăn, 1 năm mua được có vài cái áo mới thôi, tiền đâu mà mua vé về VN. Nghe mà buồn. Bởi vậy bây giờ nhà nước kêu người dân tự tiết kiệm như mua RRSP để sau này về hưu sống tốt chư có bao nhiều xài hết là "tịt" luôn.

Bàn về sống hay tồn tại thì còn tùy vào mỗi người. Mẹ của em qua tuổi về hưu rồi nhưng vẫn thích đi làm. Kều về VN chơi, 6 tháng đi 6 tháng về rồi tụi em gửi tiền cho xài mà không chịu. Hôm nào rảnh ở nhà thì kêu buồn tìm cái gì đó làm. Noel được nghỉ hơn 2 tuần thì kêu buồn rồi sinh bệnh.
    Chơi làm chi để bây giờ nghiện....

Quote Được gửi bởi wnguyen1 View Post
    Nói là nhà nước lo nhưng nếu chỉ có tiền hưu thôi thì không đủ sống tốt đâu, chỉ tồn tại thôi. VD: lúc em đi học, em có 1 bà cô (người Mỹ) mà cha của bà này là quân nhân, từng tham chiến ở VN và bị thương. Lúc đầu thì tiền hưu+ tiền khác thì đủ sống tốt nhưng về sau thì vật giá lên mà tiền lên thì chậm nên sống không tốt, chỉ đủ sống thôi. Em có người bác ruột từng là đại tá VNCH, đi cãi tạo hơn 13 năm rồi đi Mỹ, qua đó cũng làm này làm kia nhưng khi về hưu thì lãnh tiền trợ cấp hơn 10 năm không có tiền về VN. Em có hỏi thì bác em kêu chỉ đủ trả tiền nhà, tiền ăn, 1 năm mua được có vài cái áo mới thôi, tiền đâu mà mua vé về VN. Nghe mà buồn. Bởi vậy bây giờ nhà nước kêu người dân tự tiết kiệm như mua RRSP để sau này về hưu sống tốt chư có bao nhiều xài hết là "tịt" luôn.

Bàn về sống hay tồn tại thì còn tùy vào mỗi người. Mẹ của em qua tuổi về hưu rồi nhưng vẫn thích đi làm. Kều về VN chơi, 6 tháng đi 6 tháng về rồi tụi em gửi tiền cho xài mà không chịu. Hôm nào rảnh ở nhà thì kêu buồn tìm cái gì đó làm. Noel được nghỉ hơn 2 tuần thì kêu buồn rồi sinh bệnh.
    Em thích cách bác nói chuyện rõ ràng và chính xác thế này.
    25 tối ở Mỹ, em ngồi tám và nói chuyện cùng hết với bạn bè, thân nhân và cả người mới quen, nên em cũng có chút hiểu biết.
    Chúc Bình An
    FaceBook

mỹ có nhiều cái cũng kỳ
    bà bác em đi 1975 làm dến tuổi hưu năm nay 81t lãnh lương hưu 1 tháng có $387 !!!!do ngày đó lương có 2-3 1h . bà mẹ vợ em và nhiều bà khác .qua mỹ sau lúc gần 60T ko đi làm gì cả , coi con cháu thôi .giờ ko coi ai nữa ,tháng lãnh trợ cấp gần $800 +cp ,nhà thì nhà nước cho thuê giá tượng trưng !!!!!! bảo hiểm full .!?
    thiệt là không công bằng !!!
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng