Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24

Chủ đề: (PhotographerLU) chia sẽ bộ ảnh cưới đầu tiên chụp ở Sài Gòn , mong gạch đá .

Quote Được gửi bởi lutrungduc View Post
    oh, đúng rồi bác, bác thật tinh mắt , em thích thể loại màu film ợ , tấm 24,25,26 là em sài VSCO chuyên màu film
    nếu là vsco thì bác làm càng ko tới :D màu bị bệt ! khá là ám, nhìn ảnh cưới ko đc sang . Ốp màu vsco xong mình thấy còn phải làm khá là nhiều mới lên đc màu. Đôi điều góp ý có j mong bác bỏ qua.

http://www.lookslikefilm.com/ web này chia sẻ before after vsco. Có j bác tham khảo.

Quote Được gửi bởi banhbaochiendon View Post
    nếu là vsco thì bác làm càng ko tới :D màu bị bệt ! khá là ám, nhìn ảnh cưới ko đc sang . Ốp màu vsco xong mình thấy còn phải làm khá là nhiều mới lên đc màu. Đôi điều góp ý có j mong bác bỏ qua.

http://www.lookslikefilm.com/ web này chia sẻ before after vsco. Có j bác tham khảo.
    Hehe, có gì đâu bác , bác bỏ thời gian góp ý kiến thì em thêm vui chớ có gì đâu mà bùn mà bỏ qua gì, thế Vsco thì phải làm thêm màu à , em thấy vsco chuyên nghiệp lắm mà , lúc cài đặt nó còn hỏi em sài máy chụp hình gì nữa . em tưởng ốp màu vào sau đó chỉ chỉnh sáng tối sao cho phù hợp thôi chứ )
    Chụp theo hứng

Hehe, có gì đâu bác , bác bỏ thời gian góp ý kiến thì em thêm vui chớ có gì đâu mà bùn mà bỏ qua gì, thế Vsco thì phải làm thêm màu à , em thấy vsco chuyên nghiệp lắm mà , lúc cài đặt nó còn hỏi em sài máy chụp hình gì nữa . em tưởng ốp màu vào sau đó chỉ chỉnh sáng tối sao cho phù hợp thôi chứ )
    còn phải tút lại nhiều,đâu phải là bức nào cũng ốp vô đc đâu bác ,) để ra đc bức ảnh ưng ý thì cũng là khá công phu,trừ những bức ánh sáng đep sẵn rồi thì úp màu nào vô cũng đẹp nso lại khác.

cái này là Kodak gold 100, mình chỉnh lại cũng hơi nhiều vì để vùng da ko bị bệt nặng.

DSC08635222 by DUC TRAN, on Flickr

Quote Được gửi bởi banhbaochiendon View Post
    còn phải tút lại nhiều,đâu phải là bức nào cũng ốp vô đc đâu bác ,) để ra đc bức ảnh ưng ý thì cũng là khá công phu,trừ những bức ánh sáng đep sẵn rồi thì úp màu nào vô cũng đẹp nso lại khác.

cái này là Kodak gold 100, mình chỉnh lại cũng hơi nhiều vì để vùng da ko bị bệt nặng.

DSC08635222 by DUC TRAN, on Flickr
    Thanks bác nhiều nghen .
    Chụp theo hứng

ý kiến mình thui nhé, có vẻ màu hơi buồn tạo cảm giác hơi ảm đạm không hợp với ảnh cưới lắm
    D3200 + Tamron 18-200 + Nikon 50f2

do các bác ở vn quen nhìn kiểu mầu mè tươi sáng hàn quốc,trung quốc quen rồi lên nhìn lạ thôi,cá nhân em rất thích mầu của bác...còn ai chê kệ họ đi..
    Canon 1DsMark III,Canon EOS 5D,Canon EOS 630,Olympus OM1

màu bệt + tối tăm như này thì đa phần người xem sẽ chê bác ạh.

Nếu Lu dùng preset của LR thì phải modify lại các kênh màu cho phù hợp, vì chắc chắn là wb của mỗi tấm ảnh sẽ khác nhau, thông thường thì mấy cái preset của VSCO nó sẽ giảm sharpness xuống từ ít tới 0 luôn, thành ra Lu phải để ý 1 chút

Lu lưu ý 1 chút là fuji nó sẽ xanh, kodak nó sẽ vàng và cũng nên lưu ý dof của con sigma tí, có những ảnh cần thấy rõ khuôn mặt của CD và CR :D

Mấy tấm anh view thì ko thấy bệt màu, con sigma làm việc tốt đấy :D

gạch đá thì không có...chỉ có Hoa thôi...Đỡ nè...

chụp hình cưới mà blend màu film v thì chết ngta r

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng