Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Vận động ủng hộ cho trường tình thương Ánh Linh

Vận động ủng hộ cho trường tình thương Ánh Linh

Như các bạn cũng đã biết, triển lãm của bác gatgu và bác digan đã ủng hộ cho quỹ từ thiện trang bị phòng máy vi tính cho trường tình thương Ánh Linh.

Trường Tình Thương Ánh Linh hiện tại nhận được 2 nguồn tài trợ
    1/ Từ triển lãm của bác gatgu: 45.490.000 đ.
    2/ Từ triển lãm của bác digan: 10.000.000 đ.

Tổng cộng: 55.490.000 đ.

Cám ơn đến 2 bác và 2 triển lãm rất tuyệt vời về chim rừng.

Số tiền thu được chúng ta sẽ trang bị cho trường tình thương Ánh Linh phòng vi tính, để các em học tập, tìm hiểu thêm kiến thức và tiếp cận được các công nghệ tiên tiến có được từ internet[/B]
    ( thời đại công nghệ thông tin, mà mù vi tính chẳng khác nào mù chữ )

Em xin sơ lược nơi mình sẽ đến giúp đở là Trường Tình Thương Ánh Linh
    Địa Chỉ 30/30 Lâm Văn Bền, Phường Tân Kiểng, Q.7.

Trường tình thương Ánh Linh do các Souer Dòng Đức Bà thành lập và hoạt động trên 30 năm qua.
    Trường có tổng cộng 226 em, theo học từ lớp 1 đến lớp 9.
    Đây là những em có hoàn cảnh đặc biệt, gia đình gặp rất nhiều khó khăn, có gia đình cha mẹ ly dị .... có thể các em phải bỏ học, bỏ lớp, bỏ trường ra đời mưu sinh vì không có tiền đóng học phí .... Nên được các Souer nhận về dạy miễn phí, không thu bất cứ khoản chi phí nào..... từ quần áo, sách vở bút viết..... v.....v....

Có những em cũng từ mái trường nầy, hôm nay đã hoàn thành Đại Học, và quay về lại mái trường thân yêu ngày nào..... đã cưu mang mình, để giúp đở lại các em có hoàn cảnh giống mình ngày xưa.....

Theo tìm hiểu của anh maycatang được biết nguồn kinh phí giúp các em rất hạn hẹp, nguồn có được là từ các Souer đi làm, may gia công, đi xin .... đóng góp vào, thỉnh thoảng cũng có một vài mạnh thường quân ghé đến giúp đở nhà trường. Nhưng với số lượng hàng năm trên 200 em cũng không thấm vào đâu. cơ sở vật chất cũng còn thiếu thốn nhiều.

Do trường được thành lập từ dòng tu, chuyên làm việc Bác Ái nên các Souer rất âm thầm, lặng lẻ .......ngày qua ngày....... vì thế nó rất gần, nhưng lại rất xa và ít ai biết đến trường tình thương nầy.

Với số tiền trên chúng ta mua được 10 bộ máy tính để tặng cho trường. Tuy nhiên hiện tại vẫn rất cần anh em trợ giúp thêm tiền mua bàn ghế vì cơ sở vật chất trong trường đã cũ nát.

Ngoài ra anh em nào có sách, truyện cũ có thể ủng hộ cho trường để xây dựng kệ sách cũng rất tuyệt vời.

Nếu anh em có nhã ý tặng bất cứ món gì, chỉ cần post lên đây rồi BQT sẽ liên lạc để nhận.

Thay mặt trường Ánh Linh.
    Xin chân thành cám ơn các mạnh thường quân.

Cảm ơn tất cả anh em với tấm lòng biết ơn và trân trọng nhất.
    Được sửa bởi apham lúc 08:51 PM ngày 15-05-2015
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Em có gửi lại văn phòng VNPhoto mình một số sách truyện cũ của em để ủng họ xây dựng kệ sách của trường nhé anh apham.
    Canon 6D và vài lens cùi bắp

Quote Được gửi bởi theghost64 View Post
    Em có gửi lại văn phòng VNPhoto mình một số sách truyện cũ của em để ủng họ xây dựng kệ sách của trường nhé anh apham.
    Cám ơn em Quý nha, có gì tụi anh sẽ chuyển phần sách truyện nay qua cho trường.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.